Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi No All - Cảnh báo các máy 3gs tuần 33/2011 trở về sau

kbty
6/11/2011 4:13Phản hồi: 1.168
1.168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quoctin2610
ĐẠI BÀNG
12 năm
bây giờ 3gs 16 voi 3gs 32 cũng bị luôn.không riêng j về 3gs 8g đâu.nên các bạn cẩn thân
drvy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cả iphone 4 bây giờ cũng bị luôn đó, các bác xem cảnh báo trên forum nhé, em vừa bị một con nè
iphone 4 8GB khả năng cao nhất !

Sent from my ボイ_ダットカン using Tinh tế
Đọc 1 topic cảnh báo của mấy bạn về no all cả 3 Gs va 4 lock va world đều bị no all. Thấy vô lý quá. Có bạn còn bảo 4.x máy world cũng bị....?
Từ trước tới giờ chỉ công nhận 3Gs tuần 33+ /2011 mới bị thôi.
Có bạn thì bảo máy không lắp sim để im cũng bị no all 😁 ....?
--> đổ hết cho apple nó khoá....? Hài quá.

Sent from my iPhone using Tinh tế
co bro nao unlock duoc 3gs tuan thu 35 tro len

Đã có bro nào unlock được 3gs 8g tuần thứ 35 trở về sau thì posts lên để anh em biết với. Và hướng dẫn cách khắc phục máy cho anh em trên tinh tế. Apple thật là củ chuối
hutra
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới bị 1 em 3GS 8Gb tuần 38, giờ restore về 5.0.1 ko được luôn, bị lỗi -1, bó tay luôn rồi
bác xem fix lỗi -1 có cách hương dẫn rồi đó

chua buồn cùng bác, co 1 bác chi la chạy redsnow roi flash bb ipad lai xem co cưu đươc e nó không
tuan1412
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy con này chỉ có cách làm phần cứng,do dạo này bận việc ít chịu cập nhật nên cũng bị dính 2 em 1 em 16,1 em 8 đã làm đi làm lại đủ phương pháp phần mềm nhưng đều 0 ăn thua và cuối cùng quyết định làm phần cứng.

---------- Post added at 03:45 AM ---------- Previous post was at 03:44 AM ----------

Những con tuần cao thì có flash bao nhiêu lần đến đoạn cuối cùng cũng bị lỗi và 0 lấy lại dc baseband.
bac1 lam phan62 cứng hết bao nhiêu vậy?

Mình làm máy chạy ok ko? và có bị thây dổi gì không vậy bác
tuan1412
ĐẠI BÀNG
12 năm

Thay đổi toàn bộ imei,địa chỉ wifi,BT... mỗi SN là vẫn vậy thôi,dùng ổn định 0 thấy khách kêu ca gì cả.Với lại cũng chả có cách nào khác để lựa chọn,còn hơn là làm chặn giấy.
Vip09
TÍCH CỰC
12 năm
Vip có 1 cây 3Gs 16GB tuần 42 ..SN:881422uz3nq...bây giờ có làm được không anh chị... thanks
cái này thực ra tôi cũng đã gặp , đó là đối với những con flash sắp chết ( yếu ) khi ta nâng bb ipad thì tèo luôn .
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dính 1 cây không bị No All mà nó cứ Searching..wifi bluetooth imei....tất cả bình thường...
Có Bro nào bị như mình ko nhỉ?
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
Bro từng bị rùi ah?
Mình check lại là tuần 33 năm 2011 nên chưa dám flash lại baseband, sợ flash báeband xong dính No all thì khổ..
Đợi tối mai up vào 6h tới 9h tối ben topic này http://www.tinhte.vn/f163/co-unlock-duoc-iphone-3gs-sau-tuan-35-bang-phan-mem-1040624/index5.html xem sao..
nếu đã ở BB 6.15 thì flash lại ko sao! đã làm thử 1 con tuần 46!
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm

Bác cũng bị searching giống mình và ko bị No All, chạy flash baseband thì khắc phục được àh?
Thanks Bro?
làm cho mem kia! tuần 46/11 đã nâng BB thành công xài 5.0,sau đó nó đưa lên 5.0.1 rồi JB nhưng nó flash BB sau và vẫn bị searching nên mình kêu restore lại và khi JB nên chọn cydia va ipad's BB cùng lúc! con 3gs của mình có khi flash BB va cydia luon nhưng vào xem BB thì có tình trạng ko thấy BB nên lần sau khi rt rồi JB xong thì mình chạy just boot thêm 1 lần nữa rồi mới đặt thông số vào màn hình ip. sau đó unlock bình thường! tốt nhất rt xong chọn set up new ip....
mình đã nghe nói về việc nâng bb lên bị no all bị đã gập rồi mà đã khắc phục được đó các bạn.các bạn nào bị tình trạng nâng bb bị no all pm cho mình nguyenlinhgsm
những trường hơp RT mà hk thấy thông số bb nhiều nhất trên 3g +3gs thì các bác tắt nguồn khỡi dộng lài là ok ah đừng RT nữa mất h
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
cua mình k mất bb k mất j cả mà searching hoài...
add dưới chữ ký vô cydia
chạy fix ultra....
mình lâu lâu cũng bị tình trạng ko bắt wifi! để đêm xong sáng dậy wifi search wai phải reboot lại.... mình nghĩ nên RT làm lại từ đầu thì tốt hơn là flash lại BB! còn ko thì thử theo 6v xem thế nào!
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
Àh, bạn hỉu nhầm ý mình rùi,máy mình (3gs 8Gb tuần 33 năm 2011 bb 06.15) toàn bộ wifi, bluetooth, imei...còn nguyên có nghĩa là ko bị no all, nhưng cột sóng searching hoài chứ k phải Wifi searching hoài,,..
thì ko phải bạn nói mất cái wifi ah? mình nghĩ sau khi JB chọn cydia va BB ipad,cài ultrasnow xong search sóng,lấu wa thì bạn thử cài SAM xem no ntn nhé! RT xong jb nen chọn 1 lần cydia va bb ipad luôn!
bạn tuần 33 và cũng đã lên BB rồi thì còn lo j, con hôm bữa làm là tuần 46 rồi cũng bị searching như bạn đó!
Mình có 1 cây 3gs 8g 5.0.1 tuần 46 2001 đã JB nhưng vẫn nằm đắp chiếu không dám nâng BB để unlock sợ lỗi no all. Các Bro nào đã thàh công xin giúp đỡ để unlock.
Cảm ơn
Mình cũng dính mấy con bị lỗi cột sóng cứ seaching hoac là no service mãi, thử nhiều cách đều không được. Cuối cùng quyết định chạy lại fw gốc 4.1 sau đó dùng redsnow 18 chạy lại cả cydia và up baseband thi đều sửa được lỗi. Đã test 3 con đều ok cả.
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
Chính xác, mới hạ về 4.1 Firmware gốc lúc 7h -> OK
- Hạ về 4.1 vẫn bị lỗi Searching...
- Chạy Redsnow Chọn cydia và Flash BB
- OK, nhưng máy đã thành Hackactive..
- Cài SAM (quên chưa cài) Hackactive...
- Xong.......

