Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lợi ích khi dùng phần mềm bản quyền thay vì xài lậu

Duy Luân
12/8/2019 21:34Phản hồi: 485
485 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản quyền ở Việt Nam chưa được quy định rõ ràng nên khó mà thực hiện đúng
Office 365 là đáng tiền nhất. Ngoài ra còn Spotyfy, Netflix. Adobe thì không mua nổi 😔
@tuanwell_izme sopitfy mình thấy đâu có đắt quá nhỉ
cái gì hợp lý và xứng đáng mình vẫn mua bản quyền dùng cho thoải mái
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
Ai cũng muốn sài app bản quyền hết. Nhưng một số trường hợp một là do app giá cao quá hoặc nhu cầu sử dụng ko chuyên sâu nên ko nhất thiết phải mua.
HoangGiangT
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiều lý luận hay quá. Cứ nghèo là được quyền ăn cắp, nhỉ! 😃
Mr. Tony
TÍCH CỰC
5 năm
Mình ủng hộ việc mua bản quyền.
Cái gì không có lậu hoặc cài lậu mất thời gian hướng dẫn nhiều thì mua cho nhanh, còn lại thì dùng lậu nhiều lắm.
namprince187
ĐẠI BÀNG
5 năm
nói chung cũng còn tùy nhu cầu nữa
Nếu không có bản lậu thì chưa chắc auto desk và adobe được dùng rộng rãi như bây giờ :rolleyes:

tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn có gắng để mua đồ có bản quyền
blackcat_760
ĐẠI BÀNG
5 năm
việt nam hỗ trợ khi gặp lỗi thì như shit... toàn tự thân vận động. mày mò tìm tòi... chứ hỗ trợ đc ái mọe gì mà hỗ trợ
Có nhiều phần mềm bản quyền mắc quá, mua không nổi. Doanh nghiệp thì cũng toàn xài lậu không, thậm chí ngay cả office cũng lậu. Cơ quan nhà nước thì không chịu update lên phiên bản mới hơn (giờ còn nhiều nơi xài Office 2003)
@anhgiap86 Chính bản 2003 mình thấy thân thiện, dễ sử dụng nhất Mặt vàng (39).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Có thể với 1 số người 😁
@anhgiap86 Thề mình chỉ quen với duy nhất bản 2003, bất cứ bản nào khác của Office mình đều nhận thấy rất khó để làm quen với các thanh công cụ Đầu tròn (4).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Hi. Bác xài các phần mềm khác thì đa số thanh công cụ cũng chuyển sang dạng ribbon, không phải menu như vậy nữa. Nó trực quan hơn rất nhiều, và rất dễ để cho người mới học cách sử dụng
quochuy0703
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có điều kiện cũng muốn dùng phần mềm có bản quyền.. nhưng giờ thực sự cần thiết thì mới mua còn lại thì tạm dùng freeware, ko có thì mới dùng phần mềm lậu
Ulrich1204
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái nào mua được thì nên mua ae ạ, bản thân mình chưa mua app/game nào nhưng đồ điện tử thì mình luôn cố gắng mua chính hãng
VuongKhanq
TÍCH CỰC
5 năm
Vậy Tinh Tế ủng hộ hay k ủng hộ việc sử dụng phần mềm lậu!?
Nếu k thì mấy post share app ..... đầy ra thế mà vẫn nhơn nhởn vậy!?

Bài viết mang tính kêu gọi ý thức cộng đồng hay gì nhỉ!?
kan299
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cá nhân tôi thấy dùng phần mềm có bản quyền thì đương nhiên tốt hơn nếu có khả năng. Nhưng dùng lậu chưa hẳn là cái j đó quá ghê gớm để phê phán. Nếu dùng chỉ cho mục đích cá nhân, học tập, nâng cao kỹ năng thì có thể thông cảm... nhưng dùng với mục đích thương mại, kiếm cơm thì nên mua bản quyền để thể hiện sự tôn trọng với pháp luật và tài sản trí tuệ của người khác
Mr.ZP
TÍCH CỰC
5 năm
Biết là tốt và nên sử dụng bản quyền thiệt, nhưng mà ở VN xài bản ..... quen rồi. Và nó cũng giúp tiết kiệm đc 1 khoản chi phí. Chứ khoản nào cũng xài bản quyền hết thì xem ra ... Nghèo kiết xác luôn quá. Với lại có 1 số phần mềm bản quyền không có phân phối chính hãng tại VN thì cũng khó mà hỗ trợ kỹ thuật khi cần thiết.
LuxiTD
TÍCH CỰC
5 năm
thế giới mở linux kìa, cần bản quyền gì đâu!
Tinh tế ko thiếu những bài chia sẻ app ....., còn nhiệt tình hướng dẫn anh em sao nay lại đứng 1 phía khuyên anh em đi theo chính đạo =)) thật sự lúc trước mình rất hay tham khảo và tải những thứ ấy do tinh tế share hoặc hướng dẫn, vì mình cảm thấy nó đáng tin tưởng hơn chỗ khác, nay lại thấy bài này thấy tội lỗi quá =))
@ChanhNguyen267 Mình đi xoá mấy bài ..... nhiều lắm mà xoá không hết đó 😁 đang tìm cách scan và xoá tự động

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019