Lỗi No All - Cảnh báo các máy 3gs tuần 33/2011 trở về sau

kbty
6/11/2011 4:13Phản hồi: 1.168
1.168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đập lại bâsebnd lần nữa xong phim nhé anh em.nhớ thánk nhiệt tình😁
Thông tin chính xác 100%, hay gặp nhất là mấy chú 3Gs 8GB hehehe.
Nếu gặp máy tuần 35-2011 trở lên thì phải múc flash thôi ( làm phần cứng ) chi phí tầm 600-800k
có em IP4 lock restore dính no all buồn hết cả người 😔
kiemma18
TÍCH CỰC
12 năm
Lỗi -1 em đã từng gặp qua rồi,cũng vượt dc lỗi này,mà dính lỗi này thì cũng mệt thiệt,em nhớ có lần hướng dẫn 1 bạn vượt qua lỗi này thành công,mà giờ nói cách làm thì ko nhớ rõ lắm :rolleyes:,mà lần đó làm trên iphone 4 fw 5.0.1

---------- Post added at 01:54 PM ---------- Previous post was at 01:50 PM ----------

tool check cũng có thể tin dc 80% thôi,cũng ko chắc ăn lắm,nhưng mấy con sản xuất năm từ 2010 thì chẳng bị sao,cứ em nào nam 2011 thì chuẩn bị tinh thần thôi,tuần càng cao thì khả năng bị càng nhiều,cũng ko có nghĩa là tuần thấp không bị.hiện tại em thấy thông tin chỉ chung chung là thế thôi.
Bình thường khi restore lỗi -1 cũng dễ vượt, nhưng đang ở NO ALL khi up baseband iPad 6.15 mà restore FW hiện hành mới điếc!
Nó đòi sim nhuyên chưa cắt nghĩa là sao ? Mình không hiểu làm ơn giải thích hộ .
Cảm ơn
Khi bạn lên APPLE của Mỹ đổi phone , nó đòi bạn phải có sim nhà mạng còn hoạt động .

Tức là cái sim AT&t to còn hoạt động , mình cắt nhỏ để khi mua iphone 4 và 4s bỏ vào thử sóng . Khi đi đổi thì mới gắn lại vào cái khung đã cắt để đem lên đổi . Trước giờ thì không sao , bữa nay nó khó nó đòi cái sim nguyên . Cãi lộn với nó 1 hồi nó cũng đổi .
Vô cùng cảm ơn bác iFone nhé, em đã đổi được máy 3GS mới tinh SN 5K World luôn vi em nhét sim ở VN báo No Service, tuy đang ở Mỹ. Tháng sau về VN em sẽ test lại.

Đúng là Apple Care không thể làm gì với Error -1! Em thấy nó loay hoay mãi rồi đem vào dãy phòng đằng sau cả nửa tiếng, cuối cùng đưa ra con 3GS mới tinh kêu em ký nhận vài thứ.

Nó đọc Last Restore: Jan-08-2012... và hỏi máy bị gì mà Restore? Em cũng ngạc nhiên nhưng nghe bác dặn chỉ bảo thấy tự nhiên bị vậy nên cắm iTunes nó báo máy đang ở Recovery Mode nên nhấn Restore... Nó cười bí hiểm lắm bác ah! Cầm máy về mà lòng em quặn... sướng! Thanks bác nghìn lần!
ở My kiếm cái Sim Tmobile vào test là bít ngay chứ j bạn....chứ ở đây nhét sim VN vào cỡ nào mà ko no service....
Máy đó đả unlock rồi đó Bác em mới đổi được một cái giống vậy sướng rên.
3GS khay sim lớn, sim AT&T lớn, sim AT&T iPhone4 nhỏ.

Dễ hiểu thôi, bạn cứ trình bày tao về cắm sim VN không chạy bị lỗi -1. Mượn đỡ cái iP4 phải cắt sim để kich hoạt. Sẵn đây mày đổi cho tao cái sim lớn mới nhé, thanks mày!

Máy bị sao, 3GS 8G 2011 hả?

