Lộ điểm Geekbench, chip Core i5-9600K chỉ mạnh hơn 8600K 4% mà thôi

P.W
10/9/2018 22:20Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungsisvn
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy intel hết sức
làm cái biểu đồ kiểu gì thế ko biết. xem mãi mới thấy. ở thời điểm hiện tại Ryzen 7 2700X đã vả sml Core i7 8700K
Mua cái máy chỉ để phim với lướt Web nên chả đú theo cấu hình =)
thôi trung thành với ryzen là ổn 😃
Tắng 1 tý để hút máu 1 tý thôi hà
chờ AMD ra mắt ryzen 2 ra mắt 7nm hiệu năng tăng gấp đôi thời lượng pin tăng thời gian sử dụng lên 100% nữa để vã sml intel coi intel lại có chạy cong đít không. mong sao thế hệ 7nm các hãng laptop sẽ dùng cpu của amd để cho intel hết cái thói ko chịu xuống 10nm và 7nm.
dù sao cũng nhỉnh hơn là dc rồi theo lời của Intel 😁
mới thế hệ 8 đó còn chưa phổ biến mà thế hệ 9 ra rồi sao. đang dùng đời 4
điểm geekbench chả tin lắm, chờ những bài test thực tế mới rõ được
con 9600k này chỉ là oc nhẹ từ 8600k thôi, ipc chả tăng đâu. Nói chung là làm tiền là chính
Kal-el119
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn đang xài core i7 860 thần thánh từ 2010. Đợi đến 2025 đổi máy mới cũng ko muộn. Giờ render vẫn còn tốt chán, mà nếu Intel cứ tăng giá thì nhảy sang AMD ngay. Cơ bản là mình chẳng có lòng loyal với thằng nào.
Về kiến trúc thiết kế thì AMD hơn hẳn Intel chứ ta
Intel ém hàng đợi Ryzen 2 ra mắt nó tung hỏa lực đó mà
voe
TÍCH CỰC
6 năm
ddang dùng i7 2700k @ 4.2gz chơi mỗi csgo vẫn 300fps chơi vẫn hài lòng! nhưng kết con 9900k quá
lechautu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới làm dàn gen 8 limited gì xong 😔 D6B3DB96-F5A8-4D54-95BD-838A2EA79906.jpeg
@lechautu con đó là bản giới hạn, mạnh mẽ lắm, mấy ông đời mới chút này ko ăn thua đâu, CPU vậy là ổn, giờ còn GPU đời mới nó mới nhiều cái hay !
intel chắc cũng tới thời rồi,
Nhiều thằng vào xỏ xiên chê chê, tới lúc mua cũng bu vào mua CPU intel thôi, thế thì chê làm mọe gì. Thằng nào mua AMD mới dc chê nha 😁
@hoangphithanh em cũng cần pin laptop, 2 năm trc vì ham sức mạnh mà mua con lap chip HQ, giờ thấy thừa và thốn :D
@ThietKeWebChuyen-Com haha giống mình cũng i7 7700 HQ trên macbook pro:p. cpu với ram trả bao giờ dùng hết . đua cấu hình là chính . may mà macbook cũng dùng được 8 tiếng😃 tạm thời hài lòng. em thì đang thích con blade pro vì cái thiết kế là chính với thích quả bàn phím cơ màn 4k có cảm ứng của nó. mà nó nhét cái 1080 cpu thì dòng ép xung thấy mà hãi😔
@hoangphithanh mac xài cpu HQ mà pin dc lâu vậy sướng thật nhỉ, lap win ko có cái nào dc pin cỡ đó
@ThietKeWebChuyen-Com upload_2018-9-12_9-46-14.png
Ryzen đây nhé 😆 Bạn hài lòng chưa =))
Có phải thay socket không nhỉ? Intel mà chơi quả 1151 v3 thì cả nhà lại khóc .
Sao mạnh thế mà vẫn phải thêm card dời
pippi17
TÍCH CỰC
6 năm
Chúc mừng những bro nào đang xài i7 8700K nhé, các bạn hoàn toàn có thể ăn ngon ngủ yên rồi. 😁
hLuanVu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pippi17 đang tìm comment ntn =))), build coffe lake mà cứ sợ nó ra chip mạnh hơn gấp bộ =)). nhớ hồi đời kaby lake lên coffee lake anh em cũng thốn vãi ra =)))
m chỉ quan tâm đến việc cắm full slot như ram, m2, pcie, sata, có thể trên main thôi 😁 nhìn còn slot trống chướng mắt lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019