Lỗi No All - Cảnh báo các máy 3gs tuần 33/2011 trở về sau

kbty
6/11/2011 4:13Phản hồi: 1.168
1.168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đề nghị bác chủ topic nên sửa tiêu đề: Lỗi NO ALL - Cảnh báo các máy 3GS tuần trên 35/2011.
Em vừa bị con 3GS 8G tuần 46/2011 dính lỗi No All đây:

IMG_0056.PNG IMG_0058.PNG
@chủ thớt: đúng đấy, cần sửa tiêu đề để 3GS đừng hối tiếc.
vậy các pác cho e hỏi với những con tuần cao như vậy thì có cách nào unlock ko ạ........
Các bạn nên tránh xa cửa hàng Chuột Vàng 50 Phan Đình Phùng, tác giả đã đưa con 3GS của em về miền NO ALL!
Cung cách và tác phong nhân viên rất bất lịch sự, kỹ thuật viên thì kém cỏi không theo kịp thời đại, cài đặt máy thì dấu dấu diếm diếm, không biết có bị luộc đồ không nữa. Gặp khách hàng thì chỉ biết lấy tiền unlock 200.000 khi làm hư bị lỗi No All thì lạnh lùng phán: Chuột Vàng không unlock được thì không ai unlock được, đòi mãi mới trả lại tiền! Đáng lẽ còn phải đền nữa là khác.
Em còn có cơ may đem máy về Mỹ đổi cái khác, thử hỏi các bạn ở VN thì làm gì đây? Lại Chuột Vàng gây gổ hử?
Cảm ơn các bạn đã nghe em than thở.
Cữa hàng này ở ngoài Bắc hay TPHCM vậy bác , quận mấy ?
Quận Phú Nhuận HCM bạn à, mấy tên nv cực kỳ ẹ từ cung cách đến khả năng :p
Mình củng chuẩn bị đổi cái khác đây liệu có đươc không bác?mình đang ở mỷ mấy thàng apple care có hoạch họe gì không bác.
Kinh nghiệm trước khi đem hàng NO ALL về Mỹ, bạn nên về DFU rồi Restore 5.0.1 gốc (đừng JB) thế nào cũng lãnh cáp dĩa (-1), mà cáp dĩa khi mang qua Mỹ nó cắm iTunes restore thế đếch nào cũng cáp dĩa! (Có thể nó sẽ lên Tinhte.vn search "Error -1" rồi cũng hỏi iFoneOnFire...). Cuối cùng nó cũng phải lập phiếu qua kho lãnh em 3GS 5K về! Có hỏi sao ăn cáp dĩa cứ nói về VN gắn sim Vịt-Teo nên dính cáp dĩa!

Lưu ý: Không về DFU restore 5.0.1 để dính cáp dĩa, Apple Care mở Settings thấy No WiFi, No 3G, No IMEI, No Bluetooth thì không xong đâu!
"Chuột Vàng" hôm nọ cũng đưa em 3GS của Duy Minh con bác PD về miền No All nữa nè.
Chuột vàng gậm nhấm dữ vậy?
Đơn giản là từ chủ tới lính đều ....không vào TT và không đọc bài này :p nên làm đại là xong fin , ke ke......
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy khách có được bồi thường không nhỉ?

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio using Tapatalk
Ở VN thì hầu như là không :p Ngay lúc đó làm căng lên chắc đc
thanks bác đã share thông tin bổ ích
Đã sửa tiêu đề cho anh em
Không chính xác là tuần 33 đâu, mình thấy có con tuần 34 không bị. Tuần 35 thì 80% dính No All hay sao đấy.
Khi jb = redsn0w nó cũng có cảnh báo mà.
An toàn vẫn trên hết bác à ^^
Máy mình 3Gs, 8 GB, Lock, 88133P3... BB iPad, làm bình thường nè! Đã iOS 5.0.1! Ok!
một thông tin quá hữu ích ..............................
Kinh nghiệm trước khi đem hàng NO ALL về Mỹ, bạn nên về DFU rồi Restore 5.0.1 gốc (đừng JB) thế nào cũng lãnh cáp dĩa (-1), mà cáp dĩa khi mang qua Mỹ nó cắm iTunes restore thế đếch nào cũng cáp dĩa! (Có thể nó sẽ lên Tinhte.vn search "Error -1" rồi cũng hỏi iFoneOnFire...). Cuối cùng nó cũng phải lập phiếu qua kho lãnh em 3GS 5K về! Có hỏi sao ăn cáp dĩa cứ nói về VN gắn sim Vịt-Teo nên dính cáp dĩa!

Lưu ý: Không về DFU restore 5.0.1 để dính cáp dĩa, Apple Care mở Settings thấy No WiFi, No 3G, No IMEI, No Bluetooth thì không xong đâu!

Bác này thiệt là tài mình đổi được con 3gs 8g khác mới tinh ,vậy cái mới này có còn bị lock nửa kô bác chứ ngáng nâng BB rồi đó.
Nếu bác đang ở Mỹ, thử gắn sim VN xem nó báo gì? No Service là máy World, No Sim lả máy Lock. Mà nếu máy World thì lo gì mà phải up BB iPad nữa, mình nghĩ nó biết thằng này hay về VN thôi cho World cha nó cho rồi, hahaha!

PS: Chiêu về DFU restore cho dính cáp dĩa này cứu mấy em bên Mỹ rồi, bạn là người thứ 5 đấy! Hồi đầu có 1 bạn không biết cứ để 5.0.1 No All qua nó bắt đóng $100 mới cho đổi cái mới!
Cám ơn bác nhé em đưa em nó về lổi -1 đem ra applecare nó loay hoay mải restore kô được xong nó đưa cho em cái mới về nhà check thì ra là bản quốc tế mừng hết lớn .
Hy vọng mấy thằng BH Apple không vào TT và đọc mánh này của bác ifoneonfire để ae nhà ta còn có đường đổi trả :p ke ke........
Nó giỏi thì tìm cách fix error -1 để vào SpringBoard đi!
Mới từ apple về . Bữa nay nó làm găng . Đòi cái sim nguyên ko cắt mới chịu đổi . Trong khi cái sim đó đã đổi bao nhiêu em rồi cũng phải đổi thôi
Thì bạn xem cỡ tuần 35/2011 trở lên thì... để dành làm ipod lun :p chứ nâng nữa thì ...dính nữa à 🆒 trừ phi bác để ý em nv khâu đổi trả hàng BH của Apple ke ke......
Hàng bảo hành nó ra làm sao Bác chứ cai mới của em là seri 152 tuần 52 của 2011 đó Bác.
Kinh Nghiệm của em cho IP4 là ai đã 5.0.1 nghiêm cấm restore xuống 4.3.5 hay 4.3.3 còn cái khác em chưa test! Bị lỗi 1 và => làm gì đi nữa cái đích => NO ALL! Mong AE cẩn thận, ko phải máy IP4 nào cũng vượt đc lỗi 1 đâu
Máy mình về 4.3.5 bị lỗi 1 và dùng TU kích out là ok. Có vấn đề gì đâu mà lỗi 1 lại bị NO ALL.
lyatum
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn cái nick là biết rồi. wăng lựu đạn để mua hả bác
Em bi rùi mà! hjc anh Vinh Tinh te giúp mà cũng đó đc đâu? Hjx giờ thành 4.11.08! thôi chấp nhận số phận chứ biết sao!
kyse
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bữa nay cũng có mấy bác bị no all rồi.
kate87
TÍCH CỰC
12 năm
sao mình thấy Dev Team cảnh báo cho các máy iPhone 3GS tuần 35 của năm 2011 trở đi mà chứ tuần 33 vẫn làm đc mà bác?
Tôi mới bị 1 con tuần 34 đây này . Cẩn thận vẫn hơn bác à.
Xuất xứ nước nào vậy? Thế mà Dev-Team cảnh báo tuần 35/2011? Cẩn thận bà con!
Jimmy_
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjx. đang định làm lại cái 3gs 8gb tuần 29 năm 2011. mà các bác bảo thế thấy ghê quá. có khi để kệ thế mà dùng vậy. 😔
mà lần trc lúc em up bb ipad có làm sao đâu nhỉ
tuần 29 thì lo j bạn? nằm ngoài vùng fu sóng mà.... để thế làm ipod sao?
Mỹ nè bác . Máy at&t >"<
Máy nó vào Apple nằm rồi còn đâu ^^

Sao bác ko chỉ trên này luôn cho anh em có kinh nghiệm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019