Lỗi NSIS ?

3 Cao
25/8/2008 15:12Phản hồi: 30
mình tải 1 soft về, sau khi giải nén = win rar, sau khi giải nén xog có file setup, mình click vào thì hiện ra lỗi NSIS error, mình hog biết lỗi này là gì, các pác nào biết giải thích, hướng dẫn cách khắc phục như thế nào ?
Thân ái
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eleanor
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cái lỗi đó là do trình download của bác không thể tự kiểm tra file download về. do đó, 1 hoặc 1 số file, hay những thứ cần thiết đã ko đc down về đầy đủ, dẫn đến, file .rar bác down về ko chạy đc là chắc chắn.
*khắc phục:
+bác nên scan lại coi hệ thống coi có virus, trojan, spyware.. j không.
+bác dùng phần mềm Advance System Optimizer, nó có phần phục hồi file nén đấy. Hình minh họa:http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=94460.
Link down:http://files.myopera.com/phonglt/files/Advance System Optimizer.rar
--> phần mềm bao gồm khá nhiều tiện ích hay cho windows nữa
+C2😔có thể ko khôi phục file đó đc)Bác xóa sạch history đi, temp file rồi down lại.
sua loi

Không phải lỗi như ông nói đâu,nguyên nhân của nó đây nè::p
Một lỗi trong phần mềm NSIS (cho chương trình cài đặt vào Windows) gây ra màn hình giới thiệu của OpenOffice.org Việt không hiển thị được:
http://www.riverland.net.au/~clytie/OpenOffice/anhchup/Dung/ OpenOffice.JPG
(Ghi chú : lỗi này không có tác động chương trình: sau khi giới thiệu, OpenOffice.org Việt hiển thị cho đúng.)
Lỗi này bên ngoài dự án OpenOffice.org: nó thuộc về Windows chính nó. Chị đã gặp nó trong dự án bản địa hoá khác. Nó làm hại bản dịch bằng tất cả các ngôn ngữ UTF8.
Vấn đề về nó trong bộ theo dõi vấn đề OpenOffice.org:
http://www.openoffice.org/issues/show_bug.cgi?id=48741
kết thúc (2005-08-04) bằng cách nói « Có yêu cầu tính năng thực hiện Unicode trong NSIS »:
http://sourceforge.net/tracker/index.php? func=detail&aid=1238132&group_id=22049&atid=373088
nhưng hai chú thích mới nhất (2006-11-04) là dịch giả nổi tiếng yêu cầu tin tức về cách sửa lỗi này, rồi nhà phát triển chỉ trả lời « Không có » thôi.
Cụ thể câu báo lỗi của NSIS là gì? Bạn ghi chung chung quá, làm sao đoán bệnh.
lovevahate
ĐẠI BÀNG
15 năm
Báo lỗi vậy nè, có cách k bro
zxuxxuz
TÍCH CỰC
11 năm
@lovevahate Em bị lỗi tương tự
Đã thực hiện tất cả các cách của các bác (đổi tên không dấu, chuyển ra noi khác v.v..) nhưng đều bó tay. Có pro nào vào chỉ dùm em với.
linhhp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zxuxxuz Mình cũng bị giống bạn, tên thư mục mình toàn xài ko dấu, mà chuyển đủ kiểu rồi,... 😔
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
2 bác trên bác nào nói cũng hay hết mà không giống nhau, em chưa bị lỗi này nhưng cũng muốn tham khảo mà thế này thì kẹt quá
Híc mấy pác vòng vo quá chẳng qua là vị virut thui Theo mình nghĩ, có lẽ bạn đã nhiễm virut W32.VomoC.PE (BKAV), gây ra 1 số hiện tượng sau:

Thứ 1: Nó làm tăng dung lượng file *.exe lên 1 lượng (khá nhỏ, thêm code thôi mà)

Thứ 2: Nó làm cho CPU tăng cao mà lại không thấy nó trong msconfig, và lại nó ẩn dưới các tiến trình của window (ví dụ khi bạn tắt cái dwm.exe thì nó lại chuyển sang IDM.exe - tức là IDM.exe chiếm CPU cao y như dwm.exe -, ...)

Thứ 3: Nó chỉ lây file có đuôi exe mà lại còn "kén chọn" nữa chứ, bạn thử để ý xem, có file chạy bị lỗi, có file thì không

Thứ 3: Đem các file bị nhiễm sang máy khác (sài WinXP) thì không có vấn đề gì, CPU không tăng cao , vẫn chạy bình thường.

Cách khắc phục.

Download BKAV về và diệt (Chỉ thế thôi)
lovevahate
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đã down BKAV về rùi, nhưng k thể cài, còn cách nào k bro :angry6wn:
Cho mình xin cái link luôn ! thx so
Theo mình nên ghost lại win đi,rùi cài BK mới vào là ok
cocconden
TÍCH CỰC
12 năm
trường hợp mà bác nói thì ít xảy ra lắm...(báo lỗi NSIS Error) là lỗi hiển thị chung về bảng mã (cụ thể là bảng mã UTF-8). khi bạn cài chương trình mà tên thư mục hay tên chương trình cài đặt có hiển thị tiếng việt có dấu thì nó sẽ xảy ra lỗi này (ví dụ: C:/phần mềm/cài đặt.exe), do chương trình NSIS dùng để xây dựng gói cài đặt không hỗ trợ Unicode (có 1 bản riêng về Unicode do người dùng phát triển: http://www.scratchpaper.com/).
Cách khắc phục thì có thể là đổi tên tập tin cài đặt hoặc là thư mục chứa chương trình cài đặt. hoặc là vượt qua khỏi cơ chế kiểm tra mã CRC 😃 chạy CMD với lệnh ví dụ: C:/phần mềm/cài đặt.exe /ncrc ​)
vnpanda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cocconden lần win trước mình cài đặt file trong foder có dấu mà vẫn bình thường........ chẳng biết làm sao để trở lại được chứ mấy cái foder của mình đa phần có dấu cả
linhhp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinetrees BKAV báo máy mình nhiễm virus W32.SalityVJ.PE bạn ạ. Không thấy thông báo lỗi khi cài đặt nữa, tải file cũng không bị dừng ở tầm 99% nữa. Cảm ơn mọi người!
không cần phải căng thẳng đâu bạn ạ....! cái này nếu tinh ý thì rất đơn giản. các bạn chỉ cần sửa tên folder chứa file "*.exe" thành không có dấu là đc thôi mà....!
@trongbien1408 Cám ơn bác trongbien1408. Em bị lỗi này mày mò mấy hôm nay đang điên cả đầu vì cài đi cài lại. Thử cách đổi tên file thành không dấu là được luôn 😁
@Gelly lời của bác này đúng nè mấy bác kia cứ vòng vo phần mềm này phền mềm kia làm chi:D
longvanna
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trongbien1408 hjc, tôi thích câu tra loi này. chính xác là lỗi này. cam ơn bạn, đã gạp nhiêu lân nhưng quên mât , nay mới nhớ
Bossss
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trongbien1408 Cảm ơn bác. Đổi folder là được liên!
bạn di chuyển file muốn setup ra chỗ khác rồi setup xem.t cung từng bị như b.lên mạng cũng được nhiều ng bảo lam như thế. và kết quả setup ok.thấy mọi ng bảo di chuyển ra chỗ khác hoặc đổi tên thư mục đừng để tên thư mục có dấu la cài đc thôi
kuhuy9792
ĐẠI BÀNG
12 năm
thông báo tin vui cho lỗi này 😃: mình đã thành công, mình bị lỗi này từ chiều nay, tìm mọi cách ùi và kết quả là làm theo cách của bác hoangtuann95 là ok. nếu cài phần mềm mà bị lỗi NSIS thì hãy đưa file đó ra thư mục chứa # rồi cài là ok
@hoangtuann95 Thích bác này quá, đơn giản và dễ hiểu, nó lỗi font thư mục có dấu tiếng việt :eek:
@hoangtuann95 hoangtuann95 cho hỏi nếu cái file minh` muốn setup là tiếng Trung thi` pải đổi tên thế nao`
mình cũng gặp lỗi này + ... các lỗi khác trong win7. nhưng có 1 điều là cop ra ổ C thì cài vô tư.
mình cũng đã cài lại win, ghost... nhưng bó tay.com rồi
hình như lỗi này làm game của mình bị giật
linhhp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thông báo là lỗi máy của mình được BKAV xác định là lỗi do virus đa cấu hình, sau khi cài BKAV thì đã tải bình thường và cài được file.

