Lọc nhớt Exciter 150

cuogn
15/5/2015 6:52Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leenam0109
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy cứ xài cái 65k, khỏi suy nghĩ.
mấy bác cho em hỏi thay lọc nhớt có cần phải xả hết nhớt không . tại ex 150 e mới chạy được 1k2 chưa thay lần nào bây giờ muốn thay mà mới thay nhớt .
@sharika789 đợi thay nhớt đợt sau r thay lọc, h thay lọc là nó chảy hụt mức nhớt mất công châm thêm.
@sharika789 bac cũg tự thay ak.cach thay co giốg 135 ko bác
Ngồi hóng các bác cmt mà thấy phân vân quá, không biết cái lọc của 135 và 150 như thế nào, lên web của Ya thì cũng ko thấy nói gì về giá của cái nòi này
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dungbuikr chả biết cái lọc 150 vs 135 khác nhau ntn. ra tiệm hỏi có 55k 😁
@Dupberkill COn xe của em lần đầu tay cái lọc ở mốc 600KM, em thay ở Ya Hồng Hải Anh bên Nơ Trang Long, nó chém em đẹp 232k, lên đây các bác bảo 65k, em thốn tới tận rốn 😕😕
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dungbuikr đấy nó chém hàng ko biết có phải nhập nước ngoài ko. chứ 150 vs 135 cái lọc nhớt y chang nhau
Mình mua xe ở quê, (và mình cũng không có mang phiếu bảo hành, bảo dưỡng gì kia ra) đưa vào 3S nó có thay dầu cho k nhỉ?
khác nhau gì đâu mà các bác lăn tăn, em thay cho cả ex 2010-2013- Jupiter. em mua có 40k ngoài của hàng phụ tùng
Tim Young
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái lọc nhớt khi hoạt động nó có quay không nhỉ 😁
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@Tim Young ko . :d
Lọc xăng exciter 150 dy bao lâu thi thay vậy cac bác
xe e chạy được 3500km, bình nhớt thứ 4 e thay, lọc nhớt thứ 2 em thay, giá lọc nhớt 2 lần mua ở 3s khác nhau đều 65k cả nha các bác, nó chỉ có 1 loại cho cả T135 vs T150, e mua về tự thay nhớt riêng.
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shine_kizz e mua tiệm có 50k 😁. cũng made in Indo
@Dupberkill Mua 3s cho nó an tâm b ah, cái của mình made in VN, sx ở Sóc Sơn.
- Dạo nè thay nhớt gì hả b.

Sent from my Q10 using Tapatalk
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shine_kizz cũng như nhau thôi b ạ. tiệm quen nên cũng yên tâm. dạo này mình chạy Top 1 MC. chạy êm mà mát máy lắm. đi 30km liền mà sờ tay lốc máy chỉ ấm. 😁. các bác bảo chạy w50 nó lì máy . nhưng mình thấy chạy w50 máy đỡ hỗn ga. đi khá êm
Thay nhớt như thế nào là chuẩn trong thời gian roda mấy bác
Em thay nhớt + lọc ở odo 500 km rồi
@thapthatkiem Theo m chạy đến 1500km, thay nhớt ngoài + lọc nhớt nữa là ok, hết Roda.

Sent from my Q10 using Tapatalk
Tất cả phụ tùng yamaha có niêm yết trong bảng báo giá trên website hãng, AE trước khi mua gì chịu khó kham khảo tránh bị lừa nhé
Cho mình hỏi sirius bxc có cục lọc nhớt không ah? Mình vừa mua 2 cục định gửi cho thằng bạn mà bh ms nhớ xe nó sirius 2016 bxc. ?? Mà dung tích dầu máy trên web ghi 1lit thế lúc thay nên thay 0.8 hay 1lit
@calf901 Bó tayyyy
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@calf901 Lật sách HDSD ra đọc đi bạn 😔 , dung tích dầu máy khác với dung tích nhớt cần thay mỗi lần, chừng nào bạn chẻ máy rồi hẳn thay 1l, bth 800ml thôi
cho mình hỏi, mình thay nhớt ngoài, mình dùng liqui moly 10w50, giờ chạy được 2k5 rồi nên mình định thay bình mới + lọc nhớt lần 2, vậy cho mình hỏi, lọc nhớt này mình thay ở 3s rồi ra ngoài thay nhớt liqui dc ko
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mai Hoàng Thiện thay xong bác dắt xe ra ngoài thay nhớt à. vào 3s mua cái lọc rồi ra ngoài thay bác ạ. còn ko mua lọc ở ngoài cũng được. e mua lọc ở ngoài về tự thay.
@Dupberkill thanks bạn.... hôm qua mình ra chỗ thay nhớt giá cũng như hãng nên mình kêu nó thay luôn rồi
Có bác nào biết về cái lọc xăng ko nhỉ
Ví như vệ sinh như thế nào, khi nào nên thay mới và mình có thể tự làm được không hay là phải ra 3s cho nó làm
Trongt150
ĐẠI BÀNG
8 năm
3s 60k có chổ 65. 70k chửi vô mặt nó
Dupberkill
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trongt150 e mua có 50k made in Indo 😁
Trongt150
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dupberkill Ý mình nói 60-65k là còn mua được. Sài gòn kiếm chổ 60k là hơi bị hiếm rùi
Hôm qua mới đi mua cái cầu chì nó bảo 20k/1cái e đơ người đi về luôn
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
Mình ra 3S bao thay lọc nhớt nhân viên mặc định nó lấy loại 65k luôn. Có loại khác không nữa thì k biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019