THử Up lên 5.0.1 lỗi searching, chạy Redsnow Chọn Cydia và Flash BB
- Vẫn lỗi Searching...
- Đành hạ về 4.1
- Làm như trên thì Ok

-> Chỉ có về lại 4.1 mới Ok thôi...
tuan1412
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác gặp may đấy,mình bị dính 2 con 1 con tuần 42, 1 con tuần 44 làm đủ mọi cách,cả cách của bác nhưng cuối cùng vẫn no all..
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
Maybe..Mình làm theo topic bên kia kêu là pải up từ 6h - 9h PM, mình làm luôn..
Nhưng máy mình chỉ Lỗi cột sóng searching thôi, chứ k No All..
Mình cũng Flash lại BB 3 lần mà k sao..
minh làm hoài mà có thấy sao đâu...khi up len 5.0.1 thì lỗi "seaching" .... cái này thì khi chạy "redsnow" bạn nên đánh đấu luôn phần "flash BB" nữa mới được nha...
còn những trường hợp bị "no all" thì bạn chạy redsnow roi " flash BB" thữ xem sao....
mình chưa bị dính tình trạng này với cách làm của mình ....
mình test thữ rất nhìu máy vì mình cũng là dịch vụ apple mà
chia bun cung chu tho luon ko can j nhieu len xuon chi cho met m sai 2g 8g cung pi j no all do m cho nan cap phan mem thoi ma no vay do j thi may cua m thanh 1 cai nge nhac co camera va ho tro tin nhan van ban ma ko gui duoc vi no sever huhuh
Phai sau lop vo bon bay hao nhon cua ip la 1 dam no nan vo duyen ...
Tu nhu voi long tha say lg.nokia.samsung..... J do cung duoc ko ro toi ip nua. Moi ra mua 1 con 2g sai vay la tieu roi lay j ma toi may dong sau...
Bạn nâng cấp 2G lên FW mấy vậy? Thử restore 3.1.3 gốc xem sao? 2G sao bị No All được?
uycuong
TÍCH CỰC
12 năm
Theo mình thấy thì 3gs muốn nâng BB 6.15 các bạn cứ đưa nó về Version 4.1 đi, rồi dùng redsn0w 0.9.9b8 mà Install Cydia + up ipad BB. Nhưng sau khi JB thì trong phần cydia kô có Ultrasnow 1.2.5 nên các bạn phải down cái đó riêng rồi chép vô máy. Sau đó khởi động lại Iphone rồi vô Cydia search cái ultrasnow vừa chép đó Reinstall thì bảo đảm được. Sẽ kô bị cài lỗi Serching nữa đâu
cài cydia thì chắc chắn sẽ có ultrasnow chứ bạn! chỉ là nó chuyển source chứ ko nằm trong source cũ nữa! với những máy tuần thấp hơn 35/2011 thì làm được chứ đa phần tuần cao đều bị no all....
uycuong
TÍCH CỰC
12 năm
vậy cái ultrasnow nó nằm bền source nào vậy, mình toàn chép ở ngoài vô thôi, với lại mình hỏi thêm cái này. Sao mình chép app mình down = tk itunes (mình backup) vào installous để install thì kô được vậy. Hồi trước mình cũng bị như vậy, nhưng kô biết mình cài cái gì trong cydia thì nó chép được, giờ lại bị như vậy nữa
hình như mình có nói bạn nó nằm bên source nào rồi mà! source apt.saurik.com. sau khi JB thì đợi cydia load xong thì vào source đó sẽ thấy,ko thì bạn search vẫn thấy.... bạn transer vào itunes những app bạn cài từ installous thì sau khi JB, bạn mún apply vào lại những app đó thì bạn phải cài appsync tương ứng với FW thì nó mới vào được nhé bạn! ko có appsync đó thì bạn chỉ có thể apply những app bản quyền thôi! appsync thì bạn vào source bạn đã cài installous để cài hoặc source cydia.vn cài cũng được! nên cài 1 thứ để tránh trùng app!
uycuong
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cài cái Installous từ source hackulo, khi cài xong nó có appsync 4+ luôn, rồi mình mới chép mấy cái app bản quyền của mình down tren itunes vào Installous thì install kô được.
bạn up lên 5. thì fai cài appsync 5+ mới được! remove cái đó đi rồi wa source Cydia.vn cài appsync 5+

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019