Lộ điểm benchmark CPU Intel Core i3-7350K: Mạnh hơn cả Core i5-6400 và i5-4670K

agp8x
25/11/2016 5:4Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungxu
ĐẠI BÀNG
7 năm
bản K mắc quá,có bản thường tầm 3tr cũng ok
H.N.Khanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đúng như dự đoán: Intel đang ém hàng những con Chip cực mạnh, nhưng ko vội tung ra do "đối thủ" quá yếu. Cứ thong thả đếm tiền đã...
Giltine
TÍCH CỰC
7 năm
MainB85 Skylake và Kaby lake đều ko xài, không lắp đc nhé
princez
CAO CẤP
7 năm
cách đây 4 năm mua dòng mạnh nhất thời bấy giờ là Ivy Bridge mà bjo đã thấy lỗi thời quá 😔(
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn còn xài con i7 2600k mà đã thấy dư quá rồi 😆)
viback
ĐẠI BÀNG
7 năm
gấp đôi con i7 2670qm của em 😔
Các dòng máy chạy chipset Skylake cũng chưa giảm là sao?
@harry94 main của bác ko dùng được E3 ch3 dùng cho i5 và i7 thôi. bác phải đổi sang main dong e ý thì ok hết
Giltine
TÍCH CỰC
7 năm
@harry94
Tham khảo cấu hình này nhé khoảng 18m không màn p/p tốt thời điểm này, lưu ý là kể cả dùng tản nước hay khí đều phải làm case có đường gió vào và ra bằng quạt hông và quạt sau. Tản nước tản được nhiệt cho CPU nhưng sẽ ko tản được nhiệt cho ram và phase điện. Muốn mát và bền thiết bị thì cố gắng thông gió case tốt nhiệt độ chung của toàn hệ thống bao gồm cả main, ram, vga... sẽ hạ nhiệt tốt hơn tản nước AIO

Mainboard MSI E3M Workstation V5
CPU Intel Xeon E3-1220 V5 Skylake 4 core 3.0ghz boost 3.5 ghz
VGA MSI RX 470 ARMOR 4G OC (Black & White)
Ram Gskill 16gb (8gbx2) bus 2133mhz
SSD Zotac T500 120GB
HDD Seagate 1TB 7200rpm, Sata3 64MB Cache
Nguồn Seasonic 430W Bronze Eco 430
Case Samastorm 3 white

Cấu hình này 4 core 4 thread phù hợp cho game cơ bản ở mức highsetting. Màn kèm cấu hình của mình sử dụng card AMD nên chọn Samsung 23.6"S24F350FH LED PLS AMD FreeSync giá khoảng 3m3. Vì dù là gtx1060 6gb cũng khó đạt đc 144hz ở các game mới hiện tại nên mua khá phí vậy nên dùng màn free sync chống rách hình, chống lag tối ưu hơn.
harry94
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giltine cảm ơn bác nhiều!
harry94
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangphithanh ok cảm ơn bác đã góp ý!
tinhtednvn
TÍCH CỰC
7 năm
Con này chơi Game Online ngon này, Game Online toàn dùng Singe Theard, cần hiệu năng lõi đơn, chẳng Game Online nào đi dùng Multi Theard cả ngoài lúc Load map ra. Chip đời 4 trở lại đây chưa giảm giá vì hiệu năng gần như tương đương thế hệ hiện giờ, đơn giản khi so sánh chip i7 đời 4 và đời mới nhất hiệu năng lệch không quá 10%, cũng là do Intel tăng xung nhịp nó lên, chứ dữ nguyên xung nhịp tốc độ không khác biệt, nói cách khác chỉ bằng động tác tăng xung nhịp cho i7 đời 4 là thành i7 đời mới nhất, cái khác nhau chỉ là điện năng tiêu thụ. Tốc độ dòng i đã đạt Max từ lâu, việc duy nhất Itel có thể làm là mở khóa tăng xung nhịp lên, còn lại là cải thiện GPU, giảm điện năng tiêu thụ, nên những ai dùng Desktop khỏi cần suy nghĩ nâng Cpu làm gì, chờ sau này có thế hệ i7 8 lõi hẵng hay.
yanaro
TÍCH CỰC
7 năm
"Theo Wccftech"
Theo cái trang chuyên tung tin đồn nhảm để câu view thì quả thật hơi khó. 😃
solyan84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa lấy i5-6400
Tính năm sau làm dàn gen 7! Mọi người cho em hỏi hiện giờ bao nhiêu main hỗ trợ gen 7 và là những main nào được không ạ? Lo chọn main mà khó chọn quá 😔
Giltine
TÍCH CỰC
7 năm
@0Arika0 Hầu hết main H110 B150 Z170 hiện tại đều hỗ trợ gen 7 sau khi update bios nhé
@Giltine Bác giải thích giúp em cái H110 B150 với Z170 là gì không ạ? :eek:
Giltine
TÍCH CỰC
7 năm
@0Arika0 Chipset dùng số càng to càng có thể mở rộng nhiết thiết bị, pci lanes, cros sli....
Khổ cho đội đỏ chinh chiến trên cả 2 mặt trận ko chết cũng bị thương
Tính mua sky. Thôi đợi thêm chút nữa vậy 😃
Lentn9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cùng giảm xuống tiến trình 14nm, mà hiệu năng intel vẫn chỉ tăng lèo tèo 10%, trong khi Vga nVidia tăng tới 50-70% với cùng thông số. Chẳng biết vì sao 😔
Lentn9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có thể
có thể đợi mua i3 non k hoặc i5 kaby lake cũng ổn 😃) đâu nhất thiết phải mua con ép xung này
Không biết i3 7200 với i5 6200 cái nào ngon hơn nhỉ 😔 mình đang phân vân để mua con laptop
GoDsHades
ĐẠI BÀNG
7 năm
mua cpu này với main bt k cần ép xung liệu có khả thi k nhỉ 😆
Giltine
TÍCH CỰC
7 năm
@GoDsHades Có i3 thế hệ mới ko ép xung thì mua con này làm gì, hiệu năng tương đương i3 khác cùng xung nhịp khi ko ép xung. Với con này tuy i3 nhưng hiệu năng và điện nó ăn như i5 thôi, với giá cũng nó cũng gần bằng giá i5 ko ép xung rồi.
Icefreeze
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ưu điểm đám Kabylake so với Skylake đáng nói nhất là " OC '.
Nếu không OC thì kiếm con nào giá cả phù hợp với túi tiền mà mua, không cần quan tâm Sky hay Kaby.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019