Logitech ra mắt MX Vertical: chuột thiết kế cho độ nghiêng chuẩn của tay đặt trên bàn

Didu
20/8/2018 8:20Phản hồi: 103
Logitech ra mắt MX Vertical: chuột thiết kế cho độ nghiêng chuẩn của tay đặt trên bàn
Con chuột máy tính mới nhất mà Logitech ra mắt dành cho những người hay phải làm việc với chuột bởi nó có một thiết kế tối ưu cho vị trí tay người khi đặt trên bàn, nhờ đó mà giảm tình trạng mỏi tay. MX Vertical có một thiết kế nghiêng 57 độ so với mặt bàn, ở vị trí này chúng ta không phải xoay cổ tay đối diện với mặt phẳng bàn nữa.

Theo Logitech, ở vị trí này, con chuột sẽ giúp giảm 10% hoạt động của các cơ trên tay so với những con chuột truyền thống. Độ nhạy 4000 DPI của nó trong một vài trường hợp cũng giúp người dùng không phải di chuyển chuột quá nhiều. Dĩ nhiên Logitech cho phép người dùng điều chỉnh độ nhạy của MX Vertical bằng một nút bấm.

Như vậy, Logitech đã gộp đủ các mẫu chuột của mình vào một dòng có tên MX, trước đó là MX Master, MX Anywhere là 2 con chuột thông dụng, MX Ergo đặc biệt hơn và MX Vertical. Với phần mềm Flow, người dùng cũng có thể thiết lập để sử dụng MX Vertical với nhiều thiết bị.

Pin của MX Vertical cho phép nó hoạt động 4 tháng liên tục, sau đó người dùng có thể dùng một sợi cáp USB-C để sạc lại. Logitech bán ra con chuột này với giá 100 USD.

MX_VERTICAL___Lifestyle_Image_2.jpg mx-vertical-pdp-2.jpg mx-vertical-pdp-2.png mx-vertical-pdp-3.png mx-vertical-pdp.jpg mx-vertical-pdp.png

