Logitech ra chuột mới: MX Master 2S và MX Anywhere 2S, nâng cấp cho đời cũ, giá 100 USD và 80 USD

TDNC
1/6/2017 7:14Phản hồi: 155
Logitech ra chuột mới: MX Master 2S và MX Anywhere 2S, nâng cấp cho đời cũ, giá 100 USD và 80 USD
Dòng chuột MX Master và MX Anywhere nổi tiếng của Logitech vừa chính thức có thành viên mới: MX Master 2SMX Anywhere 2S. Cả hai được nâng cấp cấu hình, tăng thời lượng pin và bổ sung thêm tính năng chuyển đổi nhanh giữa nhiều máy tính khác nhau theo kiểu tự động chỉ bằng cách rê chuột ra khỏi màn hình. Giá của MX Master 2S là 99,99 USD còn MX Anywhere 2S là 79,99 USD.

So với MX Master và MX Anywhere, hai con chuột mới tăng độ phân giải cảm biến từ 1.000 DPI lên thành 4.000 DPI giúp chuột lướt nhanh và mượt hơn, thời lượng pin tăng từ 40 ngày lên thành 70 ngày, thiết kế thì gần như giữ nguyên, và đặc biệt nhất là bộ phần mềm quản lý chuột có tên Logitech Flow. Phần mềm này cho phép bạn chuyển đổi nhanh giữa hai máy chỉ bằng cách rê chuột vượt ra khỏi mép màn hình máy tính. Lúc đó con trỏ chuột sẽ tự động xuất hiện trên màn hình của máy tính thứ hai.

Hai máy này trước đó phải được kết nối với nhau trong cùng mạng Wi-Fi. Ngoài việc chia sẻ chuột, bạn còn có thể chia sẻ được Text, hình và file giữa hai máy tính đó với nhau bằng phần mềm Logitech Flow (hỗ trợ tối đa 3 máy). Ngoài hai mẫu chuột mới, Logitech Flow cũng tương thích với những dòng sản phẩm trước đó của Logitech như chuột M585 Multi-Device, M590 Multi-Device Silent và một vài mẫu bàn phím nữa.

Theo The Verge
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua con Bluetooth của Logitech về xài chưa đc bao lâu bị Double Click 😁
k2000
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longakka Thế mở chuột ra nhiều mà cái mouse feet nó không hỏng à ? Mà mua mấy cái miếng mouse feet ở đâu nhỉ ?
longakka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@k2000 feet nó bằng nhựa thôi mà có gì mà hỏng đâu
k2000
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longakka Khi tách ra dán lại nó đâu còn dính mấy. Mấy cái feet thì mua ở đâu được nhỉ ?
@k2000 Bạn có thể ra playzone để mua feet chuột dyi về cắt nhé
Lần đầu thấy Logitech nâng cấp kiểu này. Trước kia cứ phải 4-5 năm mới nâng cấp 1 lần.
jealings
TÍCH CỰC
7 năm
Vừa mua MX Master đc vài hôm thì nó ra 2 @.@ chả biết đã fix lỗi dùng BT không ổn định trên Mac chưa? Hiện tại nếu dùng chỉ chuột và phím thì ok, mà kết nối thêm tai nghe là lag giật và disconnect 😔
mrHz
CAO CẤP
7 năm
@jealings

