Logitech K380 sau 3 năm dùng: bàn phím di động hoàn hảo

Didu
14/8/2019 6:48Phản hồi: 297
297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhnikon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn quả kê Ipad vào bình hoa là biết Mod làm màu rồi nha, không ai làm việc mà kê như thế cả, trượt ngay.
@linhnikon Cũng là 1 góc chụp để bớt đơn điệu, có gì mà màu mè chứ Bò (2).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
Từ khi em lỡ sa chân vào bàn phím cơ rồi thì hổng còn thích mấy phím dạng cứng cứng như vầy nữa ! nếu di động làm con Minila Air là đẹp bài!
sonmco
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em dùng combo này thấy ổn hơn các cụ ạ
@sonmco Bạn xài với tần suất ra sao, ngày nào cũng dùng hay thi thoảng 1 tuần xài 1-2 lần? Đầu tròn (7).gif
sonmco
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 ngày nào mình cũng sử dụng. Ở vp 1 desktop và ipad dùng song song, đi công tác thì chỉ vác theo em ipad 12,9 và em apple keyboar này.
@sonmco Mình trước giờ rất ít khi xài thiết bị điện tử nào màu trắng như này vì luôn cho rằng màu trắng dễ bẩn, khi bẩn đôi lúc sẽ rất khó gột rửa nên toàn chọn gam màu tối Bình sữa (1).gif
rongtrang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sonmco keyboard của cụ là magic keyboard 2 ạ?
herophanx19
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bàn phím này tuyệt lắm luôn
nanokin
ĐẠI BÀNG
5 năm
logitech làm đồ ngon ghê.
Mình rất ít khi dùng bàn phím này mà đã dùng là tiền về rủng rỉnh. Một trải nghiệm rất hay ho.
Cái bàn phím này mình hay xài kèm với iPad.
@vnstockguru Bàn phím loại này ko có khay để dựng smartphone/tablet nên đôi lúc cũng hơi bất tiện Cua (1).gif
@crazysexycool1981 Cái phiên bản khác có khay nhưng mình thấy đặt lên thấy khó nhìn hơn nên mua cái này cho đẹp.
@vnstockguru Mình đang thăm dò loại K480, đang tính xúc 1 chiếc về trải nghiệm sau đó kiếm thêm miếng lót như ảnh cho màu sắc, đang lăn tăn nên lấy màu đen hay trắng Đầu tròn (12).gif

Screen Shot 2019-08-16 at 13.00.28.png
Combo của mình, cũng ổn áp mỗi tội là bàn phím ko hợp xài trên cty 😁
@trantuananh1996 Thường mình thấy bàn phím này sinh viên hay xài, đặc biệt mấy ông nghiện game, chứ bình thường ít ai xài bàn phím màu sắc kiểu này Bình sữa (1).gif
@crazysexycool1981 RGB mà, thích để màu nào chả đc 😁 Mình ngồi code ban đêm hay để màu trắng :D
@crazysexycool1981 Đó
@trantuananh1996 Ấn tượng thiệt, đích thị sản phẩm dành cho các cú đêm 14-4-2012.gif
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp rẻ thôi
Mod cho hỏi mua cái tấm da kê phím & chuột ở đâu
maquan
CAO CẤP
5 năm
đang dùng 2 con này, 1 cái ở cty , 1 cái ở cơ quan. Không chê được điểm nào luôn
khanhkak
ĐẠI BÀNG
5 năm
con này dùng cũng ổn. mình dùng được 2 năm thì bị hỏng mất vài phím, bấm không nhận, mà chả biết mang đi đâu sửa
@khanhkak Bạn thử tự tháo ra và vệ sinh xem sao, có thể bụi bám lâu ngày Khỉ (64).gif
Sự thật, mình cũng dùng bàn phím này đến nay ngót nghét gần 4 năm, kể từ ngày đi làm đầu tiên để tiền mua được con bàn phím này. Sài tới giờ vẫn chưa có dấu hiệu hư hay bay màu. Quả thật cực tốt. Một điều đáng nói nữa là đế cao su của bàn phím này xịn xò lắm. Sài tới 4 năm mà vẫn chưa mòn hết, cứ đặt xuống bàn thì rất khó để xê dịch bàn phím, type nhanh cũng không có tiếng ồn to như bàn phím khác mà kích thước lại nhỏ gọn.. Nói chung đây chính là con bàn phím mà mình thích nhất trong tất cả bàn phím từng sài (kể cả bàn phím cơ)
Ulrich1204
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy thiết kế phím tròn tròn với nhựa lồi trông cứ kém sang kiểu gì ấy
công nhận bấm em k380 này ngon. bàn phím bấm êm, mỗi cái phím hơi nhỏ so với tay mình.
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
5 năm
Hồi trước cũng có 2 chiếc này (một ở cty một ở nhà). Thích vì gọn nhẹ với kết nối tốt. Mấy phím modifiers còn có text cho mac nữa. Sau rồi chuyển sang dùng mechanical gõ thì thích hơn nhiều nhưng chưa thấy cái nào kết nối tiện lợi như này :<.
Solomoons
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang xài con này nhưng vấn đề là các phím F ko thay đổi được khi thực hiện tác vụ mà mặc định là các phím chức năng và phải bấm thêm Fn, sử dụng trong excel rất bất tiện khi bấm F2 là nó switch qua thiết bị khác thay vì cho edit 1 ô . Có bạn nào biết cách chỉnh thay đổi các phím F của keyboard này không ?
erichuy1985
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã mua
Quietman85
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng đang dùng nó, từ độ hoàn thiện đến chất lượng phải nói rất tốt.
POP.Super
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thì mình xài thấy bth. Ngon ơ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019