Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lo sợ HTC bán U12+ giá 20 triệu tại Việt Nam

cuhiep
18/5/2018 8:26Phản hồi: 270
Lo sợ HTC bán U12+ giá 20 triệu tại Việt Nam
Mình thích điện thoại HTC, nhiều bạn mình cũng thích. Nhưng mình đang lo lắng về mức giá mà HTC dự định sẽ bán U12+ tại Việt Nam có thể sẽ là rào cản để những người thích HTC không mua máy. Mọi việc bắt đầu nóng từ khi thông tin Apple sẽ bán iPhone với giá trên 1000usd. Và sự thật đã diễn ra như thế, iPhone X giờ giá rẻ nhất cũng là 29 triệu đồng và iPhone 8 rẻ nhất cũng 20 triệu đồng. Các hãng khác như Samsung, Sony, Huawei đều nâng giá điện thoại cao cấp lên mức 20 triệu đồng... rõ ràng U12+ là điện thoại cao cấp của HTC thì khó mà chấp nhận đặt giá thấp hơn.

Mà khi mà giá 20 triệu đồng thì sẽ là rào cản rất lớn cho khách hàng hay anh em fan HTC quyết định mua. Dĩ nhiên một số anh em vẫn mua, nhưng chắc chắn là nhiều anh em cũng sẽ không mua. Chút tâm tư người admin ít tóc xin chia sẻ với anh em.
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có gì để bình luận, ad đã nói ra hết rồi!
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuyennguyen4508 Gần đây đã bớt ảo tưởng rồi.từ 10 đổ lên ko hề max.
nha luu
TÍCH CỰC
6 năm
@chuyennguyen4508 Yên tâm giá 23tr
SonyZR
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chuyennguyen4508 Không quà. 14t.
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@@nh Phú Đi so với mấy con hàng rẻ của TQ?
tinln
ĐẠI BÀNG
6 năm
admin sao nay hiền và trầm quá vậy. huhu, hãy trả admin of ngày hôm qua đi ú u ú ú 😆

Chắc tệ lắm cũng 18 triệu, hoặc 20 triệu ngang ngửa XZ2.