Trên Mac chỉ có Magic Mouse là thấy ko bị lag giật, còn lại thấy con nào cũng có độ trễ, lag lag ghét vãi
babydown
TÍCH CỰC
7 năm
@jealings Giống em, mới đặt trên amazon xong đọc tin thấy ra con Master 2, cảm giác thật vl.
pmkhang84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng win 10, không hiểu sao con lăn MX (bánh lăn ở giữa) xài có vẻ không ngon lắm, 1 là cuộn quá ít, nhấn xuống 1 phát thì cuộn quá nhiều.
zing4u
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pmkhang84 chỉnh dc mà bạn
destjny87
TÍCH CỰC
7 năm
@pmkhang84 Cái hay của logitech là ở cái đấy , mỗi thằng logitech có con lăn 2 chế độ
thuy.nld9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pmkhang84 Bạn vào setting ->device->mouse.
Ô số 1 có 2 lựa chọn: lăn một cái chạy một màn hình hoặc lăn một cái đi một số dòng ở ô số 2.
Ô số 2: điều chỉnh số dòng bạn cảm thấy thích hợp.
pmkhang84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thuy.nld9x Mình cảm ơn bạn nhiều lắm ^_*
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
đang xài em M331 quá ngon. ít khi sử dụng mấy chức năng này nên thôi thì cứ ở M331
Mấy con Logitech pin chả bao giờ được như quảng cáo dù xài pin Energizer đàng hoàng. Còn xài pin lô thì cứ 2/3 tháng là thay một con.
@Wolfrain Chắc bạn mua phải hàng fake thôi, có đợt dòng Logitech bị nhái rất nhiều. Tôi mua 1 con từ hồi 2009 đến giờ dùng vẫn ngon, chuột dùng 2 quả pin phải đến 1,5 năm tôi mới phải thay ( tôi dùng máy tính hàng ngày thường xuyên )
slavril
ĐẠI BÀNG
7 năm
con logitech mình mua nó quảng cáo pin 12 tháng, ko biết được lâu không
@slavril bạn đừng bao giờ, đừng bao giờ, đừng bao giờ tin quảng cáo.
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phê nhất là con m705 dùng pin cả năm ko phải thay.
@Dragonthl Chuẩn. Mình thì chỉ lắp 1 cục pin thôi cho nó nhẹ. Dùng mãi không 'được' thay pin (mình có bộ pin sạc ngoài nên mãi mới phải đem ra sạc 1 lần)
willxlazy
TÍCH CỰC
7 năm
Mình rất muốn dùng chuột ko dây. Nhưng trước đây có dùng con chuột bluetooth của Sony nhưng thấy hay bị mất kết nối rồi thì vấn đề độ trễ nọ kia. Chưa kêt phỉ thay pin nữa. Tính ra lại cũng khá bất tiện và k tmai khi sdung
Hiệp PT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác tư vấn cho em con chuột Logitech nào thuận lợi, thoải mái cho dân code với? Trước giờ em toàn dùng bàn rê hoặc chuột dây sida cty phát cho 😆 Mà chuột dùng receipter USB hơn trực tiếp bluetooth hơn nhỉ?
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hiệp PT Mình code + vẽ mạch, dùng MX anywhere 2 không có gì phải lăn tăn, nó vừa cod receiver vừa có kết nối Bluetooth, cái nào cũng trải nghiệm tốt tuơng tự nhau, có điều bluetooth thì nhanh hết pin hơn
@bamboovn1 Bạn ơi bạn nói rõ vấn đề này hơn cho mình biết với được không?
Xin cám ơn bạn nhiều!
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@Hiệp PT Nên dùng chuột Bluetooth vì hiện nay không phải máy tính nào cũng có đủ cổng usb để cắm
2 e trên chắc phải dùng pad
feet logi có cái thay ko nhỉ!?
Mr.BD
TÍCH CỰC
7 năm
Mịa, mua chuột logi xài dc 6 tháng hư con lăn cuộn xuống mà nó đi lên miết. Tưởng bền ai dè cũng như ai
xấu nhưng ko rẻ
hunganhnp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lúc trước xài con Master được 1 tháng thì bị lỗi con lăn, do mua trên amazon nên không có bảo hành 😔
mr33acs
TÍCH CỰC
7 năm
Em có con MX anywhere bị hỏng mất cục USB kết nối với máy tính mới đau 😔(( có bác nào biết nó bán cục rời đó ở đâu ko ạ? Ngàn lần đa tạ!!!
@mr33acs Qua svhouse mà mua.
@bud's Svhouse có bán receiver unifying hả bác, mai e qua hỏi xem nó có bán lẻ thì mua. Có con chuột mất cái đầu phát này
ngoanrazo
TÍCH CỰC
7 năm
Đang dùng con M557 cho Mac thấy hài lòng
MX master Việt Nam không có chỗ bán 😔. Con 2S này cũng vậy thôi
dukichlang
TÍCH CỰC
7 năm
ae ai dùng m557 chưa. xin review tý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp