Lịch Việt cho Android (đã phát hành bản 1.4 đặt sự kiện theo âm lịch)

haichau_it
14/4/2010 2:31Phản hồi: 355
355 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bpmtri
TÍCH CỰC
14 năm
Đã sửa các lỗi này trong phiên bản 1.4.2 mới vừa đưa lên Market cho các bạn cập nhật.
thang20
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác ơi vẫn bị ế, em cài trên hero 1.5, lúc chọn theme tháng thì thấy đã thay đổi, nhưng lúc ok để chọn 1 giao diện nào đó thì bị cụt 3/4 cái lịch, hiện mỗi 1/4, hiz +_+
Trước tiên em cảm ơn các tác giả của phần mềm LV, một phần mềm mà người nước ngoài cũng thích. Sau đó em xin các bác cái link phiên bản 1.4.1 của phần mềm này. Chúc các bác mạnh khỏe và kiên định!
Xin báo cáo là bản 1.4.1 đã tương thik lun với froyo, chả cần sửa chữa j nhỉ
haichau_it
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn vui lòng lên Market để tìm kiếm Lịch Việt, tìm nhanh và chính xác nhất bằng từ khóa: chau.nguyen

Không biết phần đặt sự kiện có chạy trên bản 2.2 không. Mình đoán là không chạy được 😁
Ý tui là hiện tại cái lịch tháng nó không kết bạn được với em MS nhà tui. Trong lúc chờ đợi thì tui vẫn muốn hàng ngày được ngắm cái widget tháng trong suốt lắm nên mới hỏi phiên bản cũ thím ạ. (widget tháng thì không bàn, widget ngày cũng chỉ được một lựa chọn. Ngày 1x1 giờ cũng bị tràn lề roài. Tui dùng MS 2.1) Chúc thím vui vẻ!
haichau_it
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ô thế à, thế thì chịu khó chờ bản tiếp theo vậy ;)
bpmtri
TÍCH CỰC
14 năm
Mình mới vừa kiểm tra lại trên MS chạy Android 2.1, mọi thứ vẫn ổn mà? Bạn có thể đưa screenshot màn hình bị lỗi của bạn lên đây được không?

quocthai75
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình thì đã chọn lịnh tháng bản mới nhất (v1.4.2, phần trong suốt) xong xuôi nhưng chỉ được lúc màn hình chưa nghỉ, cứ tắt màn hình đi là khi bật lên y rằng mất (khi chọn add lại thì adroid báo là widget vẫn còn đấy nhưng màn hình chẳng nhìn thấy gì, giữ tay trên màn hình để xóa đi rồi chọn lại mới được nhưng vẫn lặp lại lỗi trên). Mình đã wipe máy lại, cài lại phần mền rồi mà vưỡn thế. Trước dùng bản v1.4 thì không bị. Có bác nào bị thế không........
thang20 Em cũng bị trường hợp mất tích cái lịch widget bác ạ, nó ko thực sự là biến mất, mà là tự dưng trở thành trong suốt, coi như nó tàng hình, click giữ để remove đi thì vẫn có, chứng tỏ nó bị sao đó chứ ko thực sự là bị remove đi.

tyandtes Mình cũng bị trường hợp này. Nhưng chỉ bị sau khi qua một ngày, cái lịch nó update ngày mới thôi. Lúc này cái widget lịch nó trở thành trong suốt (chứ không biến mất hẳn).

Đây chính là vấn đề bạn pbmtri à. Chụp màn hình thì ích gì khi nó trống trơn? (chính xác là có tồn tại nhưng không lâu sau thì nó say goodbye!)
làm thế nào để đưa lịch ra màn hình vậy các bác
ý mình hỏi là làm sao để hiện được widget ra màn hinhg chính vậy
haichau_it
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã có nhấn mạnh là nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng, mà hình như không ai muốn đọc nhỉ. Không đọc rồi lại hỏi mấy câu dạng như vầy. Nhân đây trả lời bạn luôn, để add một cái widget ra màn hình thì bạn long press (nhấn và giữ 2s) lên màn hình, sau đó chọn Android Widget -> Lịch Việt Tháng -> chọn theme mà bạn thích là xong.
thang20
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em cũng bị trường hợp mất tích cái lịch widget bác ạ, nó ko thực sự là biến mất, mà là tự dưng trở thành trong suốt, coi như nó tàng hình, click giữ để remove đi thì vẫn có, chứng tỏ nó bị sao đó chứ ko thực sự là bị remove đi.
Mình cũng bị trường hợp này. Nhưng chỉ bị sau khi qua một ngày, cái lịch nó update ngày mới thôi. Lúc này cái widget lịch nó trở thành trong suốt (chứ không biến mất hẳn).
bpmtri
TÍCH CỰC
14 năm
Đã có bản 1.4.3 sửa lỗi widget bị "vô hình" như các bác đã thấy trên Market, các bạn cập nhật và kiểm tra lại giúp nhé. Cảm ơn.
Đã test ổn widget trên G1 Google 1.5. Nhưng đã qua ngày được mấy phút rồi mà vẫn chưa thấy widget nó chuyển ngày nhỉ?
Edit: Tình hình là sao khi update ngày mới, cái widget nó lại vô hình nữa ròi...:eek:
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
bpmtri
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn đang dùng máy gì? Widget nhỏ chỉ dành cho các máy có độ phân giải cao như N1 và MS thôi.
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
Hic hic, tôi dùng G1, firmware 1.5 Android Dev Phone 1; Kernel Version
Lỗi khi widget Lịch Việt (1.4.1) - Tháng; k0 có cột ngày thứ 2 và CN
1 tuần có 5 ngày
những thứ khác đều OKi.
Thanks so much! 😃
bpmtri
TÍCH CỰC
14 năm
PS: Đã có bản 1.4.3 trên market, bạn cập nhật đi nhé.

PS: Lời khuyên chân thành, bạn nâng cấp máy lên dùng ít nhất 1.6 hay 2.0 cho nó lành, tội chi mà lại dùng 1.5 thế này :|
tidus1410
ĐẠI BÀNG
14 năm
rất hay đó bro. thks bro nhìu
haichau_it
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dạo này bận rộn quá, chưa cập nhật thêm gì cho Lịch Việt được.
w20939
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác chủ dạo này im ắng quá hehe, không biết có đang làm dự án nào to không vậy ;). Có 2 tính năng mà bác chủ hứa với anh em mãi vẫn chưa thấy :throwball:
- Chức năng liệt kê các event đã được tạo ra.
- Chức năng cho phép sửa/xóa các event đã được tạo ra.
Thêm 2 chức năng này bác chủ có thể đem bán LV được rồi đấy 😁
bpmtri
TÍCH CỰC
14 năm
Chào bác,

Tình hình là nhóm đang rất bận rộn trong thời gian này nên chưa thể thêm tính năng cho các bạn được. Đã có kế hoạch cho phiên bản 2.0 rồi nhưng chưa thực hiện được, mong các bạn thông cảm.

PS: Đã có 1 bản cập nhật rất nhỏ để tương thích với phiên bản Froyo mới ra mắt cho các bác dùng Nexus One rồi. Bây giờ các bác dùng Froyo có thể đặt lịch hẹn rồi nhé.
vì device của mình chỉ có OS1.5 nên chưa nâng cấp được , nhưng xài Lichviet của các bác rất tốt dù load hơi chậm . Được cái lại full luôn cái màn hình 7" của em Archos 7 Home Tablet nữa nên rất chi là khoái . Giờ sáng nào lúc ăn sáng cafe cũng mở ra coi ngày , xem châm ngôn và coi điềm lành dữ
Rất cảm ơn
sao em tải lịch việt 1.4 cho OS 4.5 đều không thể tải về được?bác nào có up lại lên cho em cop với nhé bản alx.em cảm ơn nhìu!
Rubyan
ĐẠI BÀNG
14 năm
OS 4.5 ở đâu ra vậy bạn, Android giờ cai nhất mới là 2.2 mà. Vài năm nữa mới lên 4.5 được. Bạn xem lại nhé, android không dùng được file alx nhé mà dùng apk, bạn nhầm với Blackberry rồi
bpmtri
TÍCH CỰC
14 năm
Xin chào cả nhà,

Chúng tôi vừa mới cho ra lò thêm một phần mềm nhỏ dùng để đọc tin tức qua RSS (có hỗ trợ sẵn các kênh tin tức như VnExpress, VietnamNet, Tuoitre... với đầy đủ nội dung và hình ảnh), mời các bạn dùng thử và góp ý nhé: Droid Reader.

Cảm ơn các bạn.
btc2003
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác Châu ơi, bác xem lại giúp tôi dùng cho HTC wildfire (240x320 QVGA) cho vào wigdet nó toàn mất 1 phần, ko hiển thị hết được, khi cho widget là tháng thì cũng bị mất 1 phần. Bác fix lại giúp. Cám ơn bác, pm của bác hay lắm.,
bpmtri
TÍCH CỰC
13 năm
Đã PM cho bạn, bạn kiểm tra nhé.
hungdq3
TÍCH CỰC
13 năm
Vào down bằng link trực tiếp thì bị báo lỗi Web page not available.
bác xem lại link
Máy tôi là Apad không vào market được.
vậy bác có thể post .apk lên được không?
bpmtri
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn có thể download ở đây Lịch Việt 1.4.5
hungdq3
TÍCH CỰC
13 năm
Thank bạn nhé. Support nhanh thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế