Lợi nhuận Quý 2/2017 của LG Display tăng gấp 18 lần năm ngoái, sẽ đầu tư thêm 13,5 tỷ USD vào OLED

agp8x
25/7/2017 10:36Phản hồi: 78
Lợi nhuận Quý 2/2017 của LG Display tăng gấp 18 lần năm ngoái, sẽ đầu tư thêm 13,5 tỷ USD vào OLED
LG Display vừa công bố lợi nhuận Quý 2/2017 đạt được là 721 triệu USD, tăng gấp 18 lần so với cùng kỳ năm ngoái. Bên cạnh đó, hãng cũng lên kế hoạch đầu tư đến 13,5 tỷ USD nhằm tăng cường sản lượng màn hình OLED để đáp ứng sức cầu ngày càng cao của thị trường.

Lợi nhuận ấn tượng của LG Display đến từ việc sản xuất màn hình TV 4K cũng như các loại tấm nền cao cấp khác. Thành công này được cho là động lực thúc đẩy hãng đầu tư đến 13,5 tỷ USD trong vòng 3 năm tới, nhằm tăng sản lượng màn hình OLED. Theo đại diện của LG Display, số lượng khách hàng sử dụng TV và biển quảng cáo ngày càng nhiều, bên cạnh sức cầu ngày càng cao của thị trường di động và xe dành cho công nghệ OLED.

Trong tổng số 13,5 tỷ USD, 7 tỷ USD (7,8 ngàn tỷ won) sẽ được sử dụng để đầu tư cho hệ thống sản xuất nội địa. Cụ thể hơn, 2,8 ngàn tỷ won sẽ dành để xây dựng thêm dây chuyền sản xuất tấm nền OLED cỡ lớn cho TV. 5 ngàn tỷ won được dùng để phát triển dây chuyền sản xuất tấm nền OLED dẻo cỡ nhỏ dành cho điện thoại.

Bên cạnh đó như đã đưa tin sáng nay, LG Display hiện đang cân nhắc việc đầu tư sản xuất tấm nền OLED cho TV ở Trung Quốc. Đây là dự án liên doanh, với 70% cổ phần thuộc về LG Display.

Mời tham khảo thêm: LG Display cân nhắc việc sản xuất tấm nền OLED TV tại Trung Quốc, giá sẽ rẻ hơn?