Nguồn: Logitech
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
Độ nghiêng chuẩn của tay em bây giờ là song song với mặt bàn rồi.
@xversion1 Giờ thay vì chỉ chai một chút ở cổ tay thì lại chai nguyên má tay 😆)
@adagioleonard Đã áp dụng, Chuôt sài max ngon, nhưng cái lap, và các thứ khác nằm mẹ nó dưới đất :D
Hudson
TÍCH CỰC
6 năm
@xversion1 Chắc phải tập quay nhiều lắm ý nhỉ 😁
@xversion1 Sau chờ đợi gần 2 tháng. Mua từ giữa tháng 9. Tháng 10 amazon mới cho đặt hàng chính thức. E nó đã về tay, ae xem review nhe
HugoViệt
ĐẠI BÀNG
6 năm
ước gì được bóp e nó 1 lần cho đã. chắc chơi game bắn súng phê
zzTKzz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HugoViệt không thể phê dc. bác cầm con chuột kia nhìn nặng trịch thì làm sao vẩy dc mà bắn. fps cần lướt chuột liên tục. cầm kiểu này lướt là sao nhanh bằng tay nằm ngang dc
vviettan
TÍCH CỰC
6 năm
@HugoViệt tưởng tượng chút sẽ thấy cách di chuyển không linh hoạt như chuột thường nên không thích hợp gaming đâu
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vviettan cái này mình nghĩ k phải cho game thủ. game thủ phải di chuột nhiều, nên cổ tay để nghiêng là khó di chuyển rồi
@HugoViệt Sau chờ đợi gần 2 tháng. Mua từ giữa tháng 9. Tháng 10 amazon mới cho đặt hàng chính thức. E nó đã về tay, ae xem review nhe
Mad Man
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trông ghiền thật
@Martin_Garrix
ninggiangboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết dùng tốt ko chứ trông dị vcl
zleo90
ĐẠI BÀNG
6 năm
tay trái thì khóc luôn à 😁
@zleo90 Tay trái thì xoắn tay lại 1 tí, tập tduc cho tay nó khoẻ
chuột mỏi do cổ tay thấp hơn bản khi đặt trên chuột thôi chứ nhỉ, kiếm miếng kê tay chêm cổ tay cao lên là xong rồi
win323
TÍCH CỰC
6 năm
Hi vọng không còn lăn đùng ra chết vì lỗi click trái, mua 2 chuột logitech hết bảo hành đều bị cả
Pnmr560
TÍCH CỰC
6 năm
@zzTKzz Thay nút, mua nút như thế nào vậy bro? Bạn có thể chia sẻ thêm thông tin được không? Cám ơn bạn.
zzTKzz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Pnmr560 bạn cần 1 mỏ hàn, 1 ít chì hàn và 1 cái ống hút chì hay dây hút chì. nút chuột tìm trên lazada shopee rất là nhiều. giá từ rẻ tới đắt. tốt thì omron, bt thì huanno. giá rẻ lắm. mua về r tháo chuột ra dùng mỏ hàn tháo nút click cũ ra thay vào thôi. chắc youtube có clip hướng dẫn ấy
Pnmr560
TÍCH CỰC
6 năm
@zzTKzz À à mình hiểu rồi. Cám ơn bạn nhé.
@win323 Sau chờ đợi gần 2 tháng. Mua từ giữa tháng 9. Tháng 10 amazon mới cho đặt hàng chính thức. E nó đã về tay, ae xem review nhe
Anhpt2020
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lạ phết, ko biết khi sử dụng có thuận tay không.
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
hơi giống con Anker vertical ergonomic, mua trên amz thì ko đắt lắm
nó đâu còn là con chuột nữa nhìn giống bánh ú hơn 😁
Lạ ghê ta
oxechip
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng 1 con tương tự, khó dùng hơn chuột bình thường , bấm chuột phải dùng thêm lực ngón cái, thời gian đầu chưa quen sẽ mỏi và cảm giác thất vọng.
hailongan
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn cũng ngộ ngộ, với giá cũng hợp lý
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
6 năm
dùng 1 con của TQ có 200k, mới thì chưa quen.. xài quen thấy sướng..
donganh444
TÍCH CỰC
6 năm
@nevercry_hp Mình làm hư con lăn rồi và cảm thấy hết sướng 😁
khangtn
TÍCH CỰC
6 năm
@nevercry_hp Con tên gì bác 😁
@nevercry_hp xài chuột gì mình vẫn nhớ misumi mini vì tay mình nhỏ =))
KyleGuy
TÍCH CỰC
6 năm
Ko thể chính xác bằng để tay ngang đc
@baokhanhpro957 lúc trước t xài 1 con kiểu này mà của anker rồi, cảm giác lạ hơn thôi chứ k có gì là k chính xác cả
KyleGuy
TÍCH CỰC
6 năm
@lekhanhtrung123 À mình ghi nhầm. Ko quen tay chứ ko phải ko chính xác. Dùng lúc đầu đã ko quen tay, sau này quen thì dùng cũng đc nhưng mà lỡ quên chuột thì mượn người khác dùng chuột tay ngang thì lại ko quen
@baokhanhpro957 Sau chờ đợi gần 2 tháng. Mua từ giữa tháng 10. Tháng 11 amazon mới cho đặt hàng chính thức. E nó đã về tay, ae xem review nhe
Nếu thiết kế hình cái vếu silicon thì còn tăng tuổi thọ nữa 😁
Mình đang sở hữu cả Master 2 và Anywhere 2S rất tuyệt vời với pin sạc và 2 kết nối bluetooth cũng như unify tiết kiệm cổng USB cho tablet và ultrabook
hackpeace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kobebryant Bác cho hỏi con Master 2 là chuột đứng hay loại bình thường bác nhỉ. Mình tra gg nhưng ko rõ ràng lắm.
@hackpeace https://www.logitech.com/vi-vn/product/mx-master-2s-flow
bền không nhỉ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019