Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lộ diện hình ảnh và cấu hình Panasonic Lumix GF6: cảm biến 16MP, NFC, Wi-Fi, giá 680$

Duy Luân
5/4/2013 9:39Phản hồi: 28
Lộ diện hình ảnh và cấu hình Panasonic Lumix GF6: cảm biến 16MP, NFC, Wi-Fi, giá 680$

Trang TechRadar mới đây đã có dịp tiếp cận với chiếc máy ảnh không gương lật Panasonic Lumix GF6 vốn chưa hề được ra mắt trên thị trường. Mặc dù trang web của họ đã bị gỡ xuống nhưng chúng ta vẫn còn bộ nhớ cache của Google nên có thể xem được một ít thông tin về máy. TechRadar cho biết thiết bị này ảnh sử dụng cảm biến Micro Four-Thirds 16 megapixel giống với Panasonic GX1 và bộ xử lí hình ảnh Venus "mới hoàn toàn". So với người tiền nhiệm GF5, GF6 được bổ sung thêm một vòng xoay chỉnh chế độ chụp ở cạnh trên thiết bị, còn màn hình cảm ứng thì giờ đây có thể lật lên trên 180 độ. GF6 cũng là máy ảnh mirrorless đầu tiên trên thế giới có kết nối tầm gần NFC. Kết nối Wi-Fi trước đây vốn chỉ xuất hiện trên các máy Lumix GH giờ đây cũng được mang xuống GF6. Như vậy thông tin GF6 có Wi-Fi bị rò rỉ ngày hôm qua là có thực.

TechRadar cho biết thêm rằng GF6 được thiết kế những người mới tập chơi ảnh, do đó nó được tích hợp đến 19 bộ lọc hiệu ứng. Những bộ lọc này cũng có thể được áp dụng cho chế độ chụp Creative Panorama, một tính năng được ra mắt gần đây trên vài dòng compact mới của Panasonic. Ngoài ra máy còn có trình biên tập ảnh, trong đó người dùng có thể xóa những đối tượng thừa ra khỏi cảnh chụp. Panasonic Lumix GF6 sẽ được bán ra với giá 449 bảng Anh, tương đương 680 USD, đi kèm lens kit 14-42mm, rẻ hơn mức 746 USD hồi GF5 mới được công bố. TechRadar chưa nói khi nào thì máy sẽ xuất hiện trên thị trường.

Một số hình ảnh còn lưu lại trên Google Cache về chiếc GF6

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cúp tiền mà mua được em này để đi đi lịch thì tuyệt nhỉ! ;)
Metallicy
TÍCH CỰC
11 năm
Màn hình lật lên giống nex nhỉ
nhìn cũng dc đấy, nhưng những người chơi mirrorless lại khó mà tránh khỏi cái ham hố sensor to vãi của sony nex
e thấy mấy con sony Nex nhìn vẫn chất hơn em này :3
e thấy mấy con sony Nex nhìn vẫn chất hơn em này :3
BLHT1111
TÍCH CỰC
11 năm
Máy ảnh cũng tích hợp NFC nữa
Vãi thật
Thiết kế giống GF3, GF5 nhìn không đẹp bằng GF1,2 GX1 : D
Thiết kế giống GF3, GF5 nhìn không đẹp bằng GF1,2 GX1 : D
Toàn lôi mấy model hãng khác ra so sánh giống hay không. Chả có gì giống nex ở đây cả. nex nào tay cầm nó cũng nhô ra hơn. 1 số dòng còn k có chỉnh tay mà cũng bảo giống đc
Metallicy
TÍCH CỰC
11 năm
@prjson123
Có vẻ đẹp hơn Gf3 Gf5 rồi đấy. Thích

Sent from my SC-03D using Tinhte.vn
cái giá đắt lè lưỡi
blueblack
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrlongtt M4/3 mau xuống gia lăm. GX1 bây giờ khoảng 250$
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blueblack Giá body thì có thể mau xuống, nhưng lens thì ko. Mà cái body GX1 giá 250$ chắc là cũng cũ xước rồi
blueblack
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LeO® Em vừa Order Panasonic GX1 từ http://www.adorama.com/IPCDMCGX1S.html
Giá về VN là 300$
Hàng new chắc không trầy, trừ khi vận chuyển bị dập nát😁
Nhờ bên www.vietmyquatang.com order dùm
Điện thoại: (084) 35882249 – Hotline: 0907992979
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blueblack Mình vừa mua GX1 cách đây hơn tháng, hàng like new thôi, nhờ bạn xách bên Nhật về, ~ 300$ 😔
Ko bằng Fujifilm x series rồi.
duyquangphm
ĐẠI BÀNG
11 năm
sợ mirroless lắm rồi, thà chịu khó mang vác nặng mua DSLR 😁
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duyquangphm Sao mà sợ hả bác? Em vừa chia tay em 40D để chuyển sang mirror less đây, thấy rất ổn có vấn đề j đâu nhở?
@duyquangphm 600D của bạn thì ăn thua gì mà so với Mirrorless. Vác nặng thì đi mà sắm 5DIII với 70-200 IS í 🆒 HA HA HA fan Ca lông ca lá ah
duyquangphm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@myadida5 fan của ai cũng vậy thôi, nhưng mà cơ bản ở mirroless có một số điểm không thích hợp với mình, mình đưa ra ý kiến để mọi người tham khảo! Còn như bạn nói về vệc muốn vác nặng thì mua 5DIII đi, mình nghĩ là mình dùng công nghệ phục vụ bản thân chứ không dùng bản thân phục vụ công nghệ, nên mình biết cái gì hợp với mình 😁 đừng tỏ ra nguy hiểm bạn à!
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang dùng bộ GX1 + Pancake 20mm f1.7 của Pana, phải nói là rất hài lòng 😁
Kết cái màn hình lật 180 độ để tự sướng. Chờ xem review em này so với Olympus Pen E-PL5 😁
blueblack
ĐẠI BÀNG
11 năm
@The Yellow Chắc là cùng sensor, cuối cùng còn lại con chip xử lý
Olympus dùng True-Pic đên thế hệ VI rồi
Panasonic dùng Venus Engine FHD
Thực tế Tru-Pic luôn luôn hơn Venus về mặt mầu sắt chinh xác, đo sáng và cân bằng trắng (WB)
Thực tế Venus Engine FHD trong Lumix GX1 sau khi update firmware 1.1 cũng không cải thiện về đo sáng và về "ngân hàng thế giới" (WB):p , người dùng vẫn đang phàn nàn về hai vần đề này của Lumix GX1
mình chưa tỏ ra nguy hiểm mà đã xoắn ah 5DIII mới nặng mà 😆 ha ha ha
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình h chán DSLR rồi, ước mơ sắm đc em Olympus OM-D + Leica 25mm f1.4 :p
@LeO® Chuẩn rồi. Sắp có P7 cơ hội để sắm thêm P3 giảm giá

Sent from my SC-03D using Tinhte.vn
hic, cứ thấy tức cái dzụ Pana thiếu ống ngắm EVF, làm mình k thể chọn nó dc! sao cái ông Pana k gắn thêm cái ống ngắm vào cho nó pro nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019