Lộ diện cấu hình MBP và kết nối Light Peak với tên gọi Thunderbolt

sonlazio
23/2/2011 12:50Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qwerty1701
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bên Macrumor các ifan đg hậm hực
Nếu đúng thế này thật họ sẽ...
"I'm buying a PC, f@#? Apple"

---------- Post added at 12:08 AM ---------- Previous post was at 12:05 AM ----------

Họ đang đưa ra giả thuyết có thể đây là ảnh hộp Macbook white chứ ko phải macbook pro
Hi vọng thế 😔
Hic...mới mua con 373 cho cửa hàng 2,phải biết đợi 1 tháng nữa là có đời mới xài rồi 😁
BBaoni
ĐẠI BÀNG
13 năm
He he, mua MAC để làm việc, nhưng lâu lâu cũng relax chứ nhỉ... Đa số dùng MAC trong việc thiết kế mà chơi mỗi trò GTA IV hoặc Mafia II cũng không nổi, chả lẽ giờ mua 1 cái để làm việc 1 cái để chơi giải trí....?

Nếu nó ra như thế, khi cần update lần nữa mình sẽ chọn Vaio, vô Cty đóng máy lại, cắm LCD Cty vô làm việc đỡ vướng như MACBOOK PRO, cắm LCD nhưng không được đóng máy (nó tự động tắt, tản nhiệt cũng không thiết kế cho dân mang Laptop vô cty làm việc trên LCD)...
Cắm vào LCD, bác gắn thêm chuột hoặc bàn phím ngoài vào thì chỉ đơn giản là gấp máy lại, click chuột là tự động màn hình lcd ngoài thành màn hình chính luôn, máy mac vẫn gập bình thường. Bác ko biết lại đổ tội cho Mac... Còn thiết kế tản nhiệt có gì mà ko cho dân mang laptop làm việc văn phòng. Bó tay. Bác kiếm lý do thì cho nó hợp lý chút.
Các bác cứ cần card rời làm gì? để khoe? Card onboard thì các bác tiết kiệm pin hơn bao nhiêu còn gì.
Nhìn đã ra là cấu hình của bản 13 inch, mà có bác còn kêu là cải lùi ... giời ạ, bản 13 inch trước giờ làm gì có VGA rời ...
vupham
ĐẠI BÀNG
13 năm
- Máy thì nâng cấp liên tục, nhu cầu thì chỉ thế, chẳng mấy khi nâng cấp nhiều......Thấy đủ là đủ thôi, còn đã muốn đú thì ko bao giờ thấy đủ.......hehe.....
hjx,sao VGA kém vậy,tính chờ ra phiên bản mới để múc mà lại kiểu này,phân vân quá,15inch k biết có to nặng quá k 😔
azkaban3000
ĐẠI BÀNG
13 năm
Để xem lần này anh Steve quảng cáo về VGA ntn 😆
billho
TÍCH CỰC
13 năm
Nó có thể chỉ là 1 version cấu hình thấp trong dòng macbook pro 13.3 hoặc 1 trong 2 lựa chọn card màn hình (rời và share) đã cài sẵn trong máy. Chứ macbook pro mà card màn hình share thì còn gì là "pro" nữa.
haimap87
TÍCH CỰC
13 năm
...Hi vọng rằng Apple biết là họ đang làm gì...
azkaban3000
ĐẠI BÀNG
13 năm
Code:
One more image of the spec sheet, this time in English, provided by [URL="http://www.macrumors.com/2011/02/23/macbook-pro-specs-lightpeak-known-as-thunderbolt/"][I]MacRumors[/I][/URL] along with the note that it's for the "[B]low-end[/B]" 13-inch MacBook Pro
Upgrade được lên i5, bus RAM, thunderbolt và webcam HD. Mini display port dùng chung với lightpeak ở cổng thunderbolt luôn. Thất vọng nhất là HDD vẫn cùi như ngày nào, bỏ hơn $1200 mà chỉ được 320GB 5400 rpm có đáng không? ko lên đựoc SSD thì ít ra cũng phải lên 500GB 7200rpm chứ.

anyway mong là hàng thật chứ ko phải sản phẩm của pts 😆 mức giá vẫn để như hiện tại thì có khả năng vẫn nuốt dc, còn ko thì tăm te em vaio S mới kìa :">
qwerty1701
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá này mà bắt anh em dùng con HD3000 với con ổ 5400 vòng thì em múc vaio S luôn, dù vẫn mê mac, nhưng 15 inch nặng quá, đg cần em 13 inch
Câu hình thấy ũng bình thường chưa có gì thật xuất sắc...có lẽ nó hơn được cái cổng giao tiếp mới với tên gọi Thunderbolt.......................
Macbook Design là quá hoàn hảo rồi . Tôi nghĩ dòng MacBook apple chỉ hoàn thiện thêm hơn nữa thôi . Thunderbolt là câu trả lại tại sao Apple ko nâng cấp USB 3.0 cho lần trước 😃
Chắc phải bắt đầu "làm quen" với Mac để còn xài Apps store ^^
nvthanglong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn còn ổ quang DVD, sao không bỏ luôn và thay vào là pin để xài lâu hơn nhỉ !?
du0wow
ĐẠI BÀNG
13 năm
Intel đi ngược với OpenCL, nhưng dây dưa với Sandy Bi*ch thì phải chịu thôi, vì ko có cách nào thịt dc cái nhân đồ hoạ tích hợp ngay bên trong CPU cả
Chờ sang tuần sẽ rõ. Đoán già non làm chi cho mệt.
ultimate
TÍCH CỰC
13 năm
chỗ cổng giao tiếp là vị trí và khớp cắm y như Minidisplay port mà?Chắc nó photoshop cái tia sét vào thôi. Hình dáng vẫn thế. Chắc chắn đây ko phải macbook đời mới rồi.
Ngày xưa thấy nhiều bác cũng phán cái câu chắc chắn này lắm. Tới lúc apple nó ra y chang thì lặn mất tiêu 😕
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng là tốc độ cấu hình quá khủng cho sản phẩm quá đắt
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn cái VGA thất vọng quá - thôi thì cứ 371 và 990 mà chơi. Chẳng cần nâng với cấp cái gì nữa 😃
leonheart
TÍCH CỰC
13 năm
cái vga cùi.... mua đời củ hay hơn....
mà thôi mac pro 13.3 cũng chơi game chẳng sướng dùng lướt web làm office hoăc design bậy bạ thì ok chứ muốn game khủng máy trâu thì làm em g71 25tr card hd5870 cho sướng thêm cái 17'' chiến game ngon lành.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019