Lộ diện Dell XPS 15 phiên bản mới: Kaby Lake, GTX 1050, màn hình tối đa 4K

TDNC
24/12/2016 2:24Phản hồi: 140
Lộ diện Dell XPS 15 phiên bản mới: Kaby Lake, GTX 1050, màn hình tối đa 4K
Những thông tin về chiếc laptop Dell XPS 15 mới vừa được đăng tải trên chính website của hãng nhưng sau đó đã bị gỡ xuống. Thông tin từ website của Dell cho thấy XPS 15 mới sẽ được hãng trang bị dòng CPU Kaby Lake mới nhất của Intel, card đồ họa GTX 1050 và màn hình thì có hai phiên bản 1080p hoặc 4K.

XPS 15 mới vẫn giữ được yếu tố viền màn hình siêu mỏng giống như phiên bản hiện tại (InfinityEdge 15,6"). Chiếc máy có khối lượng khoảng 1,8 kg và chiều dày chỉ có 17 mm tương tự như phiên bản hiện hành. Hiện tại chưa có thông tin về giá và ngày ra mắt nhưng rất có thể Dell sẽ có trưng bày tại triển lãm CES 2017 sắp diễn ra vào đầu tháng 1.

Cấu hình của Dell XPS 15 mới:
  • CPU: Intel Kaby Lake, Core i3-7100HQ hai nhân hoặc Core i5-7300HQ bốn nhân hoặc Core i7-7700HQ bốn nhân
  • VGA: GTX 1050
  • Màn hình: IPS 1080p hoặc IGZO 4K (100% AdobeRGB, cảm ứng)
  • SSD: tối đa 1TB
  • 1 x Thunderbolt 3/USB 3.1 Type-C
  • 2 x USB 2.0
  • 1 x HDMI
  • Webcam 720p, khe đọc thẻ nhớ

Theo Anandtech, Dell
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngất, đẹp và chất thật
anhtuancdt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chiếc lap chạy win đáng mua
Đẹp quá 😃
Mà sao Dell không sạc luôn bằng cổng USB-C nhỉ @@
@anhtuancdt Vẫn sạc được bằng cổng type C thunderbolt 3 nhe bạn, nhưng phải có nguồn vào đủ mạnh mới sạc được
@anhtuancdt ban muon van co the mua sac USB C cam vao sac binh thuong ma
Max option chắc trên 5 chục củ nhỉ @@
@Hoang.Attacker bữa e có hỏi thăm XPS 13 9360 về VN đã là 54 củ mua trên Saigonlab, chắc e này là phải gần 70 củ r 😔
Nói chung thì đã tậu em Dell Xps 15 9550 4k rồi. Méo còn tiền thay em khác nữa 😁
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
7 năm
I7 + gtx 1050 liệu cày game trên em này liên tục cõ tã hay ngỏm ko nhỉ 😃
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
7 năm
@The Purge Nó là cpu i5 3230m bản cắt bỏ hd graphich 4000 . Vẫn tích hợp chip vga onboard của intel lên main để truyền dữ liệu đến vga . Thằng kỹ thuật bảo thế
aloha199x
TÍCH CỰC
7 năm
@The Purge Ngày xưa trên mainboard nó có hàn vga thì gọi là onboard, sau này nó mới tích hợp vào cpu nhưng nếu main k hỗ trợ cổng xuất tín hiệu hình ảnh thì cũng thua luôn.
Laptop vga rời nó cũng hàn dính trên mainboard luôn, gọi là onboard cũng k sai mà bắt bẻ quá vậy 😁
cao1004
TÍCH CỰC
7 năm
@fu09fjtnhj chém ghê vậy @@ em chưa nghe thấy trường hợp này bao giờ =))
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
7 năm
@cao1004 Laptop gia re cpú bản cắt bỏ hd 4000 . Sử dụng vga 2g xử lý đồ họa. Nhưng vẫn cần 1 chip onboard của intel . Để chuyền dữ liệu đến vga. Lap đời cũ bạn à.
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Laptop win đáng mua nhất nếu không dùng macbook 😁
EckChienBo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietprowap Macbook lại là chiếc Laptop chạy Windows ổn định nhất 😃
Đủ lỗ để cắm là tốt rồi
An.nover
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyentuannb Bác làm em buồn cười quá : )))
Rất thích em XPS này nhưng đang dùng Win rồi, mục tiêu hướng tới là em Mb pro 2015
tbdat11
CAO CẤP
7 năm
Chip có vẻ ngon quá. Mà không có thêm tùy chọn nâng cấp cho card rời hể?
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
@tbdat11 Nghe nói card rời max 4gb. Chắc sẽ cho lựa chọn giữa 2gb và 4gb
drnamp
ĐẠI BÀNG
7 năm
không chê gì, chỉ buồn cái giá của ẻm @@
GTX1050 tuy lưng lửng so vs bản Ti, nhưng đỡ hơn các Laptop dùng bản có chữ M như GTX950M. Hah..!
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
@th3s3v3n Nó tầm tầm 970m
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@th3s3v3n Thấy 950M cũng tàm tạm rồi mà bác? gánh đc một số game ở độ phân giải 1080p ấy chứ 😁
whylove612
ĐẠI BÀNG
7 năm
@th3s3v3n Mình ko nghĩ là GTX 1050 bản full, vì kích cỡ máy với pin thì ko chịu nổi tải bản full cho desktop. Chưa cập nhật cấu hình chính thức nữa mà. Cơ mà Dell là ổn nhất trong các dòng đa năng ko thiên gaming.
Theo ngu kiến của mình.
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
Phiên bản i3 cũng ko dưới 20tr đâu.. 😔 :(
sdawhai1
TÍCH CỰC
7 năm
@g_p3 Dell XPS mà bạn đòi dưới 20tr :eek:
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
@sdawhai1 nhìn và đọc kỹ đi thánh trước khi comment
sdawhai1
TÍCH CỰC
7 năm
@g_p3 Thì bạn đó đòi Dell XPS core i3 dưới 20tr. Mình mới nói là khó có giá đó @@
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
@sdawhai1 bó tay thím.. minh nói là ko dưới 20tr
sdawhai1
TÍCH CỰC
7 năm
@g_p3 Thì ý mình bạn định giá là ko dưới 20 là chuẩn rồi ấy @@
anhtuancdt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ý mình là sao ko bỏ luôn lỗ cắm nguồn mà thay vào đó là 1 cổng usb-c nữa có phải ngon hơn không nhỉ :p
Cảm ơn 2 bạn đã trả lời thắc mắc của mình nhé 😃
@anhtuancdt có thể vì lí do sau:

1- tận dụng lại nguồn hàng adapter truyền thống cũ
2- áp dụng vào đợt nâng cấp sau nữa, khi bỏ cổng sạc cơ bản, biến thành 2 cổng USB-C trong tương lai
@anhtuancdt tại sao phải thế hả bạn :oops:
@anhtuancdt Chắc không đủ công suât. Em đời năm rồi cần sạc công suất 130W cơ

Window giờ cũng nhiều mỹ lap lắm mà 😃
@ThietKeWebChuyen-Com Mạnh hơn 6700HQ kha khá nhé b, tầm gần 10%
@The Purge 8% thôi
dandykts
TÍCH CỰC
7 năm
@ThietKeWebChuyen-Com xeon nó ở đẳng cấp khác với i7 bác ở, cả về độ trâu lẫn hiệu năng
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cấu hình tốt. Mac pro cùi 2012 của mình chưa hỏng nên chưa có lý do thay máy. Ngồi văn phòng thì office vs Mac Xuống xưởng thì win cho công việc ở nhà thì win đánh lol😆
Nếu
mua Dock Usb C vẫn xạc dc như thường
Dimita
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màn hình bỏ cảm ứng đi thì hơn, tiết kiệm được khối tiền.
@Dimita Xe hơi Dòng 7-10 tỷ mà ghế sau ko có Massage 12 chế độ thì CHÁN LẮM bạn à 😃
Dimita
ĐẠI BÀNG
7 năm
@noobnhat Mình chưa thấy sự tương đồng từ ví dụ mà bạn đưa ra 😁
Nhiều tính năng nhưng chưa mang lại trải nghiệm tốt nhất thì chỉ là thừa thãi. Màn hình cảm ứng cho laptop là một tính năng như vậy, lý do:
- Khó thao tác, không thuận tiện (tay đang gõ phím cầm chuột lại đưa tay lên màn hình nhấn một cái :eek: trong khi mọi việc đều có thể thực hiện được với bàn phím và chuột một cách truyền thống)
- Việc sử dụng ngón tay với màn hình cảm ứng laptop khác hẳn với trên tablet và smartphone (với tablet và smartphone ta vừa cầm nắm thiết bị vừa thao tác chọn, cuộn, zoom... có điểm tựa tạo cảm giác chắc chắn, thao tác chính xác hơn; với laptop thì không, tay không có điểm tựa vật lý nào cả, chưa kể tới bản lề màn hình một số thiết bị còn không chắc chắn khi nhấn vào màn hình)
- Màn hình laptop toàn dấu vân tay nhìn thấy gớm :mad:
Tuy nhiên cũng có ngoại lệ, với dòng thiết bị lai giữa laptop và tablet (Surface...) thì khá hơn chút, màn hình cảm ứng dùng với chế độ tablet OK :D
@Dimita mình ko đọc hết CMT của bạn vì dài quá

Mình bỏ ra 30-40tr mua Lap và cần có cảm ứng, mặt dù năm xài 2 lần THÌ NÓ VẪN HƠN đám ko có cảm ứng 😃

PS : Đồ Lu Xu Ri nó có cái lý riêng của nó 😃
Đẹp thật, cấu hình bao chuẩn luôn

Thật sự ko nên quá chú trọng vào Pin, nó ko như Phone hay Tab, nó phải để bàn thường là có lỗ sạc là chủ yếu !

Nên mấy con chíp dòng U rất là Âm U về hiệu năng !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019