Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lộ hình ảnh thực tế hai mẫu xe VinFast đã đến Paris Motor Show

chuyengiaphaxe
30/9/2018 6:59Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

voe
TÍCH CỰC
5 năm
biểu tượng chữ V làm tịnh tế hơn của Citroen! mình đánh giá rất cao bộ đôi này! khá sexy đấy! chỉ mong giá cả hợp lý xe việt đc người việt đi nhiều! lấy tư duy của xiaomi lấy độ phủ của thương hiệu thay cho lãi xuất cao!
vmphuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@voe Mình nghĩ chắc chắn giá sẽ ko rẻ đâu bác nhé, ko so sánh với cách làm smp của Xiaomi được. Vì ngành ô tô mà làm với tốc độ nhanh như vậy thì phải mua bản quyền rất nhiều, chứ chưa nghiên cứu tự chủ được. Đợi xem tương lai có thể nội địa hoá được bao nhiêu % thì may ra mới rẻ được. Nhưng theo truyền thống của Vin thì khó có cái j rẻ lắm.
Vu Duc Thong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rẽ thì nhiều người mua ủng hộ . Còn giá cao thì ít người ủng hộ vậy thôi . Còn bàn luận giá cả nhiều cũng chẵng chứng minh được điều gì.
bucophi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi động cơ do ai sản xuất, tỷ lệ nội địa hoá của mấy e này ra sao
@bucophi Động cơ Vin sản xuất bác ạ. Nhưng đồ là từ nước ngoài bosch các kiểu bác ạ, yên tâm nó không kiểu dở hơi như xe máy nội địa honda đâu 😆)
@Hunglong96 Người ta mua công nghệ và dây chuyền về sx tại Việt Nam
@bucophi Nội địa 0%. Nhập toàn bộ về lắp ráp nhé
@Dong_ho_the_ky_com Chú này múa mai bên điện thoại chứ xe thì mù tịt. Mù thông tin thì im ngồi nghe, nói người khác cười.
Vậy là ngon rồi, làm hậu mãi ok nữa thì tuyệt
Aloalo7a3
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang hóng giá đây! Tầm 700 thì ok các bác ạ. Có ai như e, hóng từng ngày e ấy có giá chính thức ko? Hihi
@Aloalo7a3 Chắc phải trên tỏi bác ạ, 700 cho xe chất lượng đức nghe phiêu quá 😆)
mabutvc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Aloalo7a3 Tại sao họ sx 140 xe rồi mà lại cho thử nghiệm pử nhiều nơi trên thế giới. Tiền nào vải ấy cả thôi bác. Ko có gì bên tốt mà giá rẻ cả.
Đừng như xe Hàn dìm hàng Toy túi khí không bung mà thực ra xe Hàn cũng không bung. Xem vụ đấu đầu ở. VŨng Tàu sẽ rõ
Ra ngô ra khoai rồi nhỉ 😃
levinh05
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con SUV nhìn giống X5 thật, giá loanh quanh 800 là em cũng ủng hộ, cao quá tầm thì lại chuyển hãng khác.
Cảm giác giá sẽ k rẻ để nhiều người dân Việt tiếp cận!
namtrung70
TÍCH CỰC
5 năm
2 mẫu này thấy đẹp khỏi chê
Mong chờ giá nhẹ nhàng ...như kiểu G90 của huyndai rất đẹp nhưng giá khá ổn trong phân khúc
Mình chỉ biết ngắm thoai
Tớ nghĩ đây là phân khúc xe sang rùi, giá ko rẻ đâu
nguyenthehd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu cấu hình đúng như vậy thì 2 con này 1 con cạnh tranh giá với corolla altis, Accord, Camry và 1 con cạnh tranh với Santafe, Everest, CR-V, Fortunner. (Mấy con Elantra, Optima, Mazda6, CX5, Sorento không thèm chấp) nên giá chắc tầm 1099tr cho Sedan
1299tr cho SUV bản cao nhất :p:p:p:p
vunampro92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenthehd Vậy chờ giá công bố nha 😆. Mình thì vẫn giữ qua điểm cũ vì ko là rất rất kho cho Vin phát triển, vì thật ra chi phí sản xuất (chưa tính cơ sở hạ tầng) chắc hơn 100tr thôi 😃
nguyenthehd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vunampro92 Em đang ở bên Hàn và đây là giá của Sonata cùng phần khúc vs con sedan khoảng 40tr won tương đương hơn 800tr vnd. Đây là Hàn nhé còn ở VN chắc chắn sẽ chịu nhiều loại thuế linh tinh cùng công nghệ của Châu Âu vẫn đi trc Hàn 5-10 năm. Nên e vẫn nghĩ nó tầm 1tỷ1 là rẻ rồi đó.
vunampro92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenthehd Xe Hàn sản xuất cả vai chục năm cả thế giới biết. Vinfast mỗi VN biết mà còn chưa sx được cái xe nào, vận hành ra sao chưa ai biết độ bền sau 3-5-10 năm ko biết thì làm sao so sánh với xe Hàn được! Thật ra cách làm của Vinfast không khác gì mấy hãng xe TQ nếu ko muốn nói học hỏi của họ, xe TQ ít nhất cũng đã có khoảng thời gian vận hành và nhiều người biết tới và đánh giá mức độ khá tốt ( đã có hãng xuất sang Mỹ). Vậy mà họ bán giá nội địa rất rẻ. Xuất sang VN xe mà như chiếc SUV ( vẫn có thuế nhập khẩu đặc biệt 100%) cũng tầm hơn 700-800tr. Thì hỏi Vinfast có thể định giá bn nếu muốn chếm lấy 20-30% thị phần. Mình ko chê Vinfast đâu và cũng ko phải lấy xe TQ ra để miệt thị xe trong nước. Nhưng quả thật mình còn đi sau thì cũng phải học hỏi. Chứ thật sự mình muốn Vinfast phát triển và mình có xe để đi với giá còn có thể rẻ hơn. 😆)))
vunampro92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenthehd 100% này ý là ko giảm trừ khoản sản xuất nội địa VN chút nào nhé 😆
Làm chuyện lớn mà không rầm rộ như ai kia :rolleyes: . Chắc chắn sẽ đạt được mục tiệu thôi . Ông này nói ít và dám làm mà làm tới cùng mới ghê . Cũng thấy hãnh diện quá mặc dù chưa biết mô tê thế nào . Chúc thành công viên mãn nhá Vingroup. Việt nam cần và rất cần những người tài như thế này chứ không cần ầm ĩ vang rền nữa. Chiến tranh đã lùi xa và rất xa rồi cho nên không cần tiếng bom tiếng đạn nữa nha bác gì không tóc nói dóc kia ơi . Hahahahhaah
@pond1597 Mỗi người có cách làm và tiếp cận khác nhau.
Đặt gian hàng triển lãm cạnh các “ông lớn” của ngành ô tô trên thế giới là thấy tự hào cho VN rồi. Người có tâm, có tầm như bác Vượng dám nghĩ dám làm thật đáng khâm phục. Mong Vinfast sẽ thành công.
Nhanh thật... không biết cái xe nó có cấu tạo phức tạp hơn Bphone ko ta
Hac Long
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn sơ qua thì em nó khá đẹp, chưa biết tổng thể thế nào nhưng hàng xịn thì rất ủng hộ thương hiệu Việt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019