Lộ thiết kế và ngày ra mắt của Honda Winner X 2019 tại VN

Tuannph
24/6/2019 2:40Phản hồi: 271
Lộ thiết kế và ngày ra mắt của Honda Winner X 2019 tại VN
Mới đây trên fanpage Faceboon Honda Việt Nam đã đăng tải một đoạn video với nội dung liên quan đến thời điểm giới thiệu Honda Winner X 2019 là vào giữa tháng 7 này. Bản nâng cấp mới của Honda Winner đã có nhiều tin đồn trong thời gian qua và được anh em thích xe côn tay chờ đợi. Hầu hết các thông tin liên quan đến việc thay đổi thiết kế mới cá tính hơn, thêm trang bị và động cơ - hộp số sẽ không có gì thay đổi.

Như anh em thấy trong video thì chi tiết lộ diện rõ nét nhất là cụm đèn trước dùng công nghệ LED nay có thiết kế lớn hơn, đúng như nhiều anh em đã chia sẻ trước đây. Ngoài ra mình cũng tìm thấy thêm 1 hình ảnh khác thấy được thiết kế đuôi xe của Winner X 2019 có cụm đèn xi-nhan bố trí rời giống với Yamaha Exciter. Trong khi đó, cụm ống xả dường như chia sẻ chung với mẫu Honda CBR150R, nhìn khá hầm hố.

Thêm một vài thay đổi khác về mặt trang bị của Honda Winner X 2019 mà mình hóng thêm được thì xe có thể dùng mặt đồng hồ mới dạng kỹ thuật số hoàn toàn, phuộc trước mới sơn màu vàng... Một điểm đáng chú ý là trong hình cặp phuộc trước mới của Honda Winner X bên dưới thì có vị trí lỗ để gắn cảm biến ABS. Có thể Winner X sẽ có phiên bản cao cấp trang bị ABS cho bánh trước.

Phuộc trước của Honda Winner X 2019

Thiết kế phát thảo mặt đồng hồ mới của Honda Winner X

Anh em nghĩ sao về các sự thay đổi này của Honda Winner?
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vương Tân
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giống đầu Air Blade nhỉ :3
docmccoy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanquang_caxc Không được đâu bạn, để trong đó nóng lắm hư áo mưa liền =)) bỏ bóp còn chưa được huống chi cốp xe này
@Vương Tân Giống đầu Vario chứ ^^
Vương Tân
ĐẠI BÀNG
5 năm
@liketheblues