Theo Reuters
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hanikate
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chúc mừng LG. Vẫn thích LG hơn Sam. Có lẽ vì...
@hanikate Vì LG vô hại
Quý này các anh công nghệ Hàn làm ăn tốt quá nhỉ. Ủng hộ các thím cạnh tranh lành mạnh để các sản phẩm giảm giá cho em được nhờ.:rolleyes:
Tăng tận 18 lần lợi nhuận..
18 lần của 1, với 2 lần của 100 thì cái nào to hơn,
copee
TÍCH CỰC
7 năm
@quocanh_ltk bác đéo hỉu vè sức tăng trưởng ah
nsditn2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quocanh_ltk Nó giống như hút máu và tập thể thao thì cái nào được nhiều máu hơn. Đương nhiên, hút máu thì nhanh hơn rồi. Chẳng cần làm gì nhiều cho mệt. Có cừu đến nộp mạng.
@quocanh_ltk vâng
Rồi 18 lần của 18 là 324
2 lần của 200 là 400
Rồi lại 18 lần của 324 là 5832
2 lần của 400 là 800 đó thím
Đường xa mới biết ngựa hay.
Đầu óc có hạn nên tầm nhìn cũng chỉ có thế!
@songoku_1206 cho bác 1like
LG thì màn hình rất đẹp và chân thực, còn Samsung thì ảo tung chảo.
@Đặng Vi Phú
Mình vốn ghét cái màu lòe loẹt của samsung thầm bảo k bao giờ mua sam.
Tự dưng ôm tiền đi mua con note về mới phát hiện là noa có chế độ hiển thị cơ bản. Cũng chả đến nỗi nào, cơ bản là k lòe loẹt nữa.
Nhưng mình thấy vẫn còn thua ips hehe
thuyfoet
TÍCH CỰC
7 năm
@Đặng Vi Phú 1 thanh niên sống ảo cho hay!
Màn lg thì quá ổn
Thực tế thì TV của LG có chất lượng khá tốt. Hy vọng LG sẽ ngày càng thành công với OLED.
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
Lác đác có thành phần vào nhặng xị, mà trong số đó chắc éo gì dc dùng oled.
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Có bác nào giống e ko: nhà ko có TV Oled. Nhưng vẫn down video demo 4k Oled về tự sướng trên Oled của S7 edge.
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
@forever12800 Xin phép cười khẩy môt tí. Google nhé bác!
@bkpro185 Em chỉ muốn có cái link mà các bác làm khó em quá 😆. Hay k phân biệt được oled vs super amoled nhỉ?
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
@forever12800 Bảo bác google mà bác ko chịu gõ thì chịu vậy. E khuyên thật bác bảo oled vs amoled khác nhau trong này thôi nhé. Ra ngoài đường đừng nói như vậy. Còn link thì ko có cho bác đâu vì mọi ng cũng phải google mới tìm đc link
ngon cho LG
18 lần mà có 781tr k ăn thua LG nhỉ. Xách dép cho sam...thời gian nữa sam xuất tấm nền oled to thì hết thời
@Vá Săm Xe Tăng Ss sx to, thì lg ko biết sx màn nhỏ =))
@Vá Săm Xe Tăng Lại seeder nữa đây
@Sfvnthanh See là gì. K hiểu số liệu thực tế thôi
@Vá Săm Xe Tăng fans Sam quá nhanh quá nguy hiểm, mà nhìn lại thì bây giờ có làm tv oled đc đâu, ss chỉ mạnh mảng đt thôi
@dungkaty2021 Úi zời. Vẫn là số 1 thế giới...
IdolPC
TÍCH CỰC
7 năm
"Trong tổng số 13,5 tỷ USD, 7 tỷ USD (7,8 ngàn tỷ won) sẽ được sử dụng để đầu tư cho hệ thống sản xuất nội địa. Cụ thể hơn, 2,8 ngàn tỷ won sẽ dành để xây dựng thêm dây chuyền sản xuất tấm nền OLED cỡ lớn cho TV. 5 tỷ won được dùng để phát triển dây chuyền sản xuất tấm nền OLED dẻo cỡ nhỏ dành cho điện thoại."
Bác chủ viết 5 NGÀN TỶ WON mới đúng.
Tivi oled mắc tiền òi. Chưa có đk trải nghiệm
lambang01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giản Dao bây giỡ 50 củ là mua đc oled rồi, ngang mấy con led chứ mấy
@Giản Dao muốn trải nghiệm thì ra siêu thị nha bác, bữa e qua NK thấy mà mê
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
Tấm nền của LG thì nổi tiếng rồi
killer4568
ĐẠI BÀNG
7 năm
@unlimited seeder SS mạnh động vl, màn oled cỡ bự SS còn lâu nhé, thời gian nữa là khi lào
Mảng tv thì lg đỉnh rồi.
@niemtinhp TMPDOODLE1500995809605.jpg
@Galaxy ward Lỗi này là lỗi gì thế bác? Màn của mình sau 3 năm sử dụng cũng bị sáng tại 1 điểm, giờ nó thành 4 điểm sáng tưng bừng trên màn hình.
@nonut Nó bị rụng các cơn tụ sau màn hình.Cang để lâu nó càng rụng nhiều mảng ra thợ nó gắn lại.Chat lượng không được như trước,,,
hquangvn
TÍCH CỰC
7 năm
Samsung còn đang mải mê thôi miên người dùng với panel VA dưới cái mác QLED. Ủng hộ cho panel OLED của LG giảm giá thôi.
@hquangvn ủa vậy sao đt lg hay ip xài panel lcd lại khen đẹp, trung thực? giờ quay sang nói ss thôi miên lcd?.
hquangvn
TÍCH CỰC
7 năm
@ragefighter Bạn tìm hiểu QLED của Samsung đi rồi sẽ hiểu ý mình muốn nói gì.
Mới lợi nhuận 721tr mà đã đầu tư 13,5 tỉ. Cú này LG chơi lớn rồi.
fancy90
CAO CẤP
7 năm
Mỗi cty có 1 thành công riêng ,xin chúc mừng
mảng này còn phát triển ác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119