Lỗi Esim hay ios 12.1.4 ? Như tiêu đề . Mình có dùng hai con xsm bản quốc tế . Lúc t...

vinh camel
18/2/2019 2:9Phản hồi: 22
Lỗi Esim hay ios 12.1.4 ?
Như tiêu đề . Mình có dùng hai con xsm bản quốc tế . Lúc trước dùng 12.1.3 cả hai máy đều bình thường . Sau khi lên 12.1.4 finall và dùng thêm Esim viettel thì máy có tình trạng gọi và nhận cuộc gọi không được ! ( cả hai máy và cả gọi mạng lẫn facetime
) gọi chục lần thì bị khoảng hơn 1/2 số lần bị ...ức quá tháo Esim và về lại ios 12.1.3 thì ổn bình thường .
- bạn nào có tình trạng như trên thì chia sẽ thêm với anh em nhé . Cảm ơn !
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang esim viettel đây cảm thấy ngon k ai kêu hay phàn nàn gì
vinh camel
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhsontainhan Bạn dùng ios mấy ? Trên máy gì vậy ?
@vinh camel Xmax 12.1.4
phungng_5510
ĐẠI BÀNG
5 năm
tình trạng của e thì cuộc gọi nhận được nhưng nói bên kia không nghe gì và bên kia nói cũng không nghe gì cả. bị cả gọi đến và gọi đi với cả app bên thứ 3 (messenger) cũng bị.
Mình mới dùng xs 3 hôm. Mợ sáng dậy tháy không có dịch vụ, reset mới có. Đời ip mới này bị lỗi sóng à các bác?
Mr. LeO
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tại do iPhone chưa quản lý tốt vụ 2 sim thôi. Mỗi lần thế, bạn bật Airplane Mode xong tắt đi là được.
lên thử 12.2 beta đi
vuvantinh
TÍCH CỰC
5 năm
@longbc Ngon hơn k bác?
@vuvantinh đang sài ipx chưa thấy bất thường
Donghqdb101
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có ai giúp mình với. Iphone XS max 15.2 mà sao dùng e sim không gọi được messenger ạ.
Khanhsave
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Donghqdb101 Bác có cách fix chứ bác. Chỉ e vs. E bị y nhue bác
@khánh save máy em ip12 cũng bị y chang vậy chưa biết các fix. Dùng esim gọi mess bằng 4G không được. Tắt esim hoặc connect bằng wifi thì lại dùng bình thường.
Khanhsave
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hodolla Đag cay đây. Chưa fix dc 😆
Tô la
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Khanhsave Trong thực tế, tôi đã tìm thấy giải pháp, đó là vấn đề của tùy chọn voLTE. Tôi có một SIM vật lý chứa dữ liệu 4G (Internet) và một SIM điện tử cho các cuộc gọi thông thường trên iphone 11. VoLTE đã được kích hoạt trên cả hai đường dây. Nó phải được kích hoạt chỉ trên đường truyền 4G. Khi nó bị vô hiệu hóa khỏi e-SIM, mọi thứ sẽ trở nên OK.
Mong điều này có thể giúp những người khác.
Có bác nào fix được chưa ạ?
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
2 năm
ko phải do esim nha bạn
Mecsij
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình cũng bị y như thớt tìm mãi mới ra nguyên nhân. cứ tắt esim đi là mọi thứ bt. bật esim là k thể nào gọi hay nhận cuộc gọi messenger được. up lên ios 16 beta 2 vẫn dính. cay quá. máy của vợ thì lại k việc gì. ảo ma
Tô la
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mecsij Trong thực tế, tôi đã tìm thấy giải pháp, đó là vấn đề của tùy chọn voLTE. Tôi có một SIM vật lý chứa dữ liệu 4G (Internet) và một SIM điện tử cho các cuộc gọi thông thường trên iphone 11. VoLTE đã được kích hoạt trên cả hai đường dây. Nó phải được kích hoạt chỉ trên đường truyền 4G. Khi nó bị vô hiệu hóa khỏi e-SIM, mọi thứ sẽ trở nên OK.
Tô la
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trong thực tế, tôi đã tìm thấy giải pháp, đó là vấn đề của tùy chọn voLTE. Tôi có một SIM vật lý chứa dữ liệu 4G (Internet) và một SIM điện tử cho các cuộc gọi thông thường trên iphone 11. VoLTE đã được kích hoạt trên cả hai đường dây. Nó phải được kích hoạt chỉ trên đường truyền 4G. Khi nó bị vô hiệu hóa khỏi e-SIM, mọi thứ sẽ trở nên OK.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019