Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi Thẻ Micro SD trên Note II

dienvi_6
1/4/2013 13:19Phản hồi: 28
Mình cứ tắt màn hình, mở lại là trong tình trạng " Đang nhận diện thẻ nhớ", xong thì có lúc sử dụng bình thường, lúc thì báo" Thẻ SD đã hỏng", bắt mình format lại thẻ. Mình lấy thẻ ra ngoài test thì bình thường, PC vẫn nhận thẻ bình thường. Vậy vấn đề là ở đâu thế mấy bác? HELP ME...
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko bác nào giúp đc em ah, huhu...
Fomat thẻ đi.
bỏ thẻ ra fomat lại xem.sao

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Format cũng không ăn thua đâu. Mình cũng bị như bạn và cuối cùng đi đến qd là chỉ mua thẻ mới thì mới hết. Không biết có phải bạn cũng dùng thẻ Sandisk 32G class 10 ko?

xeom_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng có cái sandisk class 10 32gb, trước khi die cũng bị tình trạng y như thế và kèm theo tình trạng hao pin kinh khủng nữa. Vẫn chưa có thời gian đi bảo hành cái thẻ nữa

Mình cũng bị tình trạng như bạn..Hok biết phải sửa sao lun😔
mình cũng bị die 1 cái thẻ 32GB nhưng đổi lại cái khác, chắc là thẻ đểu nên dễ hỏng
Cũng dính sandisk 32 g, class 10. Mua nguyên dai, nguyên kiện, tự bóc seal luôn.

gobig2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em cũng là 1 nạn nhân nữa, đổi thẻ 32G class 10 3 lần rồi, đổi nó khó chịu lắm nên bây giờ em đệch dùng thẻ nữa. Đợi lúc ra note 3 chơi hẳn bản 64G, ko chơi với thẻ nhớ nữa,,
Mình cũng toi 1 con 32 class 10 sandisk rồi. Thấy trên xda cũng vài người kêu bị, k biết do thẻ hay do note2 cắn thẻ nữa

Lỗi này anh em bị dính nhiều. Tần suất rơi vào Sandisk rất cao. Có anh em nào dùng thẻ hãng khác như Samsung, Transcend ... cũng bị lỗi này ko nhỉ?

Của mình hàng "kinh tởm" chưa thấy bị.
Mình dùng samsung 32 g, class 10 hàng chợ, chưa thấy bị dính, dùng từ thời s2, ko thấy vấn đề gì. Khi lên Note2, định đầu tư con sandisk hàng xịn, bảo hành 5 năm, tự.bóc seal nghĩ bụng cho an toàn dữ liệu, phải chơi.hàng xịn cho.xứng tầm, vậy mà....buồn quá
Đau nhất là quá tin tưởng một bác trên tinh tế, mua nhưng không lưu lại địa chỉ, giờ khong kêu ai được.

@nguyenthaole2 đồ công nghệ nó có tính chất hên xui nhất định bác ạ
@nguyenthaole2 Bác mua hàng chợ ở đâu vậy? Mình cũng mua Sandisk 32G class 10 bên Mỹ, dùng ngon lành từ tháng 10 năm ngoái đến đợt này tự nhiên dở chứng. Chán thật.

hic, máy mình dùng sandisk 32g ultra. chưa thấy bị, hi vọng nó ko bị gì cả 😃 . nhưng mà các bác mua thẻ nhớ thì đầu tư con xịn xịn 1 tý vì thẻ nhớ đểu hay gây lỗi máy, mất dữ liệu và hao pin lắm đấy.
miubobo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Note II không tương thích với Scandisk class 10, cái này là tình hình chung, 1 số chỗ bán xác nhận lỗi này nên đem ra bù vài chục k đổi thẻ hãng khác. Vụ ko tương thích này khá nghiêm trọng, làm máy tuột pin dữ lắm, vì máy cứ báo thẻ lỗi rồi nhận lại, dẫn đến máy luôn ở trạng thái awake, mà ko stand by dc.
dự là do thẻ nếu bác dùng thẻ sandisk. đợt thẻ sandisk gần đây độ vài tháng rất ko ổn định (các thương gia bán thẻ nhớ khẳng định thế). nên dùng trancend hoặc samsung
hodiepcoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em cũng bị, đổi thẻ mới rồi
mình mới mua cai thẻ samsung 64g ở Ankhangsaigon 1.500.000 nè. Lúc đầu thì mấy cái tập tin hay thư mục mà để tên tiếng Việt là nó bị hư tập tin đó liền ah. Làm mình phải format lại mấy lần, rồi chép lại dữ liệu muốn khóc luôn ( 64g lận mà, chép đầy cũng phải 2, 3 tiếng). Lúc đầu cũng tưởng là thẻ hư. định đi đổi, nhưng sau đó search trên Google thì biết là không phải. Mình phải format lại ở định dạng Fat32 thì mới hết. Có bạn nào bị giống như mình thì vào đây thử xem sao. http://tinhte.vnbackup.com/threads/fix-lo%CC%83i-cu%CC%89a-note2-khi-xa%CC%80i-the%CC%89-nho%CC%81-64g.1956503/
@jackhuynh 64gb mà 2,3 tiếng mới chép xong á. Class 10 cứ tàng tàng 15mb/s thì hơn tiếng thôi

Sent from CASIO FX-570ES PLUS using tinhte.vn
Lỗi này mình đã bị và tự khắc phục bằng cách tháo thẻ nhớ ra lấy cục tẩy bút chì vệ sinh sạch phần chân đồng. Đưa lại vào máy format lại là ok. Bạn thử xem như thế nào nhé. Thẻ mình cũng class10

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019