Thế này thì chã giống AB à thím
Vương Tân
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bamboo79 Thì đại loại là mấy dòng tay ga honda đấy, kiểu kiểu vậy
Ngon cho đội Winner
Airblade ko biết chừng nào ra mẫu mới ae 😃
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
@Tino Pham từ khi chạy Vario thì đã quên AB, cùng 125 mà AB chạy yếu xìu
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@tw2ts Vario 150 mà bằng giá AB 125 là thế quái nào?
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@tw2ts AB bản 10 năm cũng chỉ 45 thôi b. Ko có giá mấp mé 50 đâu.
Mà 1 phuộc cứng hơn 2 phuộc của AB thì chịu rồi 😆))
lilw
TÍCH CỰC
5 năm
@ChipHero Vậy mà lúc đấy khối người than nó hơn 50 đó bác. Cách đây chừng 3 tháng thôi. Mình thấy giá chênh nhau chỉ 2-3tr. Vario 125cc lúc đó giá khoảng 43-46. 150cc thì từ 51-56. Cứng hơn nên chạy đầm hơn rất nhiều. Mình cũng phải thay phuộc AB đây. Vì mềm quá chạy rất ê mông.
Super hot!!!
@Int i Từ ngày ra winer thấy đội trộm chó ít hẳn
Quan trọng là có cá sấu như đời trước không
Kiểu này lại vả mấy con chó không trượt phát nào.
Khoa garden
ĐẠI BÀNG
5 năm
ra xong có tặng đồng hồ tiếp kg các bác ?
@Khoa garden Ế thì mới tặng nhé 😁
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
5 năm
@Khoa garden Gầm cao thì vẫn còn phải tặng. nhiều đứa 1m5 chứ cũng máu tay côn lắm :p
Khoa garden
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoang-kuro kk chuẩn luôn bác !
Khoa garden
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zer0_7 trời đậu !!!! bác nói thế các thanh niên tính mua lại ngồi hóng có mới mua thì thật ! kkkkkkk
Mr Gil
TÍCH CỰC
5 năm
Thay đổi thiết kế cho bớt rườm rà sẽ đẹp.. Máy móc thì rất ngon rồi
XBlue
CAO CẤP
5 năm
@vuvantinh có thể đó là độ bền còn về cảm giác thì tui vẫn hợp Winner sau 2 năm đi xe này, nhà có thằng em sắm Ex luôn, ko thích lắm
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@leonheart Giờ ra đường trẻ trâu chạy Raider, Satria, Sonic đầy luôn.
Mà mấy con đấy xe nhỏ quá, giờ chỉ tìm ôm bình xăng mua thôi
leonheart
TÍCH CỰC
5 năm
@ChipHero Ôm bình nhẹ nhàng thì cứ cb150r neo cafe mà tán bác ah! Em đang ôm bình rồi giờ lại thèm chiếc underbone như ex chạy phố cho nó nhẹ nhàng
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@leonheart E cũng thích con cb150r lắm mà mắc quá. Chuyển qua mt15 cho nó kinh tế mà vẫn đẹp, hàng su thì thôi vì quá xấu
Phải để dành tiền đã
shcodon
CAO CẤP
5 năm
Xe này là 1 trong những xe bán chậm nhất của honda tại việt nam. Để giữ giá xe ko rớt thì honda đã tặng quà tặng kèm theo như đồng hồ casio
untitled (1 of 1)-2.JPG
@luuquoctuan Vì trong đầu bạn đã sai lệch như vậy rồi thì mình chỉ ra cũng vậy bạn ah 😃 !!!
luuquoctuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fr3nzjpl4nt OK :rolleyes:
@fr3nzjpl4nt Nói chuyện coi thường người khác vãi nồi.
@truong_giang1691 Tui đâu coi thường. Cái này nó liên quan tới định kiến trong đầu mỗi người. Có người thì nhỏ tới lớn chỉ biết Yamaha, thì liệu tôi có giác ngộ được ko ? Hay chỉ cãi nhau tốn thời gian 😁 !!!!!! Nên tui nói vậy, nếu thấy thích thì tự đi tìm hiểu vì sao tui nói vậy, ko tì bỏ qua :D !!!! Giởi trẻ thì chỉ biết Yamaha, kêu giới già là định kiến Honda, trong khi chính mình đang định kiến Yamaha 😆 !!! Riêng tui ko định kiến ai cả, tui theo dõi cả 2 hãng từ 20 năm trước ở cả thị trường quốc tế chứ ko riêng VN không 😃, nên tui biết thằng nào học hỏi thằng nào nhiều hơn !!!!!
victorjr
ĐẠI BÀNG
5 năm
AB ra bản 150 chắc cũng lên đời
victorjr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lamcity123 Con 110 thì đúng tệ thật chứ 125 thì lại ngon
lamcity123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thaixalem Thì vario giá ngang AB thôi chứ nhiu 3 . Chỉ là mỗi con 1 ưu nhược khác nhau . 3 nghĩ sao SH nó x2 giá cmn lun mà ss
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
@victorjr ko có AB 150 đâu mà mong. đợi AB 125 mới còn dài cổ, mà nó có ra thì chạy Vario vẫn sướng hơn
leonheart
TÍCH CỰC
5 năm
@thaixalem trẻ trâu nó còn nói có tiền mua vario vừa rẻ vừa mạnh như sh150i vn đấy cơ :v, mua shvn làm chó gì 😁
Cái đầu đèn nhìn khá đẹp, hy vọng không bị còi xương và cao dong dỏng như thế hệ đầu là được
@danghiep0122 Đầu đèn đẹp và to ra hơn bản cũ
@tannguyen2606 Đèn nt đi nữa mà Led thì lại tối thui thôi, đi mưa hay chập tối là k bám đường
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@tannguyen2606 Nhìn đầu đèn giống xe tay ga quá đi. 😁 kiểu này ko biết có ăn đc ex150 hay ko.
thanguyen311
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hugo1m8 Ảnh cho bác nào hóng
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@thanguyen311 Cảm giác ko khác con hiện tại là bao. Chủ yếu thay đổi cái đèn. Xe vẫn ốm ốm dong dỏng cao
Có abs bánh trước nha ông , ra cả 2 bản song song có và k có phanh abs nhà , lần sau thông tin nên chính xác nhé , đồng hồ lcd full led giống như mẫu cbr150 chứ k phải cái ảnh vớ vẫn kia đâu ,nguồn gốc cái ảnh đó là của 1 người trên group tự vẽ ra nhé , thông tin toàn sai lệch k IMG_1561346519320_1561346531612.png
@newstar9292 chậm nhất là năm sau nha bác
@Tuannph WINER có CBS à ? tưởng CBS chỉ có trên xe tay ga thôi chứ
TuanHanu
TÍCH CỰC
5 năm
@phamvanthang.51094 xe số lấy đâu ra CBS, 2 phanh có liên quan gì đến nhau đâu mà CBS 😁
đếu biết thế nào nhưng honda úp mở hơi lâu rồi đấy
Hình như Ex cũng sắp ra bản 155, xe càng lúc càng mạnh, càng đẹp hy vọng các bạn trẻ chạy xe ý thức cũng cao hơn đc chút ít, đi đường gặp mấy thím 150cc mà cứ tưởng mình là 1500cc chạy rất ác, nhiều ông còn chơi thêm mấy lon pô ngắn chạy đc 1 cây cột điện thì nẹt phát
thaixalem
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard Like !! biết mình phiền ng khác xin lỗi là good lắm à. Cơ mà gắn pô cho có âm thanh tý mới hay.
@thaixalem Tôi thích pkl và rất thích tiếng pô của mấy chiếc máy V,2 máy như mà cái kiểu đi 1 khúc thì nẹt bẹt bẹt, đường đang đông cũng nẹt pô thì không ưa nổi
leonheart
TÍCH CỰC
5 năm
@nh0ktam01 ex mới ra bản nâng cấp đây àm bác... chắc 4 năm nữa mới có bản 155 😁
@nh0ktam01 Máy nhóc trẻ trâu dạo này hay ảo tưởng cũng nhiều, tụi nó còn đua luôn với 4 bánh, mà điều hửi khói thôi 😃
chất thật
Katze
TÍCH CỰC
5 năm
AirBlade phiên bản xe số hả ta. Nhìn tổng thể vẫn ốm yếu quá.
boymummim
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết xe khác thế nào chứ xe thằng em mình, mình ngồi cho nó đèo,thề,cái giảm sóc nó cứng dã man,đi đoạn đường có 2km mà đau cả mông!vào chỗ hơi xóc 1 tý thì thấy cái xe nó sắp long ra đến nơi rồi!chán không tả được!
T150RC
TÍCH CỰC
5 năm
@boyyeu9x Bạn thay rơ lê đề đi
@Evolution X Tăng ga bù ga đó là do cảm biến của nó chứ nhỉ? Xe bác chăm tốt nhớt xích đầy đủ thì k bị đâu
@baby_ghost127 Xe mới mua luôn ý. K hiểu tại sao. Như Exciter thì để garanty 1500rpm để số 2 nó vẫn thế. Còn winner thì lên hơn 2k
@Evolution X Coi lại cách chăm xe với mấy cảm biến thôi chứ có gì đâu 😁
KHông biết khi nào AB ra bản mới nhỉ, thiết kế hiện tại giữ 4 năm rồi, chán kinh
@newstar9292 mẫu xe nào bán chạy thì honda k vội thay đổi đâu , như SH Mode đó , 6 7 năm gì rồi 😁 .
@newstar9292 AB lẽ ra năm nay phải ra rồi chứ nhỉ?
@tannguyen2606 Mẫu mới nhất hình như mới được 2 năm?
bettyboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SúngToLoGìThiếuGái Vậy SH cũng bán chạy, sao bác lại nói có thay đổi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019