Lỗi tại Apple!
@Duy Luân Thích đồng phái mới đổ nợ 😁 :D :D
anhutsg
CAO CẤP
6 năm
@tinln Diễn đàn là nhà , facebook là xã hội . Ra xã hội đi rồi biết tay với lão . Mình thích CUHIEP vì có những cảm nhận trong cuộc sống khá hay .
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Cú gai ;)
@Duy Luân Nhiều người thích trai nhưng miệng vẫn nói thích gái vì sợ bị kêu bệnh hoạn. Như kiểu thích iphone nhưng ko dám nói thích vậy =)))))
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
6 năm
HTC chỉ cần giá hợp lý để thành công
@Phuongtv_76 Đề nghị HTC để giá = 1/10 để thành công rực rỡ 😁 :D 😆))
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@Phuongtv_76 HTC có thương hiệu, HTC ngày xưa bền, HTC ngày xưa là nhất, HTC ngày xưa hơn SS, HTC ngày xưa ... HTC bán giá như ngày xưa thôi
@adagioleonard Vcc. :v
ancut83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phuongtv_76 Nhưng lúc nào nó cũng là giá của Hoang Tưởng Company mà giá thế chắc năm sau ko còn HTC nữa
phuoc34
TÍCH CỰC
6 năm
@ancut83 Hoang tưởng Com gặp Hết Tiền Customer =))
nó mà giá đó thì ôi thôi khỏi bàn đi
HTC trước Thích bao nhiêu giờ chán bấy nhiêu nhất cái giá ảo tưởng
ton son
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Harry V10 bác ơi quan trọng cái j làm xước dù cứng đến mấy chỉ cần trong túi bác có hạt cát nhỏ thui cũng làm xước đc kính nhé k chỉ bất kể cái đt nào nhé
@lengochai8392 tiền ít mà đòi hít lol thơm đây mà. 20củ nó có giá của 20 củ chứ thím.
mún rẻ mà ngon thì chỉ có xàomi thôi nhé
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@ton son Chắc tại cái gorilla glass 5, dùng ip và v10 ko cường lực mấy năm nay chưa thấy xước gì
ton son
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Harry V10 khỉ đột 5 k cứng bằng 4 nhưng nó mềm hơn 4 nên khó vỡ hơn 4 nhé bác nhưng k muốn xuovws thì dán cừng lực thui vì khỉ đột chỉ hạn chế thôi
Đang vui vẻ với Nokia 7 Plus + iPhone X haha
@NoSheeple Nokia 8 so với Nokia 7 Plus thì sao hả bạn?. Mình đang lăn tăn quá.
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@BillyTheKid96 No 7+ vừa dày vừa nặng, màn 18:9 thời thượng nhưng trải nghiệm vẫn có lúc giật lag nhất là double tap đa nhiệm quay lại app cũ, no8 màn 2k xem đã mắt hơn vì mình hay gí mặt sát màn hình, nhưng cầm ko sướng tay = no7 plus vì nó mỏng quá, nằm nghiêng cầm xem youtube toàn bị tuột khỏi tay
@NoSheeple Camera (quay & chụp) thì sao hả bác?. EIS trên 7 so với OIS 8 khác biệt nhiều lắm ko bác?
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@BillyTheKid96 2 con xêm xêm nhau, cam con nokia 7 + có phần nhỉnh hơn ấy
HTC hãy học LG, ko bán chính hãng ở VN cho ae đỡ tâm tư
Iam.batman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ấn tượng duy nhất với HTC là nhiều máy giảm giá sốc 😆) có thể hôm nay bạn bỏ 10tr ra mua máy nhưng sang tuần sau cùng máy như thế người khác chỉ cần bỏ ra 6tr là sở hữu em nó. Thằng em mua con HTC u ultra giảm giá sốc tại hoàng hà mobile là 5tr990k . Sau sử dụng vài tuần đánh giá máy nóng, pin cùi có khi thời gian sử dụng cũng phải ngang con 5s trai pin cũ của nó .😃))
hoangvuong
TÍCH CỰC
6 năm
@Iam.batman Htc đúng là giảm giá kinh thật nhờ vậy mình mới có máy giá tốt xài. Mình xài htc u ultra được 3 tháng rồi máy hơi nóng còn pin thì mở 4g 1 ngày xài tác vụ cơ bản thì sáng 8h tới tối 7h còn 30% hơn cũng gọi là ok ko kinh như e bạn nói.
@Iam.batman Chơi game thì chả nóng chả pin cùi. Dùng đt không phải cũng như ai, ông chơi game nhiều bảo một kiểu, ông dùng cơ bản thì một kiểu.
ton son
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Iam.batman nói chung chơi game máy nào cũng nóng thui do cách thiết kế của nhà sx nhé còn nói pin tôi nói thằng nhé pin htc hơi bị bền nhé tôi dùng hơn 2 năm mà pin vẫn ngon nhé lúc trc có chơi game nhưng bh game nhạt rùi lên chán bh dùng fb youtune hết cảm nhận vẫn ngon như ban đầu, dúng so 5s hay ip vì Con ultra này màn 2k thì nó phải ăn điện hơn con màn qhd chứ
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@Iam.batman Thằng em bạn mua phải máy lởm rồi, mình xài ngon mượt, cam cực ngon, máy mát pin trung bình ngang ngang con 6,6s, hơn hẳn con v10
@Iam.batman Anh mình cũng vừa làm một con, mới cập nhật phần mềm hay bị lỗi phím điều hướng. Nhưng nói chung là ngon bổ rẻ. Màn hình đẹp, ân thanh ngon, chụp ảnh cũng khá ổn. Trong tầm giá 6tr thì k con nào địch được
vragon123
ĐẠI BÀNG
6 năm
htc 20 củ = hoang tưởng communist
hncmvncm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vragon123 Lúc nào em ấy kg hoang tưởng,Haha.. anh em với sony vua bể màn hình mà 😁
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@hncmvncm Mua sam tràn viền mà xài cho đỡ bể, ha ha
Chắc ko đến nỗi vậy đâu... Mình thấy HTC Desire 12+ có 4.99tr thì con HTC U12+ chắc tầm 17tr thôi
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhyeuemnhattrendoi 17 vào mắt. Con U11+ năm ngoái 19 triệu đấy.
anhhoang02
TÍCH CỰC
6 năm
Chỉ có Fan của HTC mới lo sợ thôi, mà số lượng FAN htc không còn nhiều.
Chỉ sợ giá đó làm nền cho ai kia thôi.
tl.law
ĐẠI BÀNG
6 năm
pin đừng có chết yểu là được
Hi vọng là HTC nhớ bài học lần trước con gì mà pre-oder có 25 máy =]]
vu van cong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bỏ ra 30 triệu mua đc iphone thì cũng có thể bỏ ra 20 mua htc, chuyện bình thường mà!
HTC, Sony lúc nào chẳng vậy. sau 1 năm giảm thì con HTC nào cũng sale off bằng 1/3 giá. hỏi sao ko sắp phá sản, đâu còn thời độc quyền như trước, giờ xiaomi, huawei, asus ... nó bán phá giá hết rồi
Việc quái gì phải lo sợ. Ai thích thì mua thôi
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@anhtuanngoc Cho nên mới lỗ đến mức gần đóng cửa mảng điện thoại 😆
Chắc là vậy r :v
Cứ ra giá cao ngất đi, mình cảm ơn, vì đỡ nhức đầu suy nghĩ có nên mua hay không, mà bỏ qua luôn, chọn hãng khác. 😁
vietrich09
TÍCH CỰC
6 năm
@nuhuta Bây giờ có anh No cũng ngon. Giá rẻ, cấu hình ổn, cập nhập pm theo gg.
Flagship thì cứ chờ 1 năm giảm đi còn 1/2, 1/3 giá. Thế thôi.
Nâng giá 1k mỹ kim vậy có nhiều người thích mới lạ, tiền làm như không biết cất chổ nào hay sao ấy. Chỉ 1 năm trước giá 700-800 đã là cao rồi, giờ mặt bằng 1k, không biết thiên hạ đang giàu lên hay do mình nghèo đi
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heobanhki Vế hai.
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@heobanhki Chỉ có nsx điện thoại và đại gia là giàu lên 😁 còn người thường thì nghèo đi
tieu.ngao
TÍCH CỰC
6 năm
Thích HtC thì mua u11
Chứ U12 lại vẫn ảo tưởng vãi nồi
ONE NO!
TÍCH CỰC
6 năm
@tieu.ngao Dùng U12 rồi hả bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp