Loạt sản phẩm máy tính mới của HP "xuống phố"

niky
21/11/2009 11:31Phản hồi: 67
Loạt sản phẩm máy tính mới của HP "xuống phố"
Sau khi chính thức ra mắt loạt sản phẩm máy tính mới của mình tại thị trường Việt Nam thì trong 4 ngày từ 21 đến 24 tháng 11, HP đã tổ chức chương trình roadshow mang tên "Nothing but HP for me" tại trung tâm mua sắm Nguyễn Kim, TP.HCM. Đây là chương trình đưa các máy tính mới "xuống phố" nhằm mục đích mang tới cho các khách hàng một cơ hội trải nghiệm, xem tận mắt, sờ tận tay cũng như cảm nhận các sản phẩm mới từ HP.

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=NhLwQJ1x-ks[/ame]

Trong loạt sản phẩm mới dành cho thị trường Việt Nam, bên cạnh dòng cao cấp ENVY thì các máy tính xách tay thế hệ mới như HP dm3, HP dv2, các dòng All in One PCs hay các netbook đều sẽ được HP áp dụng các vi xử lý tiên tiến, tiết kiệm điện năng cũng như đề xuất hoặc cài đặt sẵn hệ điều hành Windows 7 khi các khách hàng chọn mua máy. Tuy HP không mang thế hệ TouchSmart mới vào thi trường Việt Nam nhưng với việc nâng cấp các máy PC nhỏ gọn hơn, tiết kiệm hơn hợp cùng dòng All in One PC - MSxx cũng đã làm phong phú thêm sự lựa chọn, phù hợp hơn với túi tiền của công chức, sinh viên-học sinh...

Bên cạnh đó, trong khuôn khổ roadshow lần này, HP cũng cung cấp một chương trỉnh giảm giá tặng kèm với miếng dán HP Skin khi khách hàng mua máy tính song song với các sự kiện nghệ thuật: ca nhạc, trình diễn thời trang, và đặc biệt chương trình "body art painting" theo phong cách thiên nhiên lấy ý tưởng từ nhà thiết kế Todd Boontje, miễn phí cho các khách hàng, khách tham quan yêu thích.

Hình ảnh roadshow "Nothing but HP for Me" tại TT mua sắm Sài Gòn Nguyễn Kim, TP.HCM:

Khuyến mãi khi mua ngay máy HP tại trung tâm mua sắm Sài Gòn Nguyễn Kim:

* Các bạn quan tâm và mong muốn chọn cho mình một chiếc máy tính thương hiệu HP ưng ý có thể ghé qua trung tâm mua sắm Sài Gòn Nguyễn Kim, TP.HCM để được cảm nhận thực hơn và được tư vấn nhiều hơn bởi nhân viên HP. Chương trình nói trên sẽ kết thúc vào ngày 24 tháng 11 tới đây.
[relate]HP, máy tính[/relate]

Quảng cáo

67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình ko khoái HP cho lắm,chỉ khoái xài sony,nếu có kinh tế thì dùng MAC 😁 ước mơ xa xôi ... :D
vcivilen
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nghĩ Sony rẻ hơn Mac à :|

Em lại thấy ngược lại :DD
Mr_D
TÍCH CỰC
14 năm
Giống tui gê .... heheeeeeeee
HP thật sự của Mỹ, nhưng mình lại không thích HP cho lắm, nói thẳng ra lại đại ghét HP.
Từ khi biết đến máy tính mình chưa hề đụng con HP nhưng mình lại có dùng thử.
Qua nhiều nguồn tham khảo thì mình cạch thằng HP luôn. Vì thế cố giảm giá nhiều vào để người ta mua đi HP à!
đây là một ý kiến ta nên tôn trọng
xin hỏi pác ghét HP điểm nào ạ....? :confused1bb:
Công nhận là Hp nhin` trông chán thật. KO được pro nhu vaio vs apple. Mà không hiểu sao nó là 1 hãng lớn mà lại đi bắt chước kiểu thiết kế của macbook pro nhỉ. Phải như vaio ấy. Luôn thiết kế theo phong cách riêng của mình. Với em vaio là No.1😁
Xin các bác lắm tiền nhiều của hãy so sánh hợp lí 1 chút, nó là hàng phổ thông thì so sánh với những loại hàng phổ thông như ASUS, ACER,Lenovo,..chứ đem so với dòng cao cấp như Sony, Apple thì nói làm gì

Cái quan trọng là nhìn bằng ánh mắt như thế nào thôi
Bác này pro thật, chưa đụng vào mà dùng thử được
của bền tại người chứ 😆
đừng đổi lỗi cho máy móc
em dùng HP chán chê chả sao
vaio mới là dòng như mứt 😃))
ndt1410
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đác này nói làm sao ấy nhỉ?Đã dùng qua Sony chưa mà nói thế nhỉ?😕😕Sony vẫn là dòng máy mà những người có kinh tế trung bình phải thèm muốn đó
ý kiến này cũng đáng trân trọng. Cách dùng từ của bác hơi ... sốc nên bác kia nghĩ mình bị... chửi...Mong hai bác thông cảm cho nhau...không nên lời qua tiếng lại. tóm lại ai đang dùng HP cứ yên tâm dùng, Ai chưa dùng thử một lần cũng chưa chắc đã phải hối hận. Sony USA em ko nói chứ Sony China... em dùng HP chính hãng cho lành. dùng sao cho nó đáp ứng đủ nhu cầu là được thương hiệu chỉ là một vấn đề thôi. Các bác đừng ... chửi em... ngu nhé hic hic hic...
hoangdx
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chương trình này ko diễn ra ở Nguyễn Kim - HN nhỉ? Mà ko thấy giới thiệu mấy con Netbook HP..
Đụng ở đây với ý mình tức là mua, còn dùng thử tức là đem máy của mấy đứa bạn về cài phần mềm cho nó.

Nhìn bằng ánh mắt nào cũng được, chứ đừng để bị đấm vỡ mồm là oK 😆
đương nhiên phải có nhiều dòng máy cho từng loại khách hàng chớ 😁 như em đây, đang sài HP nhưng em lại không thích vaio :D thấy nhà nhà vaio người người vaio :D.......em chỉ mơ về 1 em MBP
sao bạn kia gấu ó thế nhỉ....
Em đã dùng qua Acer, HP, IBM..ngon làn hết.Thậm chí con Acer cùi và con HP TX đều bị em cho thử độ cao từ giường xuống nền nhà mà chả sao. HP phần cứng dùng ngon lành, trừ vỏ hơi lởm so với hãng khác. Em bình dân dùng hàng bình dân, chứ có tiền thì em đã quai Macbook Air cho nó sành điệu, nhỉ?
tomqast
ĐẠI BÀNG
14 năm
hờ hờ chẳng hiểu sao nó rẻ tiền thế, nó xấu thế mà doanh thu nó lại cao nhất thế giới....thật là khó hiểu 😆
Giống với Mac đâu có nghĩa là bắt , nhìn MAC nhiều quá đâm ra lại thấy cái gì cũng giống MAC 😁
mrkissn
TÍCH CỰC
14 năm
cái kiểu thiết kế bàn phím và thiết kế unibody trước khi apple làm thì chưa có hãng nào làm cả, backlit keyboard nữa. Nói mấy hãng khác bắt chước cũng ko phải, Phải nói là apple tạo ra xu hướng và các hãng khác lấy cảm hứng theo xu hướng này thì đúng hơn. Điều này trong thiết kế là bình thường thôi
emthickBB
ĐẠI BÀNG
14 năm
theo em nhớ ko nhầm thì bán phím chick-let là do sony phát triến đầu tiên bác ạ. 😕
VietThuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ko phải ghét HP _._! .... nhưng nếu ai đang có cái nhìn rất tốt đẹp về HP thì thử đọc bài này xem có thay đổi quan điểm ko. Mình cũng đang là 1 nạn nhân trong bài viết này.
Khách hàng mua laptop HP đồng loạt tố lỗi màn hình Các bác đọc các sự kiện đi kèm trong bài nữa nhé. Vụ này đến giờ vẫn chưa xong _._! .....
tùy.
mình xách về cho đứa em 1 con HP. đến giờ 2 năm,chưa hề phải sửa chữa 1 cái gì.😃
vấn đề này được bàn khá nhiều trong voz rồi, đây là 1 đợt lỗi màn hình hàng hoạt của 1 số dòng đặc biệt nên không thể suy hết cho các dòng khác được, mình đang dùng em dv7t gần 9 tháng nay có thấy sao đâu :eek4wd:
hieuvpm
ĐẠI BÀNG
14 năm

Hãng nào mà chẳng có scandal, Mac cũng nổ laptop, Dell cũng từng phải thu hồi hàng triệu pin lỗi, etc. Mà vụ màn hình của HP, vì nhiều người quá, nó không có hàng thay kịp, chứ có phải nó không thay đâu : /

Nếu chỉ vì 1 vài scandal mà bỏ không xài nữa, thì xem ra bạn sẽ chẳng xài được đồ của hãng nào đâu :shocked7fl:
Thôi mấy Bạn cứ như là người k Tinh Tế gì cả. Ai đời chỉ vì caí HP mà chửi nhau rồi còn đòi đấm vỡ mồm nhau ra thế kia chứ nhở? Hãy sử sự Tinh Tế và Tế Nhị chút đi mấy Pro ơi.Tks
2 bác trên đều nói thiếu tinh tế quá.
có chắc mac hay sony là hay đâu. tùy vào dùng làm gì và ai xài nữa chứ.đưâ mấy bro con mac với sony mà chỉ để chat chit,xếp bài với nghe nhạc thì cũng vậy thôi. xài dth cho nhẹ nợ.
vẫn là tùy người,tùy việc mà sử dụng cho hợp lý và hết công năng thì đó là thông mình và máy tốt.
VietThuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cách đây những 2 năm cơ mà. Hiện giờ thì khác rồi. Giờ rút kinh nghiệm : Ko là tín đồ của bất kì hãng nào. Thằng nào tốt thì xài .... ko mua thương hiệu _._! .....
P/S: Điều đáng nói ở bài báo trên là : HP ko ra dáng 1 hãng lớn _._! ..... Chắc do được gắn quá nhiều mác số 1 nên chán cơm thèm phở hay sao ý _._! ....
issacnhut
TÍCH CỰC
14 năm
bây giờ thì apple trở thành một tiêu chí để so sánh các loại sp như laptop, điện thoại nhỉ...Đi bên nào cũng nghe lải nhải apple là nhất, các hãng khác khi có gì mới cũng bị nói là bắt chước, sao chép của apple, phát mệt...

Đánh giá về HP thì mình ko có ý kiến (fan của DELL mừ) nhưng theo ng bạn xài thì nó đâu đến nỗi tệ như các bác nói ở trên,một dòng sp hạng trung mà cứ đem ss với cao cấp thì sẽ chẳng bao giờ thấy cái hay của nó cả
lovemrbo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác Fanboy làm xấu mặt fan Apple quá 😔 Hàng Apple sở dĩ luôn tốt bởi vì nó chỉ nhắm tới phân khúc người dùng cao cấp thôi, Giá cao > Chất lượng cao. Nhưng có một điều rõ ràng là chế dộ support khách hàng của Apple là nhất rồi, nhiệt tình, nhanh chóng, tin tưởng lắm nên em mới bỏ thêm gần $300 để gia hạn thêm bảo hành cho con MBP của em luôn.
nclamvn
TÍCH CỰC
14 năm
Không phủ nhận Apple có nhiều cái đi tiên phong và tạo được trào lưu, mà các nhà sản xuất thì phải phục vụ thị trường chứ không thể bắt ép khách hàng trừ khi muốn phá sản nên "phong cách" Apple thực sự là đang diễn ra thật. Apple thiết kế quá chuẩn, những cái rườm rà bỏ hết, con người ta có xu hướng thích hào nhoáng nhưng cũng chóng chán và chỉ gắn chặt với những gì đơn giản và thiết thực, apple đã khai thác triệt để yếu tố này, không bảo mật vân tay, không hoa văn nhưng từ 6 năm trước đã có đèn nền bàn phím, ổ đĩa nuốt. Riêng về HP mình cũng đã dùng qua và nói chung không phàn nàn nhiều tuy cảm tình không bằng Dell và nhất là IBM ThinkPad (đã từng mơ).
Survive
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chà, để ý cứ cái gì mới là lại có mặt thằng Apple nhỉ 😁.

Em thì chỉ hâm mộ ông CEO S.Jobs vì tài quản trị của ông ấy thôi chứ em chả ham Apple bởi vì khả năng IT của em có hạn 😃,với lại em là fan của bác Bill với bác Dell mà ^^.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019