Lộ ảnh và thông tin cấu hình của Nikon D800?

Didu
20/11/2011 3:47Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
@maru: phân giải cao phải đi cùng với cảm biến lớn nếu ko thì chỉ giống mấy máy compact bây giờ thôi, phân giải 12-16MP mà zoom lên đâu có chi tiết như 10-12MP của DSLR
hàng chuyên dụng có khác
hotsummer16
ĐẠI BÀNG
12 năm
36MP là độ phân giải lớn nhất mà máy có thể chụp được, còn muốn tốc độ chụp thì có thể giảm độ phân giải của bức ảnh. 😁
MR_DQK
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mong em này ra D700 giảm mạnh để mua 😃
taducanh
TÍCH CỰC
12 năm
Lam 2 the 32GB chup thoai mai.D7000 mot the 32GB mình chụp cả tháng chưa full.Đến cả nghìn tấm file nef.Con luu tru flickr pro voi facebook ma táng.Lưu pc làm chi cho mệt
Cầu chúc D700 sớm < 1000$ :p
Cái rổ giá em này thì theo sao nổi ...................
được sở hữu em D800 chỉ là ước mơ,thôi cứ mua điện thoại tích hợp thôi ,dù sao nhu cầu về chụp ảnh của mình không lớn
Kurobanevn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế này thì chỉ sướng mấy ông làm thẻ nhớ với HDD thôi chứ vui vẻ gì. Lúc xử lý ảnh cũng mệt cho cái máy tính.

Mà tận 36 triệu điểm ảnh thì mỗi điểm ảnh kích thước bao nhiêu đây? Giờ có lẽ cứ 18-20 là đẹp nhất rồi.
đẹp quá..............
Độ phân giải cao ghê nhỉ
Body xấu quá. Nếu Apple làm máy ảnh thì đẹp phải biết!

Fun tí 😁
Đẹp quá, con này không biết ram và CPU bao nhiêu nhỉ?
độ phân giải quá lớn như thế thì mật độ điểm ảnh trên cảm biến sẽ cao, chất lượng ảnh sẽ giảm . tất nhiên họ làm 36Mpx như thế cũng để đáp ứng nhu cầu của những người có nhu cầu. chứ người bình thường thì 16Mpx là quá đủ.

D800 là niềm mơ ước của em, chắc 10 năm nữa mới dám sờ tới. ước gì trúng số nhỉ, em sẽ mua liền.

---------- Post added at 12:39 PM ---------- Previous post was at 12:38 PM ----------

bác này có post nhầm topic không nhỉ?
huymailove
ĐẠI BÀNG
12 năm
hleen cho nikon
ôi. ước gi e dược 1 cái. e mà có cái này chắc cafe tối ngày.
lucky_vnn75
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn hàng Nikkon không đẹp và chất bằng Canon! Theo ý kiến riêng nhé 😁
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Chát òi, biết làm sao
Cái máy thật khủng bố

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp