Lỗi màn hình iPad Air, có ai bị chưa?

bumblebee091
11/12/2013 6:9Phản hồi: 576
576 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai thấy con trên bị ám màu xanh (blue) ở cạnh dưới ngay chỗ nút home ko (kế bên chữ Maps 1 chút) ?, bị lỗi gần nút home, màn hình ko bị nửa vàng, thì theo em suy luận máy của bác là Mini Retina chứ ko phải Air 😁
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
@bumblebee091 Model introduced: 2013
Serial number: DLXLPDVGFLMM

Number of lookups done last 30 days: 3
You will be limited to 10 lookups per 30 days.

Nice Name: iPad mini Retina (2nd Gen - Cellular)
Family name:
Model Number: ME824
Group1: iPadMini
Group2: WiFi-Cellular
Generation: 2
CPU speed: 1.3GHz
Screen size: 7.9 inch
Screen resolution: 2046x1536 pixels
Colour: Please tell us what colour this iPad is (on the back).
Production year: 2013
Production week: 46 (November)
Model introduced: 2013
Capacity: 32GB
Memory - flavour: xx
Factory: DL (China - Foxconn)

Bác rất tỉnh đúng là cao thủ trên lóc tủ 😆 Em nhìn mà tưởng air
ReamsX
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu thế thì con mình cũng bị ám xanh nhẹ, đung hơn là ám cái màu lai giữa xanh và vàng. Bên phải hơi ám hồng nhưng rất lạ là mình thấy ám hồng rats tuyệt trong khi màu nước tiieeur lại rất ức chế 😆)))
em đoán mò thôi bác, ai ngờ trúng thiệt 😁, mà bác có thấy ko ? , tại hình chụp khó thấy, cầm trên tay chắc thấy :D.

nhưng con này chỉ bị nhẹ, bác giữ lại xài đi màn trắng xanh đẹp ghê. còn air bị nặng hơn nhiều, chúc mừng bác mua đc màn trắng xanh em ao ước :D
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
air chưa thấy bác nào up lên mà màn ko bị gì nhuể :| chả nhẽ dính cả
chủ yếu nhìn ra hay không thôi, chứ tình hình này thì con nào cũng bị, ko nặng thì nhẹ. mấy bác bên nước ngoài đổi tận 2-3 con còn bị thì rõ ràng tỉ lệ bị lỗi ko thấp 😔
ReamsX
TÍCH CỰC
10 năm
Hix vừa so với con air của thằng bạn hàng xóm, màn nó trắng tinh, không trắng xanh cũng chả trắng vàng, sáng hơn màn của mình một chút. Nếu để ý kĩ thì sát mép bên phải màn nó có hơi một chút vàng nhưng gần như không nhìn thấy. Rìa trái máy nó bên trên nhìn kĩ thì thấy có hơi bị vạch đen nhưng cũng rất khó nhìn. So tổng thể với màn của mình thì nó là màu trắng, còn mình hơi ấm hơn và không sáng bằng. Thôi tạm hài lòng vậy, dù sao màn mình cũng không bị vạch đen 😆))

P/s: nhưng nói gì thì nói, cảm giác trắng sáng nó vẫn có gì đó rực rỡ hơn haizzzz
mấy bác cho hỏi là futureworld nó nhận bh dù ko mua máy ở đó, nó làm thế thì đc lợi gì? trong khi nó tốn tiền thuê mặt bằng
nó là Premium Reseller (đại lí cấp 1) nên đc Apple hỗ trợ nhiều lắm bác, chưa kể nó còn đc Uy Tín nữa. em nghe đâu với mỗi đơn nhận bảo hành thì sẽ đc tiền dịch vụ do Apple cấp, nên chẳng có lí do nào để nó từ chối máy của bác trừ khi máy bác vi phạm luật bh của tụi nó thôi 😁
sẵng thông báo cho những bạn nào chưa biết: hồi sáng mình lên Futureworld 240 Nguyễn Thị Minh Khai thì đc báo là tuần sau sẽ nhận BH ipad air 4G
tin vui cho bác nào đang xài bản 4g. cám ơn bác thông báo rất hữu ích 😁
ReamsX
TÍCH CỰC
10 năm
Ơ thế ở Hà Nội có được bảo hành không các bác
tất cả các chi nhánh của Future World, mà nếu em nhớ ko lầm thì FW có ở HN đó bác
ReamsX
TÍCH CỰC
10 năm
@bumblebee091 Thế cái lỗi 2 nửa màn hình không đồng nhất màu có được bảo hành không bác, và liệu cái máy bảo hành cho mình apple có check lại trước khi giao không hay giả sử đổi dc e khác rồi về lại dính lỗi viền đen chả hạn. Mình đang ngại vấn đề này
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
có khi dùng 1 thời gian nó lại hết nửa này nửa kia ý chứ . Đang thắc mắc có thể do tấm dán màn hình ko. Tại giờ chưa thấy ai dán tấm dán chống vân
buiduchh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy e thế này ổn không các bác. E mua ở uscom, con trước hở sáng nhều quá, đổi được con mới thì ntn. Định đổi con mới nhưng thái độ cuả bên họ không thoải mái lắm và vặn ra lắm kiểu. Mà cũng chẳng bao giờ để ý đến cái lỗi đó nên em thôi luôn. Hình như cũng bị nửa vàng nửa xanh 😔
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
@buiduchh bác chụp cái màn hình cài đặt chung đi
ReamsX
TÍCH CỰC
10 năm
Máy bác nửa xanh ám vàng đủ kiểu rồi, mình nhìn là biết. Mình cũng mua ở uscom. Đây cái thứ 2 rồi vẫn bị này. Giờ vác hàng ra đổi chắc nó không cho đâu vì dù sao tiền mình đã mất. Với cả cái quan trọng nhất đó là chắc gì con mới đổi đã không có lỗi. Có người đổi 9 lần vẫn bị. Tốt nhất nên đợi bảo hành đổi máy mới còn mong họ check cẩn thận rồi mới đưa chứ đổi kiểu bóc hẳn hộp mới thì tù mù lắm mình deck dám nữa, về nó không vàng thì lại đen xì 1 góc hay lại hở sáng tùm lum thì nhục

Mà từ nay có lẽ riêng hàng apple thì chơi refurbished hơn là chơi brandnew, tiếc muốn hàng đấy phải đợi lâu với cả chả thấy đâu ở Việt Nam! bán.
Tiện đây bác nào ở Hà Nội mà cũng có ý định đi bảo hành thì đợi 1 tg nữa, ít nhất sang tuần rùi cùng đi bảo hành với mình không? 😁 thử ra future world xem.
buiduchh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ReamsX Bác ở đâu vậy. E cũng đang định đi. Có j ae mình đi chung cho mạnh 😆
dathero
TÍCH CỰC
10 năm
@buiduchh Chờ khi nào người ta phản ánh hết bị lỗi rồi đi 😁 bây giờ chắc gì đổi được máy không lỗi? Thấy có người đổi 5,6 cái vẫn bị =))
dathero
TÍCH CỰC
10 năm
Từ từ qua Tết đem qua FutureWorld đổi máy 😁 bây giờ cả lô đều bị thì đổi cũng không thoát =))
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
Bác nào ở HN hẹn đi cùng đổi đi cho đông làm khó dễ đc đổi.
Ai đi cho em 1 slot
ReamsX
TÍCH CỰC
10 năm
Mình ở Ba Đình, bác nào muốn đi thì inbox mình sdt cho dễ liên lạc nhé rồi cùng hóng khi nào thời điểm thích hợp mà mọi người kêu nó hết bị rồi thì ae tinhte ta cùng rồng rắn đi đổi cho có đội =)))))
songhiend
TÍCH CỰC
10 năm
@ReamsX hixhic e ở Sg
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
@ReamsX bác cứ post sdt đi
@songhiend mình cũng ở Sg nè bạn
songhiend
TÍCH CỰC
10 năm
@thiendinh789 giao lưu học hỏi với bạn,mới xài ios thôi,đang check con air 32g 4g ở Râu vàng nè
zenphan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thêm 1 góc khác của em nó....
buiduchh
ĐẠI BÀNG
10 năm
E ở cầu giấy. Rồng rắn ra nó sợ chết khiếp. K đôi k được =)))
cutrung
TÍCH CỰC
10 năm
@buiduchh bác giờ rảnh ko em mang máy qua cùng tét @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019