Lỗi kết nối thiết bị ios và macbook

ntbinh1985
19/2/2016 9:54Phản hồi: 20
Các bạn cho mình hỏi là hiện nay mình đang dùng macbook air 2015 cài os 10.11.2.Mỗi khi mình kết nối macbook với iphone,ipad thì thiết bị cứ báo ting... ting,kết nối rồi ngắt cứ như thế,mình sợ cáp hư nên đem cọng cáp và thiết bị đó qua máy windows thì kết nối bình thường,mình cũng dùng cáp khác trên macbook vẫn bị như thế.Bạn nào gặp trường hợp này và giải quyết được rồi hướng dẫn mình xử lý với,mỗi lần kết nối khó chịu quá,cám ơn các bạn nhiều
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng bị thế con Plus trên Mac,nhưng xạc pin >50% thì hết,bác thử xem có hết ko
@Khương Tử Tô Mình trên 50% thì cái iphone thấy được còn con ipad mini 2 thì vẫn thế
Cổng mấy em laptop nguồn ra ko đủ thì nó chập chờn nhưng bạn thử cắm cả 2 cổng usb nhé 1 cổng 1 con xem còn bị ko nhé phải cắm cả 2 nhé
Có bác nào có giải pháp hook ? xài hàng apple với apple mà ko kết nối được với nhau,ức chế quá @@
mình đang xài MBP 2015, 13" và 15", đều connect bt với 6plus, 5s, ipad, ko có hiện tượng j giống bạn cả. Như bạn nói thì rất vô lý, ko có chuyện pin thế này thế kia mới connect dc.
Cái này 1 là phần mềm (cài lại os xem thế nào)
2 là phần cứng, cổng kết nối có vấn đề, đem ra trung tâm ủy quyền của apple để kiểm tra.
Có thể thử thêm 1 cách nữa là đem iphone ipad connect với 1 máy mac khác, nếu bt chắc chắn là do máy mac của bạn có vấn đề.
@perfectman3010 mình dùng cả MacBook và iMac nhưng thỉnh thoảng vẫn bị trên cả 2 thiết bị thì chắc chắn ko phải do phần cứng hay phần mềm,ko riêng gì mình mà thằng bạn mình dùng con MacBook 12 vẫn thỉnh thoảng hay bị như thế.nhưng nếu sạc pin lên >50 thì ko bị nửa
Mình cũng bị trường hợp này. Ko biết giải quyết thế nào.
Máy mình là MBP 2016, iphone 6 và 7 đều bị 😔
@mrliem.itvn bác up macos và itunes lên bản mới nhất đi
nếu vẫn k ddc thì cài lại os xem
@sagittarius1312 Mình chưa thử cài lại OS chứ còn đâu tất cả đều update mới nhất rồi nhưng vẫn bị.
Chỉ sợ cài lại OS mà vẫn dính chưởng thì công toi 😆
xllx
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình cũng bị như vậy dùng mba 2013 , ip 6s+ vs xsm đều bị ức kinh khủng :"(
hoangemini
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bluecheng Nếu máy bác không có nhiều dữ liệu thì làm theo cách của bác gold.d.ta1988 thử, chứ em thì em biết mỗi câu lệnh đó 😅
@hoangemini báo cáo với cậu sau khi cài lại dc khoảng 3 ngày kết nối ok.thì hqua nó lại bị lại haizzz bó tay thật sự luôn~~''
hoangemini
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gold.d.ta1988 vậy sống chung với lũ và câu lệnh huyền thoại thôi bác ạ 😂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019