Lỗi 523 của BB 8100

tnmtyb
16/9/2008 10:9Phản hồi: 20
Xin sự chỉ giáo của các pác. E dùng BB 8100 cài OS 4.5.0.69 chạy rất ngon lành nhưng mỗi khi tháo pin ra và lắp lại thì gặp lỗi "App Error 523 Reset"
Đề nghị sự giúp đỡ của các Pác. Em Thanks trước nhe
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dễ lắm, up lại rom, nhớ tháo pin để nó xóa sạch dữ liệu rồi cài lại, nhớ backup mấy cái quan trọng trước !!!!!!!!!
Bị mấy lần rồi nên có nhiều kinh nghiệm!!!!!!!
chitomk
TÍCH CỰC
16 năm
523 là lối không có hệ điều hành, bạn wipe máy và up rom lại là được
Cách Giải Quyết ... Cho Bạn ...

Lỗi 523 của bạn ... mình cũng gặp hoài àh ... vì mình cũng dùng OS 4.5 ...69 mà .... Khi Mình bị Error 523 cách giải quyết đơn giản là reset máy lại ... XONG ( 1 lần reset ko dc thì 2 lần , 2 lần ko được thì 3 , ... ) Trường Hợp Này là do máy bạn vừa cài 1 Ứng Dụng ko thích hợp cho máy ( Mặc Dù Vẫn RUN ào ào ... ) ....
Còn Nếu Pác ko muốn gặp trình trạng này nữa thì hãy UP ROM lại ( Hệ Điều Hành - WINDOWS BB ) .... Tính Đến Thời Điềm Này OS 4.2 là ... An Toàn Nhất ( Chú Ý Ko Xem Video FULL Màng Hình Dc Nhé , Nhạc Chuông Chỉ Hát Có 1/4 bài nhé , ... )
secret-ami
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tình hình là Ami vừa up lại rom 4.2 cho 8100 và cũng hết hồn nhưg mà up lại từ đầu là ok à!
cac Pro con bold 9000 cua em cung bi loi 523 bay gio phai rết nhu the nao va cach khac phuc de dung duoc.em moi tau nen ngu ko biet xin dc chi giao cho em.em xin hau ta.Email cua em:thanhmobilept@yahoo.com
co ai kiu em ko,em dang lo qua
bạn wipe handheld lại máy rùi up rom là đc mà
Chính xác là như vậy 1 số PM đánh nhau chí chóe với HĐH lúc khởi động còn đã lên rùi thì dùng bình thường.Như của em là aerize.alerts và document to go =>lỗi error 523 reset vài lần mới lên.Nhưng mà đều cần 2 cái đó nên ko muốn gỡ ra.
mình đang dùng bản 4.5.153 cũng bi lỗi 523...
up lại về bản 124 dùng ổn định hơn!
bạn bị lỗi 523 là do các app bạn cài vào máy nó ko tương thích với nhau nên nó đánh nhau đấy! ví dụ như app blingball thì ko tương thích với RingZ
mình cũng gặp lỗi này nhiều!
lỗi 523

up lại rom là sao bác?e mới mang máy đi backup,cài từ điển,về cop vài cái ảnh vào,mở ra xem thấy lâu quá nên tháo pin,khởi động lại h báo lỗi 523,nó đơ rồi,các bác cứu e với!tks các bác nhìu nhìu
các pác ơi,làm ơn cho hỏi làm sao mình biết phần mềm nào không tương thích với phần mềm nào
lỗi 523 do xung đột với theme phantom.......!mình bị như vậy
minh noithat ca bc dung buon nha........ may bac noi ma chẵn huong dan gì het s la 1 loi lớn đó
mình thấy mấy bác ấy nói vậy là đầy đủ rồi

lỗi đó thường là do xung đột phần mềm

mấy bác up rom lại là hết

còn uprom thế nào thì mấy bác phải chịu khó search đi chứ

ko lẽ bắt mấy bác ấy chỉ luôn cho cách up rom àh
Mình có gặp lỗi 523 trên 9700 chạy OS 5, đã thử mọi cách ở trên vẫn không thoát khỏi màn hình 523 😔
chuyện nhỏ ấy mà. cái này chỉ cần backup lại những dữ kiệu rồi wipe máy cho sạch sẽ bao gồm cả các App nhé . dùng BDM cài lại App
Mấy cái lỗi tựa như 523 rồi reset chỉ cần các bác nhớ thời điểm bắt đầu em nó bị là lúc nào và trước đó các bác có cài soft nào mới vào ko.
Chính xác lỗi 523-reset trên các dòng bb hiện nay, đặc biệt là mấy "lão tướng" đời thấp với os 4.5 trờ về trước là do xung đột phần mềm, thông thường ở đây là xung đột giữa các phần mềm hãng thứ 3, rất ít khi gặp xung đột giữa phần mềm Hãng thứ 3 với HĐH, bởi đơn giản nếu các bác cài vào mà ko tương thích với OS thì nó sẽ báo là ko tương thích và ko cho cài (nhớ là cài bằng BDM nhé, còn nếu cài bằng vnbb hoặc file jad trực tiếp thì khó nhận biết). Hiện nay RIM và các hãng thứ 3 sản xuất soft gần như là từ OS 5 trở lên.
Ở đây em chỉ khuyên các bác:
1, khi gặp lỗi này đầu tiên là đừng hoảng, tiếp theo là ko nhất thiết phải up ROM lại
2, Các bác kiểm tra lại phần mềm các bác vừa mới cài trước khi bị lỗi. Hãy gỡ nó ra rồi các bác tiếp tục dùng bb bình thường, nếu ko gặp lỗi nữa đích thị là "hắn" (95% fix đc bằng cách này).
3, 1 số bác up ROM bản rút gọn Hybird cũng hay bị, do là thay đổi Java trong ROM. Hiện nay thường là rút gọn và gọi là "nâng cấp" cho bản OS 4.5 lên thành 4.6. Cài bản rút gọn này thường hay gặp vấn đề khi muốn cài thêm soft.
Cao thủ nào thực sự hiểu sâu hơn về vấn đề này cho xin cao kiến.
E chỉ có từng đó ngu ý, xin được thỉnh giáo thêm
mình củng bị lổi như bạn đó
đem máy đi bảo hành thì họ chỉ bảo do mình sử dụng thôi
búc xúc khó chịu lắm
theo em thì bác thử up lại rom 4.2 sem sao nhé
em xem mấy cái toppic của mấy tiền bối bảo vậy
nhưng nếu up lại thì bác nên đưa đến quán bảo hành lại sem thử nha
cái này thì phải sem lại đaz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế