Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Loa Google Home đã chạy được Google Assistant tiếng Việt ngon lành

Duy Luân
22/5/2019 7:3Phản hồi: 339
339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhc68
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuần rồi mình đi Canada, vào Besbuy mua một em Google Home mang về, cài bằng Iphone 6 mãi không nói đc bằng tiếng Việt. Đến tối qua thì mình đã cài em Google Home của mình bằng Iphone 6 và em ấy đã chịu nói tiếng Việt.
Loa google home hub của mình làm đủ mọi cách vẫn không có tiếng Việt có Bác nào có cách nào mới không?
Winstorm07
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thanh 007 Của em cũng ko setup được tiếng Việt, dù đã làm theo các hướng dẫn 😔Chán ghê
loska
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Winstorm07

làm theo bác này nhé, em đã thử và thành công,
Winstorm07
ĐẠI BÀNG
5 năm
@loska Cảm ơn bác, em đã làm được rồi 😁
6230
ĐẠI BÀNG
5 năm
"Ok google, Trường Sa là của nước nào"...

Có nên kiện gg ko nhỉ ?
ngadeptrai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@6230 dốt lắm e ạ
6230
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngadeptrai sao dốt bác ?
cuhieu83
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân : tại sao khi kết nối Google Home Mini với loa Bluetooth bên ngoài theo tính năng Default Speaker, khi phát nhạc ra từ spotify thì bị rè rè ù ù là sao vậy?
@cuhieu83 Máy bạn là máy gì? Mấy con mac cũ hay bị vụ bluetooth không ngon lắm
cuhieu83
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân À, chắc có gì đó hiểu nhằm rồi.
Khi mình yêu cầu Google Home Mini (GHM) phát nhạc, nó sẽ phát nhạc ra loa của GHM từ spotify, vì loa của GHM không hay nên nó sẽ phát ra loa BT JBL charge 2+ của mình (đã kế nối với GHM). Nhưng khi ra loa JBL thì âm thanh bị ồ và rè.
@cuhieu83 vậy là do cái loa JBL của bạn 😁
cuhieu83
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân :D đã test BT từ điện thoại và các thiết bị khác thì hết sức bình thường. Chỉ phát từ GHM thì là bất thường. Để tối về kiểm tra thử lại...
inetvnn
ĐẠI BÀNG
5 năm

Của mình nói tiền Việt thoải mái, ra lệnh mở mấy món đồ ok hết luôn nha
CuKenPis
TÍCH CỰC
5 năm
Mãi vẫn chưa có tiếng Việt. Đã thế wifi còn lởm cài lại liên tọi
Chả nhẽ vứt đi 😃
ranchu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ mua mới thì có hỗ trợ tiếng Việt không các bác ?
Nhưng mà sao giá chênh lệch nhau vậy các bác ? Chỗ thì chưa tới 600k, chỗ thì 900k là sao các bác ?
balecong
ĐẠI BÀNG
4 năm
sao mấy bữa nay ra lệnh tiếng việt o được, toàn phải su dụng tiếng anh
Của mình mấy nay không điều khiển thiết bị bằng TV được. Ra lệnh đk bằng tiếng Anh thì được. Kỳ ghê. Còn trên đt thì vô tư. Có bác nào bị vậy ko ạ?
Nino_Jen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Anh hỗ trợ giúp em phần này nhé! Con mới tậu mà cài đặt gặp lỗi không thể kết nối với google home mini
anhmafia
TÍCH CỰC
4 năm
Trước con google home mini của mình nói tiếng Việt thoải mái, gần đây nó không nhận diện được tiếng Việt nữa, trên điện thoại vẫn bình thường. Ai giúp mình với
hd00842
ĐẠI BÀNG
4 năm
giờ không cài được tiếng Việt nữa rồi hình như google fix rồi các bác ah
empty77
TÍCH CỰC
4 năm
@hd00842 Móa fix cái gì. Giờ chính thức hỗ trợ rồi mà
hd00842
ĐẠI BÀNG
4 năm
@empty77 Không có chính thức đâu bác ơi vẫn phải dùng mẹo mới kích hoạt được nó lên ấy. Bữa giờ nó fix rồi không làm nó nói tiếng Việt được nữa đây
Help. Sao loa Google Home Mini của mình không nhận được tiếng Việt, lúc trước có mà bây giờ ko được nữa. Đã thử reset và cài lại, chọn ngôn ngữ của trợ lý là Việt - Anh, unlink loa và link lại, vẫn chỉ nói đc tiếng Anh
hd00842
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trankien200691 tèo rồi bạn ah. Tất cả mọi người đều không nói được tiếng Việt nữa nhé. Chờ Google nâng cấp tiếp thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019