Lời nhắn: Anh em đi xe hơi đừng sử dụng đèn cảnh báo nguy hiểm bừa bãi

Nam Air
30/9/2018 7:30Phản hồi: 338
338 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AJINGON
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái đèn này mấy ông qua vòng xuyến là hay bật nhất, đi sau ức chế vô cùng, đếch biết nó vòng tiếp hay ra luôn.
Chỉ muốn húc cho phát!
mobile123
TÍCH CỰC
6 năm
Ở vn ko ji là ko thể
version1000
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ra đường thấy TH này bật đèn này rất nhiều, chắc do thi đậu mà ko cần học luật -_-
Hay gặp nhất là mấy thằng đầu đất đi thẳng ở ngã 4 lúc nào cũng bật đèn này. Trong đầu bọn nó suy luận là: signal trái là rẽ trái, signal phải là rẽ phải, vậy đèn nháy cả 2 bên nghĩa là ở giữa cũng có nghĩa là đi thẳng. Người đi bên trái nó tưởng nó rẽ trái vì nhìn thấy signal trái, người đi bên phải nó tưởng nó rẽ phải vì nhìn thấy signal phải, tóm lại là tất cả phải nhường nó hết. Nhiều lúc bực hết cả miền.
vào vòng xoay, em thấy nhiều xe cũng bấm đèn này, (không biết là có được hay ko?), nhưng cũng làm khó cho nguòi đi sau ko biết nó đi như thế nào
lecaothang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mưa to và tầm quan sát bị hạn chế như trời sương mù dày đặc nên bật đèn harzard nhé chủ thớt. Cái đèn sương mù bác nói gặp tình huống trên nó quéo cò nhé nhất là xe full led thì bật màu vàng harzard là tốt nhất và ánh sáng phát ra được khoảng cách rất xa cảnh báo. Còn vụ bật thì ra đường mấy a chị giờ bật búa xua thậm chí đi sai xong thò tay bật như bùa hộ mệnh vậy có ngày vỡ túi khí
xe máy mình cũng gắn hazard mà chẳng biết khi nào nên bật 😆
Tất cả là do HỆ THỐNG GIÁO DỤC hết ! Ai đời đèn cảnh báo sự cố mà mấy ông DẠY LÁI ở VN cứ bảo các học viên là dùng đèn này để xin ĐI THẲNG nên đến các giao lộ thì các con giời cứ bật để được ưu tiên đi thẳng thôi.
Nhiều thanh niên đỗ xe dưới lòng đường cũng bật đèn này để chống chế
cái này bọn trẻ con hay nghịch lắm
Gặp sự cố vs dẫn đoàn chạy tuor là hay dùng
Nhiều lần chạy xe máy cũng thấy mấy oto hay bật đèn nháy, tưởng đây là ám hiệu báo có chốt công an chứ 😆
lenhan555
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chạy đường Lý Thường Kiệt, gặp mấy ông xe Bus chạy giữa giữa đường còn bật harzard light nữa. Lúc đó không biết sao vượt qua nữa. Bực mình kinh khủng.
huydcc
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy cái này là truyền tai nhau của mấy bác tài. Chẳng có cái luật nào bắt đi qua vòng xuyến phải bật đèn cảnh báo. Nhiều khi mình đi bên trái xe vào vòng xuyến. Thấy nó xi nhan trái tưởng rẽ trái, đạp phanh dúi lại. Hoá ra xe ấy đi thẳng. Đi chậm lại phía sau mới thấy nó nháy 2 đèn. Mấy bác xe tải to là hay bật cảnh báo vô tội vạ
@huydcc Vấn đề vào vòng xuyến bật xi nhan trái cho dù là sẽ đi thẳng thì khi học thi bằng mây ông thầy cũng dạy vậy mà
huydcc
TÍCH CỰC
6 năm
@Lehungvifah Họ rẽ trái và xi nhan trái thì mình có bảo sao đâu. Họ đi thẳng và bật đèn khẩn cấp. Khi ấy xe đi làn trong sẽ tưởng họ rẽ trái nên phải giảm tốc để nhường. Thế mới mất việc chứ
@huydcc Ý em là khi vào vòng xuyến họ bật xi nhan trái, ra khỏi vòng xuyến lại đi thẳng, thầy dạy cũng vậy, ko biết là đúng hay sai
Thái Hà El
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thế bất nào mà mấy ông tài xe khách vượt bật cảnh báo, qua ngã tư cũng bật cảnh báo...
Không hiểu từ đâu ra cái khái niệm "XI NHAN THẲNG".
haputin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sợ nhất mấy bác tài như sau:
1. Đi thẳng qua ngã tư bật đèn nguy hiểm. Nghe truyền miệng lại ý là tôi đi thẳng thì bật cả 2 bên nhưng xe sau lại đang k hiểu bác rẽ bên nào
2. Đi tối bật pha quá căm thù luôn
3. Đang đi có điện thoại dừng luôn giữa đường hoặc chỗ chờ đèn đỏ để nghe. Mặc kệ bọn đi đằng sau. Mình dính khá nhiều trường hợp này. Các ông cứ nghĩ có điện thoại dừng lại nghe cho an toàn nhưng riêng cách các ông dừng xe nghe là dễ bị tai nạn rồi.
3 điều trên đối với 1 ng cầm lái vô lăng ô tô là quá quê mùa ạ.
tonybom
TÍCH CỰC
6 năm
Ở VN khó nói lắm. Đôi lúc em cũng quên tắt hazard sau khi sử dụng 😔
levinh05
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bổ sung chút là khi đi cao tốc mưa rào to mà tốc độ đi trên 50km/h anh em cũng nên bật đèn báo nguy hiểm nhé, vì lúc ấy tầm nhìn cực thấp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019