Lỗi iPhone 5s không nhận usb desktop

legend92no1
26/3/2015 2:47Phản hồi: 5
Lỗi iPhone 5s không nhận usb desktop
iPhone khi kết nối với máy tính của mình gặp hiện tượng như sau
Khi cắm dây sạc vào chân usb của desktop và kết nối với iPhone thì gặp hiện tượng như kiểu mình rút và cắm sạc liên tục giống như chập chờn vậy (mình đã cắm cả đầu usb trước và sau của case, vì thế chắc ko phải vì chân usb bị bẩn hay lỏng), cụ thể như trong video.

Ở desktop mình cài driver đầy đủ, cài iTunes bản mới nhất, vẫn cắm usb thường thì nhận và copy paste bình thường. Main của mình là main Gigabyte. Mình show cấu hình máy mình ở dưới nhé
Dây sạc mình cắm vào máy tính khác vẫn nhận sạc và sync bình thường.
Các bạn cho mình hỏi tại sao lại như vậy? Mình muốn đồng bộ với máy desktop của mình ( nhà chỉ có 1 máy), hoặc restore fw mà thế này thì đành chịu. Cho mình cách khắc phục với nhé. Cám ơn các bạn nhiều 😃 😃
p/s: mình đã cài lại win nhiều lần và vẫn bị như vậy, cổng usb theo mình là vẫn hoạt động bình thường nhé.
1.png 2.png 3.png 4.png 5.png 6.png
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đổi máy tính khác, đổi sợi cáp khác, vệ sinh chân cắm trên ip. nếu không được thì hỏng bên trong ip rồi.
@haipvg cám ơn nhưng máy mình dùng đang ngon, cắm các usb khác nhận ok, sợi cáp thì mình cắm máy khác vẫn nhận, iPhone mình mới mua, cắm máy khác vẫn ok. vấn đề chắc về main hay gì đó mà mình ko biết.
ai giúp em với 😔
vince2409
TÍCH CỰC
9 năm
em vừa bị đây :v nghĩ là do cổng USB thôi, bác thử cắm cổng sau thùng máy xem, em cắm vào 1 trong 2 cổngdđằng trước nó giựt cục nháy sạc liên tục

có lẽ là do nguồn lớn quá thì phải
khi máy tính hiện lên như thế thì chắc máy sẽ hiện lên 1 dòng tương tự như vậy chứ thớt 😁
bạn thử mở khóa ip rồi mới cắm vào koi máy có hiện lên thông báo gì không ?
( mình mới cắm ip đầu tiên vào máy có bị như vậy, nó bắt mình xác nhận có tin tưởng vào máy tính không " chọn tin tưởng or trust tùy theo ngôn ngữ máy bạn " )

nếu không được thì bạn thử cắm máy bạn vào máy tính khác or mượn máy ai đó cắm vào máy tính đó koi có nhận hay không ^_^ rồi suy ra lỗi gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019