Lộ diện cụm máy ảnh tích hợp cảm biến của Sony dùng cho smartphone

Trung Dt
12/8/2013 17:3Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ra nhanh nào. Máu lắm rồi
loc689
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này gỡ ra khỏi máy > đặt chế độ chụp tự động> kiết nối wifi > tự sướng hehe cũng hay chứ nhỉ cầm mỗi cái ong lens ma chup
@loc689 Tự sướng đỉnh cao luôn.Đăj cái lens 1 chỗ cầm điện thoại tinh chỉnh các thông số rồi ấn chụp thì có mà phê như con tê tê
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bây giờ mình mới hiểu ý đồ của Sony. Theo bạn những dân ko chuyên dụng chụp ảnh thì 21mpx đã là tốt lắm rồi cần gì phải bỏ thêm cái j vào camera để máy n dày ra. Sony khá thông minh khi cho cái thêm cái ống kính vào thì khác nào n thành cái máy ảnh thực thụ đâu. Còn cái thiết kế thì có lẽ ko như những j chúng ta tưởng tượng thôi. Nhưng dù sao n cũng là 1 thành công lớn của Sony rồi.
Ôi trời Sony lần này dám bê cảm biến ff 1 inch rồi kìa anh em ơi. Quá đã luôn ấy chứ
chucademo
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này mà ra rẻ rẻ, mình sẽ trang bị cho con nexus 4 của mình. thế thì thành dt top rồi . hehe
Và sau đó, Sony tung ra series Xperia 2014 với giá thành siêu rẻ dưới 199$. Cấu hình chung: snapdragon S1000. RAM 3G. trình điều khiển camera Xperia Pro. Nhưng mà....... ko có camera.
hay nhưng rieng cụm này chắc bèo bèo cũng phải ngang giá con Z chính hãng 😃
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phải có kết nối wifi ah! Đâu phải ở đâu củng có!
Ống kính to để ở đâu cho tiện!
Pin là bao nhiêu nếu lở smp còn pin mà nó đả hết thì tiêu!
Giá củng chắc không rẻ! > smp+cam là chắc
Ý kiến cá nhân! Mấy anh đừng ném em tội nghiệp
Kết luận vẩn thích smp+cam tốt là chuẩn
nexus...
ĐẠI BÀNG
11 năm
điều nay về VN thì ít có người mua cái này vì VN chưa có wifi ở mọi lúc mọi nơi mà bắn, nếu đem đí dã ngoại thì sao!
kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nexus... wifi kết nối với nhau thì cần gì mạng bác @_@ nó gần giống như mạng lan nội bộ ấy
@kiji1340 Ý bác là wifi direct á????! Vẫn cần có trạm phát chứ!!!
@quasimodo03a218 Ko cần bác ạ! Nó giống như cách bác kết nối đt với máy tính qua wifi ấy!
lupin212
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quasimodo03a218 Mạng Ad-hoc ý 😃
😁 sau này phải vác lens với đt đi là ổn.
@CựcXấu À à ra vậy 😆
P.s. là bị thích cái avar của bác rùi ;))
kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhưng khi đã độc quyền thì quên chuyện máy nào cũng kết nối đc nên nhớ thằng sony tính độc quyền của nó rất cao...
thế thì mua lumia đi tội gì phải xoắn....
andrein2710
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sáng tạo đấy, lấy Z làm giá đỡ lun!
ruacon86
TÍCH CỰC
11 năm
chắc bác nghĩ sony ngu như vậy hả.
cái cục kia có cân pin ko nhi?
sáng tạo đấy nhưng chưa đột phá!
Cái lens mà dùng cảm biến rx100 mark II giá dước 8 chai em múc luôn không phải nghĩ
Vâng ,cảm biến như máy RX100 mà chả có mẹ gì , bạn rất tỉnh và đẹp trai =]]]
không có flash xeon rùi, gia cát lượng là ảnh chụp ko so được với 808 và 1020 rùi nếu chỉ chụp bằng camera trên điện thoại còn nhét cái ống kính G kia vô thì chắc 50:50 😔 Sony lại sắp chứng minh mình là nhà sản xuất cảm biến lớn nhưng sản phẩm của mình thì chụp chất lượng ảnh ko lại đối thủ mua cảm biến của mình.......(Apple, Nokia...)
@HoangDuyBaby Cảm biến 1'', ống CZ f1.8 thì nó tương đương với 1 máy ảnh tầm trung rồi. Chưa có ảnh cụ thể nhưng dự rằng nó vượt qua 808 là cái chắc😁
thế cũng tốt nhưng giá cả chắc bằng cái đt luôn quá.
Ngon quá, nếu giá phải chăng thì có lẽ hốt luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019