Lộ giá bán PS4 Neo là 449$, ngày 13/10/2016 giao hàng & rò rỉ cấu hình cụ thể

Nam Air
16/7/2016 12:40Phản hồi: 45
Lộ giá bán PS4 Neo là 449$, ngày 13/10/2016 giao hàng & rò rỉ cấu hình cụ thể
Không biết vô tình hay cố ý mà Amazon ở Tây Ban Nha đã đăng tải thông tin đặt hàng một phiên bản PlayStation 4 có giá là 399.99 euro, tương đương 449$, giao hàng vào ngày 13/10 năm nay. Vì hiện tại PS4 đang có sẵn hàng để bán mà thông tin này lại ghi giao hàng ngày 13/10 đã khiến người ta nghi ngờ rằng đây có thể là dành cho bản PS4 Neo.

Trước đó, Sony đã xác nhận rằng sẽ ra mắt PS4 Neo vào cuối năm nay, máy sẽ được cải thiện đáng kể về cấu hình và đặc biệt là đồ họa mạnh hơn, hỗ trợ chơi game ở độ phân giải 4K và VR. Hiện tại PS4 đang được bán với giá 249$ cho phiên bản tiêu chuẩn và 299$ - 349$ cho các phiên bản bundle có kèm thêm game, như vậy giá 449$ dành cho PS4 Neo nghe có vẻ rất hợp lý.

Hồi đầu tuần này, từng có tin phỏng đoán rằng Xbox Scorpio của Microsoft sẽ có giá lên tới 600$.

Amazon TBN để lộ giá bán PS4 Neo là 400 euro

Song song đó, một file thuyết trình gồm 42 trang được cho là lưu hành nội bộ của Sony Entertainment bị lộ trên mạng, trong đó đề cập cụ thể cấu hình của chiếc máy chơi game này. Theo đó, PS4 Neo vẫn sử dụng CPU 8 nhân Jaguar của AMD giống với PS4 cũ, nhưng được nâng xung nhịp lên thành 2.1GHz, máy cũng được trang bị bộ nhớ RAM 8GB GDDR5 với băng thông cao hơn, đạt 218Gbps. Điểm cải thiện đáng kể là chip đồ họa GPU mạnh hơn gấp 2.3 lần GPU của PS4, đạt 4.2 teraflop.

45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

becoivn
ĐẠI BÀNG
8 năm
chắc chả bg mấy con này hack dc quá. vẫn trung thành với ps3 😔
kenzoxd107
TÍCH CỰC
8 năm
@becoivn PS4 bạn chơi game lậu vài bữa nó ban máy ngay. Mà đã bỏ tiền mua máy PS lại đi chơi game lậu offline thì còn gì hay nữa
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
@kenzoxd107 Bắt buộc phải mua game bản quyền , ko ..... được thì 1 game bao nhiêu vậy bạn ?

Mấy game chơi đơn cũng phải mua bản quyền như game online trện PS4 ah bác ?
Xbox mới ps mới. Quá ngon cho đội game thủ
giá ngon thế nhỉ.RX 480 5.8 teraflop mà cũng có chơi dc 4k đâu nhỉ
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lanehacker7294 nó chính là con r9 480 hạ xung đấy bạn!!! 😃
Kelamtro
TÍCH CỰC
8 năm
@aloha199x Vâng max ngưng đồ hoạ ko bao h bằng pc nhé, người ta chơi ps chỉ vì game bản quyền thôi chứ muốn chơi max thì pc masterrace -_-
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
8 năm
@aloha199x ở phút thứ 1:45 nhìn nó đổ bóng đi xem có cái video mà cũng lười haizz.
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
đù gpu gấp 2 lần cũ.. ngon
Xbox cài đc phần mềm của windows 10 vẫn hơn. Cắm vào tivi xem phim tốt
ram DDR5 @@
thật á ?????????????
@taudayma RAM gddr5 trên ps4 là xài chung máy và cạc đồ họa mà
hainga2401
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thèm 1 em quad
vinh009
ĐẠI BÀNG
8 năm
làm gì có bảng chuẩn nào 249$ mod ơi còn PS4k thì chỉ chơi được game 1080p60 upscale lên 4k chứ giá này mà native 4k thì PC ế mất
Tào lao quá mấy bác, 4k upscale thôi. Có thông báo rõ ràng rồi mà?
Bữa rồi em nghe nói Sony update firmware cho PS4 để chơi film offline ko biết đúng ko
ntlvn
CAO CẤP
8 năm
Làm gì chạy được game 4k, upscale lên thôi. Ra cùng thời điểm với VR.
Còn chưa đủ lúa xúc ps3 😔(
Pc vẫn là vua về gaming 😃
mấy bác phải hiểu là 1 cái máy chuyên chơi game thì từ cái os nó đã hỗ trợ cho việc chơi game r nên không nhất thiết phải rất mạnh như pc để cho ra sản phẩm tương tự, như ps3 có trăm mb ram vẫn làm được những game như God of War 3 đó thôi 😆
cơ mà bảo 4k chứ mình nghĩ chỉ tới mức full hd 60fps thôi, còn 4k thì lại trồi sụt lung tung 😃)
khanh1810
TÍCH CỰC
8 năm
ngon giá đẹp ghê haha
có ai biết giả lập PS2 không...chỉ mình với...please !!!!
nhục quá, mình mới mua con xbox one 270$ có 5 game , cai có nhu cầu mua lại không em bán lại bằng giá cho

hl80
TÍCH CỰC
8 năm
Game console còn 1 lợi thế là có rất nhiều tựa game phát hành dành cho ps thì ít khi chơi được trên pc. Chủ yếu các game pns hay hành động đặc trưng của Mỹ thì tỷ lệ có bản trên pc cao hơn là các game giải trí khác.
Mịn thấy thông thường các game phát hành trước cho xbox sẽ có trên pc song song, còn game cho ps có trước thì hên xui.
Nếu ai hay chơi game nhẹ nhàng như finalfantasy của Nhật thì nên chọn console.
Giờ đem pc so với ps. Mấy ông này rảnh thật. Thời ps3 nó ra pc gọi bằng cụ. Còn ngày nay thì kể cả ps 10 cũng ko thể bằng pc. Cái chính là cấu hình ps đối với các nhà phát triển game như vậy là đủ xài rồi. Nâng cấp máy lên cũng dư thừa, trong khi đó nâng lên thì người dùng phải trả phí những bản nâng cấp đó. Các ông cứ lôi pc. Đến cả gtx 970 cũng đủ cân các game hạng nặng uhd với màn 23 inc rồi. Lên 50 inc full hd cũng phà phà. Nhưng hỏi thật là ở đây mấy bác có đầu tư cao như vậy nhưng có bao giờ dùng ko. Nâng ram 16gb. Vga mua 980 970 mà về thấy toàn chơi game esport không. Còn chơi game mang tính giải trí thì pc không thể nào bằng ps đc. Cho đĩa vào là chơi. Ngồi xa 5m dựa lên sofa mà bấm. Không mệt mỏi khi phải dí sát mắt vào cái pc. Ngồi ngả ngồi nghiêng. Tay thì bấm cái bàn phím to vật vã.
Ps vẫn là game số 1.
1 thằng nhà có ps4 cho hay. ;))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019