Lời Mở Đầu - Chào Mừng Bạn Đến Với Thế Giới Của Apple

vuhai6
14/2/2009 8:20Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết hay!
thấy nhiều người xài Mac mình cũng thích, hôm rồi ghé cửa hàng xem thử và tìm hiều, được mấy anh bán hàng nói nếu mua Macbook 2011 thì đã có tích hợp ngôn ngữ tiếng Việt, nên ko cần cài thêm bộ gõ chữ Việt và Font chữ Việt nữa. Nhưng khi đọc bài trên diễn đàn thì mình vẫn còn phân vân ko biết có đúng vậy ko, mong các bạn hướng dẫn thêm.
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng rồi bạn. Mac OS X tích hợp Unicode rồi nên chỉ cần chọn kiểu gõ tiếng Việt của bạn thôi. Vẫn có những hạn chế nhưng nói chung là đủ dùng rồi.
@thinhphat1986 Xin cảm ơn bạn. Hy vọng 1 ngày gần đây mình sẽ trở thành thành viên sử dụng Mac.
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
@serama Mình là 1 người dùng Windows lâu năm, bây giờ vẫn dùng song song cả Windows và Mac OS trên chiếc Hackie của mình. Có điều ít khi khởi động vào Windows lắm. ĐÚng là Apple không ngoa khi quảng cáo về những chiếc máy tính của họ: "Đừng chỉ nâng cấp máy tính. Hãy nâng cấp toàn bộ trải nghiệm của bạn khi dùng máy tính MAC".
mickie81
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks chu topic , bay viet hay lam
VoAnh_Voz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình tải một số file từ app store của apple về để cài đặt và mình muốn lưu các bản cài này để lần sau không phải tải thì vào đâu để copy các bro nhỉ?

//: Xin lỗi vì mình quá gà và vừa sang Mac được mấy ngày 😔
số là e mới tậu con macbook air 2011, OS X 10.7.4 lion, hôm qua trong lúc vọc phá trong mục desktop & Greensaver (System Preferences) , thì tự nhiên bị treo luôn, muốn thoát ra thì fai dùng force quit, sau đó vô lại cũng bị treo i chang như vậy, xin các bác giúp đỡ giúp e với,e thì mới gia nhập làng Mac mới đây àh. e có kèm theo mấy cái file hình chụp để các bác hiểu rõ hơn mà giúp em chữa bênh cho con vợ yêu của em!nếu dc, bác nào tốt giúp e, send mail cho e biết với nha!hix,vì con vợ e phục vụ cho công việc tại cơ quan hàng ngày,nên e lo lắm,mong các bác reply cho e sớm theo địa chỉ duyminhvangdl@yahoo.com.vn hoặc hướng dẫn e sẵn trong này để lỡ có ng giống e thì còn biết khắc phục!thành thật thanks các bác hixhix! File hình của em chụp theo cách command + Shift +3 , nên ko thấy con chuột đang quay bánh ngũ sắc, bi treo nha bác! ( Các bác cho e sr vì ko biết phải hỏi vđề này ở đâu,thấy bác vuhai ơ đây nên e hỏi đại,mong các bác lượng tình tha thứ)
Screen Shot 2012-06-18 at 12.11.57 AM.png
Screen Shot 2012-06-18 at 12.12.17 AM.png
Em dùng mac mấy tháng mà lười, khó gì toàn vác sang ông anh nhờ giải quyết. Giờ chắc phải tìm hiểu tử tế, mà em đi làm các bác cơ quan toàn dùng vntime. May em ko cài đc, huhuhu. Có ai cài hộ em đc ko? E cám ơn nhìu
em moi mua con mac pro13" o nhat,e dang o nhat,
may cua ko goi dc voice.vao fan can dat thi no noi la,chao mung ban den voi mac os x,voice dang trong qua trinh thus hien,the co nghia la e fan cho a,e mua dc 2tuan roi,hay o nhat ko goi dc nhi?
Mình ở Cần Thơ, không biết khi nào mới có diễn đàn Tinh Tế về tới Cần Thơ!
Cám ơn anh Vũ Hải bài viết của anh quá hay!

Nút Thanks ở đâu anh?
thanks bạn nhiều mình mới biết sử dụng Mac thôi bạn
mạn phép các bác cho em hỏi máy apple có cài windows 7 được ko ạ ?
Cac Bac cho hoi lam the nao auto hide top menu
@mocoi câu hỏi của bạn không rõ ràng khó lòng mà giúp bạn đươc , ;))
minh tim trong nay chua tim ra cau tra loi huong dan , mong cac bac thong cam , hom nay la ngay dau tien minh su dung mac book air
Bai viet bo ich lam bac oi.

Nguyen Ngoc Hoang Phuc
01218816679
phucziban007@gmail.com
nghe chữ Apple không thoy đã khoái oy` chứ chưa cần đến dùng 😁
trahoanuvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi chút .
Chẳng là e mới mua lại 1 con Mac của một người trong diễn đàn. Mà về tìm tòi chả thấy cái thông tin máy là máy gì cả các bác ah. Ví dụ đời máy là gì ấy e thấy có mỗi chữ early 2011 thôi. Mac 15.4 inc. Các bác làm ơn cho e hỏi muốn check xem đời máy đấy là số bao nhiêu VD : MC700 chả hạn ấy thì làm cách nào ah.
@trahoanuvip lên appstore down mactracker về nó sẽ báo cho bác biết đầy đủ dòng nào đời nào và suất xứ ở đâu.
trahoanuvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieu_hung Cám ơn bạn nhé. Mình thử ngay đây hi 😁
trahoanuvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm phiền bạn cho mình hỏi chút đc không?
Chẳng là mình kiểm tra ổ cứng thì thấy ghi là :
C300-CTFDDAC256MAG:

Capacity:256.06 GB (256,060,514,304 bytes)
Model:C300-CTFDDAC256MAG
Revision:6
Serial Number:0000000011070303488E
Vì khi bán người kia rao là SSD 256 nên mình muốn hỏi xem cách xem ổ SSD như thế nào.
Thanks 😁
xem ôt cứng thì vô about this mac chổ quả táo -> more info bên trái chổ phần ổ cứng bác click vô. ổ này của bác là Crucial RealSSD C300
trahoanuvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieu_hung Xin chân thành cảm ơn bạn.
em moi mua con mac mun doi pass moi ma ko pit pass cu cua may la j thi lam the nao may bac thong cam chi gium

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019