Lỗi tăng ram windows 8.1

greatbn
15/7/2014 2:57Phản hồi: 10
Lỗi tăng ram windows 8.1
Xin chào mọi người.
Em đang dùng asus PU401LA 4GB RAM máy e đang cài win 8.1 64bit update 1 khi máy khởi động bình thường thì ram chỉ khoảng 1,1gb nhưng khi bật khoảng 3-4 tab Chrome là nó nên khoảng 2,8GB (70%). Sau đó e tắt chrome thì nó chỉ giảm RAM xuống còn 2gb (50%). Vậy lỗi này là sao ạ. Bác nào biết fix lỗi giúp e với. Thank các bác đã đọc tin
Đây là RAM khi đã tắt hoàn toàn Chrome
Screenshot (14).png Screenshot (15).png
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ga_tan
TÍCH CỰC
10 năm
nó có ảnh hưởng tới hiệu nặng ko. ram trống nhiều hay ít mà máy vẫn hoạt động bình thường thì để ý làm gì

Sent from my iPhone using Tapatalk
@ga_tan nhưng khi tắt nó đi ram nó không như lúc đầu. rồi mình chạy vài cái nữa là gần hết ram đó bác. e thử ở máy khác thì chạy 3-4 tab chrome chỉ lên tầm 1.8gb ram thôi. sau khi tắt thì nó còn 1gb ram..
ga_tan
TÍCH CỰC
10 năm
@greatbn bác để ý kĩ thế...nói thật khi nào máy chậm e mới mở ra xem ram còn bao nhiêu..chứ chả mấy khi mở ra xem..Bác mới mua máy à..
À mà bác cài window có chuẩn ko thế, lúc cài có delete phân vùng để cài ko
@ga_tan e mua cũng lâu rồi.. có chứ bác.. chắc cũng kệ có tiền nâng cấp ram.hehe
ga_tan
TÍCH CỰC
10 năm
@greatbn mình xài thấy ram 4gb là đủ rồi mà...trừ khi chạy máy ảo thì mới cần nâng ram thôi..thậm chí cũng đâu có mấy game yêu cầu ram >4gb đâu
@ga_tan e chạy kiểu gì toàn lên hơn 3gh ram lên 4gb là thiếu
chrome nó ngốn ram nên thế chả lỗi lầm gì đâu
@sagittarius1312 e thấy máy khác khi tắt đi ram nó xuống còn 30% như lúc khởi động lên bác
11030661
TÍCH CỰC
10 năm
xem thử có dính em virus nào không chứ sao tắt đi rồi vẫn ở mức 2GB là cao rồi
@11030661 e mới quét virus cắm máy quét cả đêm hôm qua.. hi. có vài con virus nhưng vẫn bị.. trước bị cũng đã cài lại win rồi nhưng dùng lại bị..bực quá mới lên đây hỏi các bác xem hướng giải quyết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019