Lộ ảnh và thông tin cấu hình của Nikon D800?

Didu
20/11/2011 3:47Phản hồi: 72
Lộ ảnh và thông tin cấu hình của Nikon D800?

Nikon Rumors vừa chia sẻ hai tấm hình chụp phía mặt trước và mặt sau cũng như một số thông tin về cấu hình của chiếc DSLR bán chuyên của [TAG]Nikon[/TAG] được cho là [TAG]D800[/TAG]. Đã từ lâu những tin đồn đều cho rằng D800 là bản nâng cấp của chiếc máy ảnh [TAG]full-frame[/TAG] D700 hiện tại với thiết kế cải tiến cũng như cấu hình mạnh mẽ hơn. Nguồn tin này cho hay, Nikon sẽ trang bị cho D800 một cảm biến ảnh với độ phân giải 36 triệu điểm ảnh (7360 x 4912). Cảm biến này có khả năng ghi hình ở chuẩn [TAG]Full-HD[/TAG] với tốc độ 30 hoặc 25 hoặc 24 khung hình/giây và [TAG]HD[/TAG] với các tốc độ 60/30/25/24 khung hình/giây. D800 cũng được cho sẽ có màn hình LCD với kích thước lớn hơn một chút so với [TAG]D700[/TAG] và cho chất lượng video tốt hơn cả [TAG]D3s[/TAG]. Một số thông tin khác về D800 bao gồm nó có hai khe cắm thẻ nhớ CF và SD, modul có gắn pin bổ sung, nút gạt chế độ quay phim/chụp ảnh và chế độ Live View. Tuy nhiên, thông tin quan trọng hơn cả là thời điểm ra mắt thì nguồn tin này chưa có được. Trận lũ lụt ở Thái Lan vừa qua nhiều khả năng đã ảnh hưởng tới quá trình sản xuất và ra mắt của D800 cũng như [TAG]D4[/TAG].

Nguồn: Nikon Rumors
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa bao giờ vào tinhte mà thấy cái hình thiết bi to và gần như vậy đập vào mắt
Vừa đọc ở engadget tin này cũng #1 post luôn. Cảm biến 36M to quá, theo mình 12-18 là đẹp, tăng tốc độ chụp quan trọng hơn. Em này đc cho là nhỏ và nhẹ hơn d700 Giá tầm 3900$. Hjc. Ôi ước mơ của tôi 😔
Hình như tốc độ dừng lại ở 7 hay 8 khung hình trên giây thì phải. Việc chụp nhanh hay chậm chưa quan trọng lắm, nó còn phụ thuộc vào khả năng bắt điểm lấy nét nữa. Với độ phân giải cao thì lại có lợi thế cho Model hay fashion
khủng quá, Canon mới ra thì Nikon đáp trả liền. Dòng này cho anh em semi-pro
3900$ cơ ah, chat thế
Cầm cái này đi khác gì mấy thằng vác súng chống tăng :bounce:
18MP là được rồi, 36MP thì lại không hay ><!
sothink
ĐẠI BÀNG
12 năm
e này ra thì d700 mới xuống giá được 😁
iLeo
CAO CẤP
12 năm
36Mp chỉ tổ tốn tiền mua thẻ nhớ, hic. Kể tầm 18 thôi có phải hơn ko
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
Ai cấm hạ resolution đâu nhỉ? 😃
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Khổ nỗi là ko có thì thôi, chứ có là phải để max bác ợ 😁
maru
TÍCH CỰC
12 năm
Tốc cao để đi bắn gái... còn tốc thấp + nhiều pixel là đi bắn thể thao đúng quá rồi còn gì !
kem4dau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có ý ngược lại với bạn.
Tốc độ cao mpx tương đối để bắn thể thao.
Tốc thấp + nhiều mpx bắn gái.... về zoom 😃
Chuẩn đấy bạn. zoom thấy từng lỗ chân lông trên người gái.
maru
TÍCH CỰC
12 năm
Nikon và zoom... lại một vấn đề "Nan" giải =)).
- Em thì thích mpx càng cao càng tốt, tiền thì thích càng ít càng tốt.
Không phải cứ nhiều chấm là tốt, nếu bác thích nhiều chấm mà lại ít tiền thì mua mấy em compact ấy 😁
maru
TÍCH CỰC
12 năm
Cụ có biết cái em nào mà chấm nhiều, chất lượng quang học thì "Nano" hay "Light" phải gọi bằng "bạn" chứ không dám hó hé là "thằng" ấy thằng nọ không ạ? Giới thiệu em với ạ. Em cũng chỉ cần tiêu cự 35 f1.2 hôi ạ. ^^
Ôi! Mơ ước của em là được sở hữu 1 máy ảnh chuyên nghiệp..! Ju
scomdu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá này thì cũng chát nhỉ?
Dường như FF vẫn chỉ dành cho những ai lắm tiền. Sao các hãng vẫn chưa có kế hoạch bình dân hóa Fullframe nhỉ? Rất nhiều thứ đã được bình dân hóa, như là fullHD, smartphone, DSLR, Multicore,...nhưng FF thì chẳng biết đến bao giờ.
Nếu như bây giờ Ca, Ni hoặc So tung ra một mẫu FF giá rẻ, đảm bảo sẽ thành công vang dội và chiếm lĩnh thị trường, giống như những gì canon đã làm được với dòng DSLR, điển hình là 300D nổi tiếng trước đây, mẫu DSLR giá rẻ đầu tiên trên thế giới
hungnmmap
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bác có thể mua 5D Mark II mà bác, giác model đó giờ cũng hợp lý mà. Trên dưới 50M là mua đc rồi ạ
Em thì không tin đây là hình mẫu của D800.
Nhìn chả khác D700 là mấy, mà còn nhận ra là có chỉnh sửa PTS:
Hình D700:

Mặt trước.

Mặt sau.
gom lúa mua D700 hạ giá thôi =)
trông cục mịch quá, xấu thiệt chứ ...
36Mp phải tầm Core i5 và SSD mới load nhanh như thường được :eek:
diablogt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn cái ảnh FAKE lòi ra mà cũng đưa lên. Phần body là một nhẽ, grip là một nhẽ, phần trên chỗ các phím bấm chỉnh lại một góc khác.

Các bố vẫn thi nhau comment. =))
Trên Nikonforum cũng nhiều bình luận là tin fake. Không biết đúng hay sai, nhưng hình thì tệ thật. Gắn với gip cũng không khớp. Hy vọng chỉ 18 M pixel thì vừa cho dân amateur. Đến 36 M thì đúng là hơi dư thật....

Đang dùng D700...cả thấy rất happy rồi. Tuy nhiên nó mà ra D800 với "nhẹ và nhỏ hơn" thêm nữa với quay film HD nữa thì...cay thật.
diablogt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chưa thấy một chút thông tin nào từ Nikon mà ám chỉ việc D800 sắp ra đời chứ chưa nói gì đến thông số của con này. Vụ động đất ở Nhật chắc chắn có ảnh hưởng tới Nikon, Canon và Sony nên tốc độ ra sp hơi chậm. Với lại theo thông lệ thì Sony sẽ sử dụng cảm biến trên máy của mình trước rồi 3 tháng sau mới tới Nikon (A900 vs D3x, a77 vs d7000, ...) nên nhiều khả năng sẽ có Sony A99 trước rồi tới truyền nhân của D3x. Còn D800 và D4 mình nghĩ sẽ là 18mp, không hiểu sao cảm thấy thích con số 18 này.

Mà dùng D700 là hoàn hảo rồi bạn, ước mơ của mình.
kết cái vụ gắn được 2 thẻ nhớ sd và cf

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019