Liệu iPhone X có giúp nhận diện gương mặt trở nên phổ biến như những gì Touch ID đã làm?

Duy Luân
22/9/2017 16:11Phản hồi: 354
354 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lehuyla
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở Việt Nam có thể sẽ không hiệu quả vì......ra đường ai cũng đeo khẩu trang do khói bụi không khí ô nhiễm.....
brits
TÍCH CỰC
7 năm
@lehuyla ra đường mở điện thoại làm gì?
Khi nào có câu hỏi : Liệu táo bắt đầu mua màn amoled lắp lên ip có giúp lĩnh công nghệ màn hình Oled phát triển mạnh mẽ?

Hiện tại màn di động hầu như mỗi sam (nguyên lý phát quang trực tiếp oled thực thụ), màn TV thì cả Sam và Sony đều fail dẫn tới có mình LG (nguyên lý của LCD, ko phải oled thực thụ).
Oled WRGB của LG cũng bị khuyết tật -25% số điểm ảnh PHỤ y ma trận Diamond của ss amoled.
Đã thế còn dùng nguyên lý đèn nền và lọc màu LCD.
Vãi ái! Hơi bị thất vọng khi biết thông tin. Dù sao cũng đã hiểu tại sao test màn oled LG lại thấy độ sáng nền!

Sony thì đang mua màn "oled" của LG cho tv của họ.
WTF. Kể ra thì vụ này cũng nghiêm trọng cỡ Qled của ss.
@DuyLuân làm bài xung quanh câu chuyện này hợp lý đấy, ipx amoled sắp ra mắt
@TYA Ảnh mới check xong. Đúng là có lớp lọc màu và nó được quan sát thấy qua sự tồn tại 1 tia đỏ sắc mảnh. Ko phải oled thực thụ phát sáng => chỉ là LCD dùng led chiếu đèn nền siêu nhỏ
Nhiều chuyên gia cãi nhau hăng như mổ trâu ở quê 😃
Các chuyên gia cho hỏi: trước Apple có hãng nào nhận diện khuôn mặt bằng cách chụp và dựng 3D mặt người dùng không vậy?
Bỏ qua mấy thứ vớ vẩn nhận bằng cách lấy ảnh 2D nhé. 2D với 3D là 1 trời 1 vực đấy.
tien dio
TÍCH CỰC
7 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn Chụp và dựng 3d anh Sony cũng có nhé. Ng ta có vân tay nên ko thèm thôi. Ok
@tien dio Máy nào vậy bạn? Để mình tìm tham khảo
vj3tgja
TÍCH CỰC
7 năm
Cái thích nhất là nó chơi dc trong bóng tối. Cái này cực kỳ quan trọng vì sáng tối nó mở dc hết là quá ok rồi
Trà Sâm
TÍCH CỰC
7 năm
Theo mấy e gái xinh xinh trên fb review gương mặt để bán hàng thì chức năng này đang là một dấu chấm hỏi 😆
Học Còi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy thanh niên VIỆT NAM ngồi bàn chuyện quốc tế . :v
Alo!!! Sam càng teo tóp, trên đầu bị IPhone đè ngóc không lên, xung quanh Tàu đang chén dần thị phần. đang teo tóp.. nhưng vẫn to mồm quảng bá. Rìa với vô cụt... có cho vui khi.
tien dio
TÍCH CỰC
7 năm
Đọc quá nhiều thảo luận và nhận ra rằng: các bác vẫn quá quan trọng ai dẫn đầu , hay ai copy. Ngày xửa xừa xưa cái thằng rừng rú lông lá thiểu năng thiểu số nó tìm ra được lửa. Thê giờ cả cái xã hội này ko copy nó chỉ có nước lên rừng chơi với khỉ. Tạo xung mì xào sô chậu cũng z thôi. Thằng nào tốt và cạnh tranh và hợp nhãn thì xài thôi ^^
hồi iphone 5s có vân tay tất cả các điện thoại có vân tay từng có trên thị trường đều ngu hết . SS sau đó ra con cao cấp vân tay nhưng phải vuốt để mở khóa , vuốt phím home mở khóa nhé 😆
ôi giời năm sau chắc ss sẽ có tính năng lắc đầu đề mở khóa cho coi ...
à nút home kèm cảm biến vân tay trên các dòng android còn bị sước ko nhỉ ? s7 sước phím home mới kinh chứ còn ko bằng iphone 5s =)))
anta6262
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mandyhades Sam ra tính năng nhận diện khuôn mặt từ note 7 đến bh là 3 đời đt rồi b ạ. Đi trc apple, có kinh nghiệm hơn nhiều r. Chứ k phải như hồi vân tay là chạy theo nữa đâu. Bh apple vừa chạy theo công nghệ của các hãng khác, vừa bị bỏ xa về thiết kế. Nói một cách công bằng là như vậy. Mình dùng iphone nhé, k lại bảo samfan vs seeder 😃)
@anta6262 nhận diện khuân mặt 2d áp dụng vào 3d ? cũng chả khác nào nói trò sky force trên symbian mấy con nokia chơi nát máy từ 2005 đi trước 10 năm so với sky force reload trên android từ 2015 =)))
75109
TÍCH CỰC
7 năm
@anta6262 Mình chưa thấy hãng nào đưa quét gương mặt 3D vào làm bảo mật như Apple cả. Còn như sam sung là "nhận dạng" gương mặt để mở khóa chứ ko phải là "bảo mật" rồi. bảo mật gì đến 1 bức ảnh cũng qua được. =.=.
Những cái khác thì Apple nó đi sau thật, nhưng cái này thì nó đi trước đấy.
Liên quan xíu, sao IOS 11 muốn mở một link mới cứ phải hiện như 3D touch rồi mới sang thẻ mới, lâu vl ra
Onesec
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tầm năm 2005 đã có cty phát triển nhận dạng khuôn mặt ở vn, cty của mỹ đặt vp ở nguyễn v trỗi. Khoảng cách tầm 5 met nó đã nhận dạng chính xác. Nên ko bất ngờ khả năng nhận dạng của apple. Ae quẩy mạnh đi
Cứ phải được trải nghiệm qua đã rồi mới phán được là thế nào tốt hay không
baquơ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Apple chính là người tạo ra những thay đổi lớn trong smartphone. Chỉ những ai thua kém nên tức tối không thừa nhận.
baquơ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói về chạy theo iPhone, thứ 1 Samsung. Sam dẫn đầu xu hướng ăn theo iPhone,giờ đây đến lượt là hội Tàu.
huyplm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Face id sao nó rầm rộ thế nhỉ thế mà cái bảo mật móng mắt của ss ko ai nói tới nhỉ mà móng mắt thì phải hơn faceid chứ nhỉ
@huyplm http://vnreview.vn/tu-van-bao-mat/-/view_content/content/2179811/bao-mat-mong-mat-cua-galaxy-s8-de-dang-bi-hack-bang-ho-dan-giay
xxmanxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình vẫn rất quan ngại về sự bất tiện của faceid. để chờ xem thực tế ntn
Hoànght
ĐẠI BÀNG
7 năm
thế lúc mềnh ngủ thì răng ? đưa vào phát nó mở luôn hả ?
brits
TÍCH CỰC
7 năm
@Hoànght sao giờ này vẫn có người hỏi vậy nhỉ, bạn phải trực tiếp nhìn vào nó thì mới mở nhé
Nhìn cái con ở ảnh bìa nó nổi nốt nhìn ghê thế nhỉ. Các bác có để ý ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019