Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi iMessage và Facetime đã kích hoạt lại được, anh em thì sao?

Quang Thái nè
4/7/2016 0:50Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngay ngày đầu tiên khi lên 9.3.3 bt4 thì sim của mình,sim của ông bác (bị lỗi như trên 2 tháng nay rồi) đều kích hoạt lên OK.
Face time thì chạy ngon mah iMessage thì ko send dc,cho tới cách đây 2 hôm tắt đi để kích hoạt lại thì tịt luôn cho tới giờ 😔:(:(
lemon90
ĐẠI BÀNG
8 năm
trên iphone thì số đt vẫn có imes bthg. nhưng mà mail thì ko đăng nhập được.
thanhdo96
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình không bị
minhthelong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình vừa vị khi đổi sim 4G vào ko kích hoạt đc thử đi thử lại thì mất 10k!Nên mình để vậy rồi khởi đông lại nó hỏi kích hoạt mất thêm 2k5 thì được!Hjhj
có ai giống mình k? kích đc imess rồi tự nhiên hsau mất bắt kích lại mà lần này tốn 5k 😔
mình vẫn đang không kích hoạt được, đã thử mọi cách, VPN, login trên macbook từa lưa hạt dưa vẫn không được. :'(. Mình đang dùng con mini 3 wifi.
lemon90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thôi khỏi dùng. đang đặt con vaio dùng rồi 😃
mình cũng không bị
Tình hình account mình mới tạo log vào máy khác được, và nó active được (ipod touch 4 ios 5xx). Nhưng rồi log vô Ipad mini 3 iOS 9.x.x thì vẫn bị lỗi kích hoạt. Mình log một acc đang dùng bên macbook vào Ipad mini 3 thì vẫn vào bình thường.
Có phải cái acc mới tạo của mình bị gì với con Ipad mini này không ạ.
Mình có 1 ipad mini 2 và 5s,ipad thì kích hoạt được tất cả,còn 5s thì k kích hoạt được j,mình rất đâu đầu và tốn khá nhìu tiền,và cuối cùng chỉ kích hoạt được face time trên 5s,còn imessage thì tịt luôn k bao h kích hoạt được,ai chưa kích hoạt được face time hãy thử theo cách của mình nhé...
Mình thấy có rất nhìu chỉ cách khắc phục kích hoạt face time...nhưng mình đã làm theo và k được,nên mới tự tìm hiểu và xem máy ở phiên bản nào,máy mình phiên bản LL và mình đã thử xem set ngày giờ wa mỹ xong thoát ra kích hoạt thử face time k ngờ nó nhận luôn,nếu k được mình sẽ chuyển ngày giờ wa nước khác nữa khi nào được thì thôi, mừng wa wa kích hoạt imessage mà k thấy tín hiệu j im ru,sau khi kích hoạt được rồi set ngày giờ về vn xài bình thường,ai chưa kích hoạt được face time hãy thử theo cách mình xem biết đâu thành công sao 😃
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trọng***Pro***Vũng Tàu ý bác là kích hoạt bằng ID Apple hả ? Chứ kích hoạt imessage, facetime thông qua sim số điện thoại từ nhà mạng của mình gửi tin nhắn request kích hoạt mà 😃 chỉnh vùng về usa hay nước nào khác làm gì nhỉ, em thấy nó không có liên quan thì phải ?
quocdongtq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kevin_lukas Uh dùng apple id hay sim đều ko dc ạ. Cả chỉnh vùng chình giờ restore các kiểu đều ko dc. Ức cái nưa là lấy con tai nghe sony xb950bt ra thì ipad ko kết nối đ. Chán thiệt chứ, đang dùng quen android. Cứ nghĩ đồ apple tốt lắm và dễ dùng lắm, ai dè ........
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quocdongtq Chắc do lỗi server apple thôi, tình hình chung mà, chứ cái này lỗi kích hoạt từ nhà sản xuất chứ liên quan gì đến đồ apple hay đồ android bác 😁
@kevin_lukas Mình kích hoạt bằng id apple và tn sim luôn mà chỉ có 1 cái face time được kích hoạt thôi,còn cái imess thì tịt luôn tới h mà tiền vẫn bị trừ hoài k dám gửi tn kích nữa
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trọng***Pro***Vũng Tàu Mình cũng vậy, mới check bill hôm qua, bị trừ hơn trăm ngàn tiền kích hoạt đây 😔 bữa đọc bài nào có mấy ông bảo máy world kích hoạt im với facetime không mất phí : )) không mất mới sợ, mình bị trừ hơn trăm trong tài khoản chỉ sau 1 ngày vọc vạch vụ kích hoạt, tắt mở liên tục nó vẫn không lên =.=
quocdongtq
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con ipad air 1 bản LL của mình vẫn ko dc. Mang ra cellphoné thì bảo là lỗi sever bên hongkong. Chán thiệt chứ. À nhà có cái tai sony xb950bt bluetooth xài với các máy khác ok mà bật bluetooth trên ipad thì chờ cả ngày chả thấy cái tai mà kết nối. Chán thiệt chứ apple
@quocdongtq Mình dùng con ipad mini 2 4g, tong 1 lând đuea cho thằng bạn mượn thì nó hhaapj icloud của nó, vậy là làm icloud mất 4g, sau đó đưa đứa em nó dùng 2 tháng, tự nhiên thấy trong máy có tk icloud, hỏi nó thì nó bảo là của bạn nó tạo gòum giờ konnhows passs. Làm icloud tập 2
Từ đó đến nay ko thể kích hoạt imess hay ft dc, trc đây dùng bt, mình đã tạo apple id trên chính máy ipad này luôn cũng ko dc, xếp lịch cho apple alo cho mình cũng ko dc, nói chung là đủ mọi cách cũng ko dc
Hiện nay đang dùng icloud chính chủ, vẫn chưa kích hoatk dc imess và ft, ai làm dc cứu với
o0kyo0o
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình kích hoạt imess, facetune thành công, không vấn đề gì
Nhưng dạo này chỉ nhắn được imess cho nhưng số trước đây đã từng nhắn imess
Các số lạ chưa từng nhắn imess thì không nhắn được (không hiện imess, số lạ kia imess ổn định bình thường)
2Khanhhp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có con 4s qt mà kick bằng sim mobi từ tuần trước đến h ko lên, ức chế là nó - tiền liên tục nếu ki ấn huỷ
Bữa trước mình bị nhưng sau đó nhà mạng Mobifone sửa lại. Lúc đó mình phải gọi lên tổng đài Apple ở VN liên tục để nhờ họ can thiệp, sau đó gọi lên nhà mạng Mobifone. Giờ lại bị nữa hả trời. Bạn nào bị trừ tiền thì điện thoại lên tổng đài bắt họ trả tiền lại, mình đã đòi và trả lại được 130k.
@Tonynguyen2507 Bởi mobi chán lắm bạn ơi
Đơn giản thôi các bác ơi,
vì 1 số bác chưa đăng ký dịch vụ tin nhắn quốc tế nên máy iphone ko gửi tin kích hoạt sang Server của Apple ở nước ngoài được.

Bác nào dùng Mobifone thì soạn tin DK(Dấu cách)QT gửi 999 (phí 200VNĐ để mở dịch vụ gửi tin nhắn quốc tế, ko mất phí hàng tháng), rồi vào kích hoạt lại là được nhé.

Chúc các bác thành công. :p:p:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019