Liệu Apple có làm chậm iPad khi pin chai không?

zyzy1908
14/1/2018 23:0Phản hồi: 225
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ipad Pro 9,7 pin yếu đi thấy rõ so với thời IOS 10, đang cho con ăn bột coi Youtube. Ipad pro 10,5 thì pin vẫn tốt ở IOS11.
Vấn đề của Apple là ko thông báo cho người dùng, suy nghĩ quá chủ quan. Sao ko cho họ quyền đc lựa chọn (hoặc thay pin hoặc tắt "tính năng" đó đi) mà bắt họ phải theo ý mình rồi còn khoác lác là vì người dùng.
Nếu dùng công cụ như Antutu thì vẫn thấy điểm số giảm theo thời gian. Mình thử mấy lần, mọi lần pin đều ở mức 100% cho fair.
Con iPad Mini 2 của mình ngày trước nhanh như 1 vị thần mà bây giờ......
thực ra iPad ít chai pin vì sử dụng ít hơn iPhone rất nhiều. Dùng 3 năm vẫn còn 90%.
Apple quan tâm đến người dùng quá nhỉ, đặc biệt là quan tâm túi tiền.
Vậy nếu như lời đồn thì mọi nâng cấp mà Tim nói sẽ giúp máy tiết kiệm pin là vô nghĩa...pó tay
Nó nói vậy thôi chứ mình ko tin , bằng chứng là ipad của mình lên 11 ngơ ngẩn rồi, pin còn kém hơn luôn
Hóng Ipad mới. Mình k quan tâm lắm tới chuyện giảm hiệu năng khi pin chai vì cứ năm nào ra đồ mới đều đổi.
tuansako
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Chúng tôi khẳng định không làm chậm Ipad, chúng tôi chỉ làm nó chạy không nổi nữa thôi"
Funny tí
Chậm đi do các băc nâng iOS thôi, kinh nghiệm là lúc mua như nào thì để nguyên thế không up gì cả. Mấy con iOS là vậy, Apple củ chuối, nghe mấy bác trên tinhte này khen lên mượt lắm các kiểu xong lên thì kiểu gì cũng fail.
@minhhoang1704 Bác k úp os thì bác có dùng đc những ứng dụng trên appstore k. App nó phế dòng 4 rồi thì hầu hết ứng dụng điều k hổ trợ? Ios chứ đâu phải android. 4.0 hay 8.0 điều chạy đc cùng 1 ứng dụng.
@nguyen vanvannguyen 1-2 năm mình đổi máy 1 lần nên điều đấy k quan trọng. Bình thường phải khoảng 2 năm trở lên thì iOS đó mới lỗi thời, không dùng được app.
@minhhoang1704 1-2 năm đổi máy 1 lần vì vấn đề đó k có j tranh cải. Kể cả android cũng thế. Nhưng đối với người dùng kinh tế thì đó là cả vấn đề
14025025
TÍCH CỰC
6 năm
vãi, thế rốt cuộc là chỉ giảm giá pin mà ko gỡ "tính năng" này ra à? thế khác quái gì vẫn ép ngta thay pin -_-
@14025025 Vậy nên mới cần phải kiện. Apple đểu cán thật, hút máu ngay cả khi bị bóc phốt
Thay pin là ổn thôi mà. Mình cũng thay pin từ trc khi có thông ti pin chai làm giảm hiệu năng cơ. Tự nhiên thay pin đi máy nó chạy nhanh hơn mình xài iphone 6 plus ios 10.3.3 nhé.
Kiện thì kiện chứ thằng apple k biết sợ ai đâu. Nó cũng có cách lèo lái hết à. Điển hình là nó giảm giá pin chứ k chịu xoá đoạn code. Cũng vụ mở khoá ip của tội phạm. FBI ra mặt nhưng nó cũng k nhúng nhường. Xem ra chỉ còn cách isheep thay đổi cách nhìn mong ra apple hồi tâm chuyễn ý mà xoá đoạn code chết tiệt đó
Nó vừa bị vạch mặt dối trá đang ăn hành toàn cầu mà mod còn "theo tài liệu apple nói chúng ta tin rằng" nghe nó hồn nhiên đến tội nghiệp. Sao ko tự làm bài benchmark hiệu năng trước và sau khi thay pin để kết luận. Nó đã bị vạch mặt rồi mà... như nó nói chỉ phế cpu của ip6 6s và ip7 nhưng thực tế từ thời ip5 và 5s bạn mình đã thấy hiện tượng này khi thay pin nhưng nói không ai tin thôi.
@Giản Dao Cái quan trọng là bác nc vs ai. Với người biết chuyện hay với kẽ cuồng
apple sp sản phẩm rất tốt với n sản phẩm ít hơn 1 năm tuổi thôi nhé
Ipad thì chậm theo thời gian, còn ip thì chậm theo pin. Nói tóm lại là tất cả điều chậm
Apple là vậy. Luôn nắm đawmg chuôi, ng dùng bị bó buộc 1 cách âm thầm mà ko biết. Giống như mình bỉ tiềm ra thuê đầy tớ mà nó âm mưu hại mình, dù trc mặt thì lf ra vẻ cúc cung tận tụy lắm
hercu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các hãng cứ bảo lên phiên bản mới lợi này lợi nọ. Là niềm tự hào của Fan. Mà lên cho cũng ko giám lên. Vậy nên vui hay buồn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019