Lỗi Recovery trên máy tính windows 10

Lưu Doanh
27/9/2017 9:48Phản hồi: 23
Lỗi Recovery trên máy tính windows 10
Chào các bác.
Hiện em đang khổ sở với con laptop của mình. Chả là tối hôm kia em đang code kiếc lung tung thì tự nhiên con laptop của em nó lỗi màn hình xanh Automatic Repair.

Thế là em làm đủ mọi cách trên google mà cũng không được, cứ khởi động lúc nó loading con quay là nó lại đơ ở đó. Thế là em mới đi cài lại windows. Em cài lại cái bản win 10 mà trước em đã dùng bằng usb.Ok cài xong xuôi rồi em cài hết driver các phần mềm cần thiết lung tung rồi lúc đó cũng đi ngủ thế là tắt máy đi rồi sáng hôm sau bật lên nó lại dơ y như vậy và lần này nó báo lỗi
Recovery
Your PC couldn't start properly

Lần này thì nó còn không vào được cả cmd hay Troubleshoot nữa.
Nhưng cả 2 lần em đều vào được chế độ an toàn (Safety Mode). Thế là loay hoay em lại phải đi cài ại win, em vẫn cài bản win đó. Thế là lần thứ 2 cài win này thì em mới cập nhật full driver xong em khởi động là nó lại bị tương tự như lần 2 mới chế. Giờ em đang đăng bài bằng Safety Mode With NetWorking

Các bác cho em hỏi hay là con laptop của em nó bị lỗi phần cứng ạ. Em điên với nó quá rồi 😔( :((
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào có cao kiến cho em biết con của em nếu bị lỗi phần cứng thì là lỗi gì để em mang đi sửa cho nó chuẩn chỉ 😔
Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào bắt lỗi giúp em với. Mà cái usb boot của em lại không có tuỳ chọn repair nữa. Nó install thẳng luôn =(
Kiem Ph○ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khả năng bạn bị xung đột phần mềm hoặc lỗi win. Bây giờ thử cài win xong khởi động lại xem ok không? Nếu ổn thì không phải win, có thể lỗi ở các driver và phần mềm. Bạn cài driver xong khởi động lại tiếp. Các phần mềm bạn dùng là gì, có cái nào lạ hay cờ rách gì không?
Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kiem Ph○ng Phần mềm thì K phải rồi. Vì em chưa cái cái nào. Còn lần cài win thứ 2 của em cập nhật driver rồi reset là bị. Em vừa cài lại win xong. Rồi reset luôn thì nó được. Hiện tại e đang update win chứ chưa cài drive
@Lưu Doanh HDD ngỏm rồi .
Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhthuvc Có chắc không bác. Tại em cài đặt lại win và chưa update drive thì lại khởi động bt. Còn em update drive xong là lại đơ khi khởi động
Nên thay bộ cài đi, tải iso trên trang MS cho sạch rồi cài lại
Dùng usb 3.0 cài cho nhanh. Driver thì cài thủ công nhé đừng dùng app tự tìm driver
Máy là model mới thì cài theo chuẩn uefi
Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sagittarius1312 Em làm rồi bác ạ. Cứ lúc cài xong mà nó hiện 1 thông báo đã thiết lập 1 cái gì đó ở hệ thống và cần khởi động lại là lúc đó khởi động lại là y rằng lỗi treo. Còn lúc em cài full drive mà chưa thấy cái thông báo đó vẫn khởi đông lại đc
Kiem Ph○ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn cài driver ở usb hay đĩa kèm máy à? Hay là để win 10 tự động cài?
Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kiem Ph○ng Em để nó tự cài. Thiếu cái nào thì em vào drive manager em update thôi
@Lưu Doanh Ổ cứng của bạn bị Bad sector nặng quá rồi đấy . Tháo ổ cứng ra tiệm để họ cắt bad
Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhthuvc Em đang check và sửa Defrag bằng cái này anh ạ. Mấy chỗ bị nặng em thấy toàn là ổ C. Chẳng biết xong có được không nữa.
Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em sửa xong thì hiện trạng ổ cứng nó thể này ổn không các bác nhỉ?
Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Như vậy rồi mà nó vẫn bị như thường. Chán qua 😔 :(
Kiem Ph○ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nên tạo cái usb boot, mở máy bằng usb rồi dùng các phần mềm như Partition Winzard để chỉnh sửa lại ổ cứng. Cái bên trên chỉ là phân mảnh thôi, có thể còn bad sector nữa.
Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em kiểm tra bad sector ổ cứng thì không vấn đề gì các bác a.
@Lưu Doanh Có thể do bộ cài của bác, tải iso sạch mà cài lại, lỗi k phải do hdd đâu vì hdd lỗi bác k thể cài đc win luôn
Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sagittarius1312 Cái đó em làm hết rồi bác. Em tải win trên Microsoft về cài vẫn thế
AshLuke
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn thử cài mới luôn đi, chắc xung đột driver đó
Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AshLuke Em làm cả 5,6 lần rồi bác.
@Lưu Doanh Máy bác hỗ trợ drv cho w7 thì cài thử xem. K đc thì mang bh thôi.
nếu đã cài win rồi mà vẫn bị.100% bị bad ram.dung hirenboot bạn test bằng phần mềm mentest 86 xem có bị bad không ?
Lưu Doanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trần Quốc Cam Không phải đâu bác. Nó bị cái crad màn hình rời. giờ xem xóa drive card màn hình rời đi dùng nguyên card on thì bt bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019