Lỗi hẹn 3G, Vinaphone sẽ bị phạt.

trinhtuan5121985
23/8/2009 16:5Phản hồi: 26
Lỗi hẹn 3G, Vinaphone sẽ bị phạt.
Việc Vinaphone không thể triển khai công nghệ 3G như thời hạn đã cam kết (ngày 15/8), đại diện Bộ TT&TT chiều 19/8 cho biết, sẽ xử phạt doanh nghiệp này thông qua việc trừ vào số tiền đặt cọc.

Các nhà cung cấp dịch vụ trình diễn công nghệ 3G tại một triển lãm CNTT ở Việt Nam.​

Theo ông Hoàng Trung Hải, Phó Giám đốc Vinaphone thì nguyên nhân khiến Vinaphone lỗi hẹn triển khai dịch vụ là do gặp trục trặc trong khâu đấu thầu nhập thiết bị 3G. Vì thế thời gian cung cấp dịch vụ buộc phải chậm hơn so với cam kết khi nộp hồ sơ thi tuyển.

Chậm hơn dự kiến nhưng Vinaphone vẫn là đơn vị đầu tiên trong số 4 doanh nghiệp viễn thông trúng tuyển (cùng Viettel, Mobifone và liên danh EVN và Hanoi Telecom) triển khai 3G. Dự kiến tháng 10 tới Vinaphone sẽ chính thức cung cấp dịch vụ 3G.

Hiện, cả 4 doanh nghiệp trúng tuyển 3G đã đặt cọc tổng cộng 8.100 tỷ đồng để đảm bảo sẽ triển khai dịch vụ này theo đúng cam kết.

Chiểu theo cam kết đưa ra thì Vinaphone đã vi phạm tiến độ. Một đại diện Bộ TT&TT khẳng định doanh nghiệp này sẽ bị phạt nhưng ở mức độ nào thì còn đang xem xét. Khoản tiền phạt sẽ bị trừ vào số tiền mà doanh nghiệp đã đặt cọc.

Rút kinh nghiệm từ những khó khăn mà Vinaphone gặp phải, những doanh nghiệp còn lại hiện đang gấp rút thực hiện khâu chuẩn bị để triển khai 3G theo đúng cam kết.

Theo dantri.com.vn
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko biết mạng nào sẽ xuất phát đầu tiên để mang tới 3g cho VN nhỉ ?
Việt theo. 99,99%
Bạn có thể chọn một trong những biểu tượng ở dưới cho đề tài của bạn: 😁

Ec ,,, theo dự kiến thi Vinaphone se cc 3 G vao tháng 10 , Mobiphone vào tháng 12 , Viettel thì 4-2010 .
Bên Vinaphone trễ rồi thì chắc Mobiphone sẽ cc 3 G đầu tiên .
Hy vọng VN mình có 3 G rồi thì các hãng điện thoại bắt tay với mấy ông nhà mạng bên mình cho ae đỡ phải mua hàng xách tay ....
3G đang được thử nghiệm
http://www.tinhte.com/forum/t228023-3/
các pro đang bàn tán này.
Sfone cung cấp 3G cách đây 3 năm rồi bác!
Theo tôi thì Mobile phone sẽ có 3g đầu tiên. Vina phone càng ngày càng lởm
java
TÍCH CỰC
15 năm
trả biết lên 3G hay 4G cái ống vinaphone dạo này mạng mẽo lởm vãi chưởng . . . . . . . toàn thấy gsm còn edge và gprs lúc có lúc xịt. . . .
3g ra thì em cũng chj dám tham khảo thôi chả dam dùng . Mong là nó bắt tay với mấy hãng dt lớn cho ae nhờ !
Me too.

..........................................................
hai lúa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không biết Iphone 3G & 3GS có dùng được không nhỉ😕
Con 8707 khi có 3G chắc cũng o ứng dụng dc nhiều.Cơ bản có con dell ins 1525 có khe cắm sim,chưa biết có ứng dụng dc gì không ?
Có 3G nhanh lên để còn đàm thoại thấy đc mặt nhau cho vui ....! Vinaphone dạo này chậm quá nhỉ ....! Kiểu này lại đổi mạng thôi ....!
mình nghĩ bác VT sẽ có đầu tiên đó hehhe
kinhvan69
TÍCH CỰC
15 năm
Vina tịt từ lâu rùi, ngó lên ngó xuống toàn mobi với viettel, viettel có lợi thế hơn 1 chút vì hạ tầng của nó toàn là "chỗ wen biết cả"
90% là viettel có trước
10% --> tin vào 10% này hơn: mobi có trc 😁
Việt Nam mà có 3g thì IP bán chạy phải biết ấy nhỉ.
hai_duong
TÍCH CỰC
15 năm
Chưa chắc đâu bạn, tui nghĩ BB chạy hơn đó 😁
heniken111
ĐẠI BÀNG
15 năm
tui nghĩ NOKIA sẽ chạy hơn vì phone có 3G của nó rẻ hơn khoảng 5 đén 6 cú là có một em HSDPA rồi còn BB thì phải hơn 9 cú mới có còn táo ngọt thì hơn 10 cú
salem2501
TÍCH CỰC
15 năm
Vina chậm là chậm so với tiến độ đã đăng kí thôi các bác ạ, nhưng đăng kí lại thì vẫn sớm hơn mobi và vt đới 😁
em thấy việt theo là có triển vọng ... vì bỏ ra số vốn lớn nhất thì phải lo thu hồi sớm .... hì hì
Nokia,Samsung,LG sẽ bán chạy vì máy có hỗ trợ 3G và HSDPA của mấy hãng này có nhiều hàng giá rẻ khoảng trên 3tr là có 1 chú 3G kiêm cả HSDPA như con n6120,Samsung U800.....:rolleyes::rolleyes:
hero_vn87
TÍCH CỰC
15 năm
mấy dòng giá rẻ giữ sóng rất yếu...điển hình thi em đã kiểm chứng EDGE cua BB voi SS va Nokia cua 2 bà chị...máy 2 bà chị hay bi rớt song EDGE
piandpi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nếu mà giá 3G nó khoảng 200 thì ok, chứ mắc hơn adsl thì em kíu xài Gprs lâu lâu tweet với vô facebook là cũng đủ rùi. Cũng chả ham :p
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
nghe nói là phạt nặng lắm đấy, ai biểu ham hố nói cho cố vào làm j để rồi không làm đc, phạt để mà răn đe
Có bác nào biết Vinaphone có (hay không) thử nghiệm 3G ở khu vực nào Hà Nội? Lăng Bác, Bờ Hồ vẫn chưa thấy gì. Đúng là tư duy bao cấp, còn vài ngày nữa là triển khai thương mại rồi mà im quá cơ!

Chắc là sẽ có nhiều gói cước cho nhiều đối tượng sử dụng. Các bác Vinaphone cứ phục vụ đàng hoàng, khách hàng sẽ trung thành với các bác. Riêng bổn phủ, cứ gói full dùng vì nhu cầu 3G để làm việc rất cao.
Chắc là em MOBIFONE sẽ tiếp nối.................
Đang dùng cả mobi và vina, thằng nào ngon thì dùng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019