T-Mobile hay VN cũng như nhau thôi. No Service khác No Sim mà.
hungcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
3gs 16GH
mình xử lý được rồi 😁
lethang90b
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa thật ko vậy, e có 1 con, cắm sim mobifone vào báo no service ? vậy là nó bản word ak, chưa unlock đuợc nên chỉ để vậy, chứ cứ 1 lần mode airplant rồi mỡ lại nó cứ searching rồi là no service. vậy là sao hả a
Bạn đang ở VN hay Mỹ? Đang dùng Gevey Sim? Xem lại cách kích hoạt Gevey Sim trên diễn đàn.
lethang90b
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang o Việtnam,iphone 3gs mà. a.cái máy đó mình đã từng bỏ sim t-moblie vào, và nghe gọi bình thuờng, lúc nó có JB nhưng ko cài ultransow. Sau khi về VN mình bỏ mình mỡ máy mà ko Just boot, bỏ sim mobifone vào dùng đuợc 2 ngày, nhưng vì do chưa justboot nên mình ko vào đuợc cydia,vậy là mình justboot, xong là teo luôn. H thì mình đã UnJB và cài cydia nó vẫn no service.
Sim ip 4 hay 4s nào cũng từ cái sim lớn cắt ra thôi . Đi lên apple đổi bắt buộc phải có sim at&t . Tại máy 3gs ở mỹ làm gì có world mà đổi . Hên gặp thằng dễ thì mau lẹ . Thằng khó thì cãi lộn tí nó cũng đổi thôi .Apple bán iphone chứ đâu phải at&t store mà đòi đổi sim . Ra at&t store nó còn đòi $15 tiền activate nữa chứ dễ ăn đâu
Các Bác cho e hỏi có cách nào jw vấn đề nâng bb 6.14 cho 3gs 8gb tuần 44 năm 2011 chưa?

Chỉ e với, e mới được ngta cho

Thanks
Không cách gì, trả cho rồi, nhận làm gì mắc công mang ơn.
Đùa chứ chờ thôi...
Bác ifoneonfire oi cái máy của e cũng giống máy của bác Lethang90b đó.

Hôm trước e đưa sim mobofone vào e alo được 1 tuần sau đó hết pin e về nhà cấm vào itunes thế là mất sóng va rt lại mọi cách vẫn nosever , bjo e định nhảy bb 6.15 ma no cứ đứng waitting cả ngày va tắt máy mở lại bb 5.16.05 hihihi
mới unlock 1 em 3gs sx tuần 36 2011, up xong mới để ý mấy bài này
.. cơ mà ko bị no all 😆 chạy ngon lành
vậy thì bạn nằm trong số ít những bạn nâng lên đc!chúc mừng....
Bác nâng bằng redsnow nào vậy?

Bạn có đưa về 4.1 hay là đề nguyên 5.0 nâng bb vậy?
trước mình làm 1 con nhưng ko đưa về 4.1 mà để nguyên version đó mà dùng redsnow tương ứng nâng BB thôi....
mình cũng vừa làm 1 e tuần 42 ok hjhj
Ủng hộ bác cũng có con đắp chăn kiểu như thế này
Ko biết đến bao giờ có tool unlock,
máy giờ như con Itod vậy
chán quá
( Ios 4.1 Tuần 44/2011 )
😔

---------- Post added at 02:22 PM ---------- Previous post was at 02:20 PM ----------

Bác oi em có con 3gs tuần 44, đang bị lock, ko làm cách nao dc
Bác có cách nào cho em nó trở về cái đt bt được ko ?
cám ơn bác nhiều
dùng ức chế quá, huhu

---------- Post added at 02:28 PM ---------- Previous post was at 02:22 PM ----------

EM cũng có con tuần trùng với của bác( xx144xx), BB của em đang là 5.16, lúc nào bác unlock dc nhắn e với nha
em ở Hà Nội

Cám ơn bác nhiều
^,..,^
chỉ còn cách up BB thôi,mà con của bạn up BB thì nguy hiểm.... lúc mình làm con 3gs đó thì ko có đưa xuống 4.1 mà để vậy up BB trước,nhưng up mãi ko được,từ sáng tới tồi ko đc nên vất đó để sáng hôm sau làm tiếp thì lên dc mà ko dính no all.... máy bạn chỉ còn cách mua code nếu được....
Hix, oải quá
ko biết đến bao giờ có tool unlock 😔(
Các bác oi nếu 16gb hay 32gb thi nâng bb 6.15 hình như là đươc chỉ co 8gb mới bị NO ALL ah2
TÌnh hình lo do con flash mới hay cũ thôi cũ thì flash EE làm nốt . còn flash EH thì đừng nên làm trả máy cho lành vì nâng lên coi như tự giết mình . Good luck ! 😃
có cách nào mình bik máy minh là flash EE hay EH không vậy bác PHATTTCb

Thanks
lethang90b
ĐẠI BÀNG
12 năm
tháo máy ra xem trên flash là sẽ thấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095