Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

lỗi lumia 520 không kết nối được với máy tính

chuot2411
27/4/2013 7:33Phản hồi: 17
lỗi lumia 520 không kết nối được với máy tính
mình đã thử mọi cách nhưng khi cắm cáp vô thì thì chỉ xuất hiện cái biểu tượng điện thoại,còn mấy folder thì không thấy đâu.bác nào biết cách giải quyết thì chỉ mình với nhé.mình đã thử trên win 7 và cả win 8 nhưng đều như thê.mình có cái hình cho mọi người xem
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn thử với máy tính khác xem
hoặc do cọng cáp
mình xp sp2 kết nối ầm ầm đây 😁
@tan_bien_ptd Sao máy mình cũng win XP2 mà nó ko nhận ra điện thoại hay thẻ nhớ vậy, bạn chỉ giúp mình cái, có cần phải cài thêm gì ko?
chuot2411
ĐẠI BÀNG
11 năm
@heonhoibom1983 bạn thử format thẻ xem sao😁
@heonhoibom1983 Mình cũng XP nè, không cài cái gì hết trơn, cắm cap vô là nó hiện ra cái hình điện thoại, trong đó có 5 mục.....Mình mua một cái thẻ nhớ cắm vào nó cũng hiện ra lun...Nếu bạn mún làm nhạc chuông thì dễ lắm, bạn tải một bài nhạc mà bạn thích, sau đó cắt lấy điệp khúc còn khoảng 30s thui, rùi save vào thẻ nhớ, vào đt tải add nhạc chuông đt, khi bạn vô add này thì tự nhiên nó xuất hiện những bài nhạc bạn cắt trong thẻ, bạn thích cái nào làm nhạc chuông thì làm. Lumia này có cái khó là nó không hiện SD thẻ.....Kệ ik
An96
Trứng
9 năm
@tan_bien_ptd
chuot2411
ĐẠI BÀNG
11 năm
thử máy khác mà cũng không thấy gì.hay là do con lu này lỗi gì nhỉ.ngày này mò mẫm mà chưa được​
Có khi nào dt bạn có đặt pass không,nếu có thì mở ra trước nhe'
tháo thẻ nhớ ra rồi cắm lại máy vào máy tính là đc còn thẻ nhớ thì fomat lại
chuot2411
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình format cái thẻ nhớ cái là được.😁
1stMrC
TÍCH CỰC
11 năm
@@ mình hiện vậy như vẩn ok
đổi cap xem
chuot2411
ĐẠI BÀNG
11 năm
@1stMrC không cần đổi cap,mà rút thẻ nhớ ra format cái là đươc.chả biết tại sao thằng lu này nó rắc rối thế đấy.bây giờ thỉ ổn rồi
Bác nào chưa bật máy mà cắm cáp thì chờ khởi độg xog rút ra cắm lại nhe 😃
Bạn chỉ cần thoát hết chương trình đang mở trong đt ra rồi cắm vào và mở ra là được thôi 😃
An96
Trứng
9 năm
@Black Jackz Sun mình đang dùng win 10 khi cắm điện thoại lumia vào thì chỉ sạc pin đc ko sao chép dưz liệu được liệu có pải do máy tính thiểu driver j đó ko và mình pải làm thế nào
mình kết nói với máy tính thì nó hiện ra cái hình máy ảnh trong computer.vậy là sa0 vậy mấy bạn?
minh cung bi nhu vay..lam du thu,nhung khong dc,moi mua ve.thi ket noi dc,vai lan,sau do thi k...chan wa
tranhoanges
ĐẠI BÀNG
9 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019