Dưới đây là các lỗi có thể gặp khi gặp cảnh báo lỗi NSIS :
1. Xoá bộ nhớ cache của trình duyệt của bạn.
2. Vô hiệu hoá bất kỳ chương trình download hoặc người quản lý và tải về trình cài đặt lại.
3. Đổi tên cài đặt vì vậy nó là một từ đơn giản tên không có các ký tự đặc biệt (mà không cần loại bỏ các hậu tố exe.)
* Ví dụ: install.exe
4. Tải về cài đặt từ một nguồn đã được phê duyệt bởi nhà phát triển phần mềm hoặc nhà xuất bản.
* Nó có thể bị hỏng trên máy chủ, hoặc kết nối đến máy chủ là không đáng tin cậy từ vị trí của bạn.
5. Cập nhật phần mềm chống virus của bạn (nếu được cài đặt) và tải về trình cài đặt lại.
6. Vô hiệu hóa phần mềm chống virus của bạn và tải về trình cài đặt lại.
7. Tải về cài đặt bằng cách sử dụng một máy tính khác và sao chép nó vào máy tính ban đầu.
8. Nếu bạn có cài đặt tường lửa nVidia, gỡ bỏ cài đặt các chương trình và tải về trình cài đặt lại.
9. Quét và loại bỏ phần mềm độc hại và virus trên hệ thống của bạn.
10. Quét các ổ đĩa cứng bằng cách sử dụng scandisk , chkdsk , hoặc bất kỳ công cụ sửa chữa ổ đĩa cứng khác.
11. Đối với người dân của ROMANIA người sử dụng FireFox ở Rumani ngôn ngữ thử hướng dẫn này: http://www.tutorialepc.ro/nsis-error-error-launching-installer-remediere-problema-2.html
zxuxxuz
TÍCH CỰC
11 năm
Máy của em còn không cài được cả BKAV nữa cơ các bác ạ. GHOST cũng không hết mới bực mình. Tải file thì đến 99% là dừng lại. Bác nào có bài revew bằng hình ảnh hướng dẫn anh em chi tiết hơn thì tốt.
bạn nên tải lại trên trình duyệt wed khác là ok.đã thử và thành công
Lỗi này mình không biết giải thích thế nào nó là lỗi của win và font chứ - cái fỏrder bạn chứa file cài đặt được viết có giấu nên không cập nhật được nên không cài được - bạn chỉ cần đơn giản chuyển nó sang một forder khác tên không có giấu là cài bình thường ^_^
nokia_love
ĐẠI BÀNG
10 năm
MÌnh cũng bị lỗi này..ko cách nào install được....

Mình cũng bị như các bạn và mình đã sửa thành công bằng cách sau:
Bước 1: copy các file đã tải về vào C:\GarenaDownload\Games\fo3vn
Bước 2: đăng nhập Garena và dùng Garena bấm vào chỗ mà các bạn thường chơi game. Lúc này nó sẽ bắt bạn Download. Cứ kệ nó. Cứ click vào đó đợi nó kiểm tra nếu thiếu nó tự động tải tiếp phần thiếu và sau đó các bạn cứ cài như bình thường. Có thể hơi khó hiểu nên mình có chụp lại 1 vài bước như hình dưới đây. Mong sẽ giúp được cho các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019