Lỡ đổ nước vào chuột phím chơi game, xử trí sao hợp lý nhất?

P.W
6/8/2018 19:39Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tốt nhất là dùng bàn phím 100k misumi,chuột 60k.lỡ đổ nước vào thì nhanh chân phi ra hàng máy tính làm cái mới 😆
Nếu ai đó lở làm đổ thì bắt nó mua cái khác.
wiggler
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài viết chất lượng ghê (y)
lau khô ngay ,nếu có máy hút bui cầm tay hay máy lớn cũng đc , lấy chiếc vớ bit đầu ông hút trc khi hút , đưa từ từ gần vào máy tránh tình trang máy hút bung các phím,
chưa mở phím lần nào thì phải ngâm cứu thiệt kỹ kẻo"lợn lành hoá lợn què..:nhe
Mouse cũng vâỵ, nhưng có thể mở nắp chuột dùng máy sấy tóc sấy cho khô...
ra nhật tảo mua ba cái màn phím 25k hư vứt luôn khỏi đổi :rolleyes:
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
Bị qua 1 lần..và mua cái mới
ceo_gp
TÍCH CỰC
6 năm
Mình góp 1 ý nhỏ vụ bàn phím: trước khi tháo hoặc cạy phím bấm, mọi người làm ơn dùng di động chụp hình lại toàn cảnh bàn phím, tốt nhất là chụp thẳng từ trên xuống. Cái hình sẽ giúp mọi người nhớ vị trí từng phím mà lắp lại chính xác.

Đây là kinh nghiệm mắc cười của mình, hồi trước cũng tháo tung ra dọn bụi kẹt trong phím. Từng phím con thì rửa xà bông sạch sẽ thơm tho... Xong thì giật mình, lắp cái phím này vô chỗ nào???
@ceogiaphu Google phát là ra thôi bác.
E mỗi khi vệ sinh bàn phím thì để keycap y chang vị trí trên bàn phím, lúc lắp lại cũng dễ.
HuulocCB
ĐẠI BÀNG
6 năm
Theo kinh nghiệm của mình thì khi bàn phím bị vô nước phải thật bình tĩnh, từ từ rút dây bàn phím ra để nơi khô ráo không có việc gì phải vội. Sau đó ngồi tại chỗ 5p. Kiểm tra tài khoản. Rồi chạy ra mua cái mới phù hợp túi tiền.
Nên mua những bàn phím chống nước.
Khi bị vào nước thì để cho khô ráo rồi hãy sử dụng.
Mình toàn bỏ mua cái khác 😁:D vì ko xài bàn phím mắc tiền bị cũng 2 lần rồi:D:Dđang dota mà bị vậy cũng nóng lắm:D:D
kekeke. thích cái vụ mua mới của bác @HoangVang808 =]]
ides
CAO CẤP
6 năm
@P.W cho e hỏi bàn phím ở ảnh bìa là bàn phím j đó Bác 😁
Đã từng bị đổ ly nước lên bàn phím nhưng ko bị sao cả. Lý do bàn phím có chống tràn nước nên khi nước đổ vào nó ko lọt vào mạch phím đc.
oanh2906
ĐẠI BÀNG
6 năm
cách e rất đơn giản là lật ngược đập bàn phím xuống bàn cho nó ra nước hết là xài ok
ps: e đang xài bàn phím genius thần thánh 😁
Cách tốt nhất là mua mới haha😁:D:p
Hudson
TÍCH CỰC
6 năm
Cám ơn vì những chia sẻ hữu ích.
1. Xem bàn phím có chức năng kháng nước ko. Nếu có thì tháo ra lau, vệ sinh, cắm lại dùng tiếp.
2. Nếu ko có chức năng chống nước thì mở ví xem có bao tiền, mua lại & cho bàn phím kia vào thùng rác.
Bàn phím Dell, nhặt được ngoài thùng rác, ngâm nước ngày mưa
Cầm về tháo toàn bộ, rửa nước và xà phòng toàn bộ và để khô tự nhiên trong bóng râm, nối lại cái dây bị đứt, có hàn xì lại đầu gỉ kết nối và giờ đang gõ mấy dòng này!

Nhu cầu hiện chỉ cần 1 cái bàn phím 100k, cứ thoải mái nghịch đi anh em, biết đâu nó sống !
Còn bàn phím xịn thì tôi chưa có cơ hội thử cứu =))
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
haha thế thì các bác xài gear mắc tiền nên sắm hẵn cái cốc ko bị ngã r,sao thằng razer nó chưa ra 1 cái nhỉ.nói chung xài con fuhlen 680 thấy ok r,xài đến bi giờ chết màu đỏ phím lên thôi còn mọi cái đều ổn và đã đạt được giá trị mong muốn,có hư cũng sẵn sàng bỏ tiền ra mua cái mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019