Link download phần mềm để lấy SHSH và tạo TSS server tự động

homlee
31/5/2010 6:45Phản hồi: 10
Hiện nay đã có topic hướng dẫn lấy SHSH cho iPhone 3Gs, ipod touch 2g/3g FW của bạn Hoangmbm :
http://www.tinhte.vn/threads/362781-Recommened-Huong-dan-va-ho-tro-lay-ECID-SHSH-!

Sau đây là link download phần mền Umbrella lấy SHSH 3.1.2, 3.1.3 một cách tự động (tất cả trong một) dùng với mọi OS : Mac OSX và Windows với iPhone 3Gs, iPod Touch 2G/ 3G, iPad 3.2.

Ứng dụng này không cần đưa iphone về Recovery mode, không cần chạy USBview để tìm ECID, nó thực hiện tự động tất cả, chỉ cần chạy ứng dụng này, click Advanced Option chọn loại thiết bị/OS tại Device/Version, click " Save My SHSH" là xong.

Yêu cầu máy tính phải cài đặt java :

Mac OS X

http://support.apple.com/kb/HT1338?viewlocale=en_US

Java for Mac OS X 10.6 Update 2

Download

Java for Mac OS X 10.5 Update 7

Download

Java for Windows all :

Windows 7/XP/Vista/2000/2003/2008 Offline

Download Umbrella :

Mac OS X:

Umbrella (Mac OSX)

Windows XP, Vista, win 7 32 bit, 64 bit :

Umbrella (Windows)

Đây là ứng dụng TinnyUmbrella lấy SHSH tự động, kèm theo tạo TSS Server tự động (không cần đánh lệnh TinyTSS.exe cho phức tạp) cho việc hạ cấp FW :

Download TinyUmbrella :

Mac OS X:

TinyUmbrella (Mac OSX)

Windows XP, Vista, win 7 32 bit, 64 bit :

TinyUmbrella (Windows)
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã lưu SHSH trên Cydia rồi, có cần phải lấy SHSH theo cách này nữa không nhỉ!?
không bạn à,nhưng để chắc ăn mình khuyên bạn nên lấy 1 bản về máy tính,cũng đơn giản không khó đâu ^^
yêu cầu cài java, bạn cho đường dẫn phụ hợp vs các link dưới p ko😃 :S tks nhé
Bạn ơi mình không biết cái File nó lưu nằm ở đâu nữa, tìm hoài chẳng thấy....!?

---------- Post added at 07:59 PM ---------- Previous post was at 07:57 PM ----------

OK mình đã tìm thấy rồi, cảm ơn bác nhé!
ban ơi cho mình hỏi cái, cydia trong máy mình no ghi thí device há shsh on file for iphone ó 3.1.3 là máy mình dã lưu shsh 3.1.3 trên cydia chưa ta
dấu hiệu nào biết là đã có SHSH bạn nhỉ 😃 bạn giúp ae có hình ảnh minh họa cái, tks
Chạy Cydia nhìn hàng trên cùng nó có ghi rõ đó bạn, hình như là "This Iphone had SHSHs on files..."....! Nếu không có ghi gì thì có nghĩa là chưa lưu SHSH!
save SHSH 3.1.3 ma lai ra SHSH 4.0.1........?

Mình hiện tại đang sử dụng Iphone 3G , FW 3.1.3 , BB 05.12.1
Mình vừa mới sử dụng TinyUmbrella để save SHSH 3.1.3, nhưng khi làm theo các bước hướng dẫn xong, mình ấn save my SHSH=> (***-iphone3g-4.0.1.shsh ):confused1bb::eek:
Có ai cho mình lời giải thích ko? xin cho 1 bài hướng dẫn chi tiết, mình chân thành cám ơn.😁
motlep
CAO CẤP
14 năm
Lý do là 3G thì chỉ cần shsh cho 4.x thui. Nên do đó nó tự động lấy shsh cho bạn là 4.0 và 4.0.1. Còn restore về 3.1.3 hay 3.1.2 thì vô tư
thanks ! bạn nhé ! vụ này xong rồi chỉ chờ lưu shsh 4.1 thôi ! cũng thanks bạn !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019