lỗi thẻ nhớ SD: không xem được ảnh trên máy tính

hoangnq
29/9/2010 7:42Phản hồi: 105
Mình đang sử dụng máy Nikon D90, thẻ SD 4Gb. Thông thường, khi cắm thẻ vào máy tính vẫn xem được ảnh bình thường. Mới đây, thẻ có hiện tượng: cắm vào máy tính, máy không nhận dạng thẻ (không báo thư mục Nikon), chỉ view được 1 file Nikon.dsc mà không xem được ảnh trong thẻ, mặc dù xem property vẫn chỉ dẫn dung lượng của thẻ. (View trên máy ảnh thì xem được bình thường).
Xin các bác chỉ giáo cho giùm, vừa có trip đi đồi Vọng Cảnh (Huế) về mà không xem được ảnh, tiếc quá!

Xin cảm tạ!
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khả năng là cái thẻ đó của bác bị virus rồi, nó làm ẩn cái folder chứa ảnh rùi.
Bác vào Folder option mà view tất cả các file lên là được 😃
Thanks bạn, nhưng tôi đã làm vậy rùi mà không được. Có cách nào khắc phục không nhỉ?
Bác thử với máy tính khác chưa, thử dùng qua đầu đọc thể xem sao 😃
tớ đã làm mọi cách: cắm qua đầu đọc thẻ, cắm trực tiếp vào laptop, unhiden folder lên,... cũng không được. không view được ảnh nên cũng ko copy, cut, ... gì được để đưa ra máy tính. tớ cũng đoán là bị dính virus. có bác nào có soft khôi phục thẻ để cứu ảnh không nhỉ?
đơn giản như đan rổ, bác tải file đính kèm dưới rồi chạy, chọn thẻ nhớ của bác rồi quét một lúc là okie ngay. Chúc vui
bdr.rar
@big.dragon
@big.dragon Bác ơi tải file đính kèm là như nào ạ! Em không hiểu ai chỉ em với
@big.dragon Có ai còn link không cho em với ạ
@big.dragon Bác cho e xin link lại đc ko, em ko đọc được
Thẻ nhớ của bạn là SD hay HCSD nếu là HCSD thì xem lại đầu đọc thẻ có hổ trợ HCSD không nhé.
Em nghi máy tính của cụ bị virus
thanks bac nhieu lam............................
Thanks ban big.dragon nhiều nhé
Hung_FC
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác vào thẻ nhớ gõ thêm vào thanh add : ...\DCIM là okie ngay ak mà 😁
@Hung_FC em cảm ơn nhiều lắm ạ. đơn giản và okie ngay ^^
@Hung_FC đơn giản mà hiệu quả bác ạ, e cảm ơn ^^
@Hung_FC thanks bác
@Hung_FC em cũng găp lỗi như trên, mà khác cái cắm trên máy ảnh cũng không thấy file ảnh, em lại dùng Mac thì ko có thanh add vậy có cách nào ko bác
hx100
CAO CẤP
12 năm
mjh dùng thẻ SDHC, khi cắm thẻ vào máy thì máy báo lỗi này (trc đây thì ko bị) thẻ chia làm 3 phân vùng I,J,H thì nó báo lỗi ở ổ H là ổ ko lưu ảnh và video (có nghĩa là mjh vẫn copy ảnh và chụp bt > may quá) nghe 1 số bạn bảo còn bị lỗi ở phân vùng chứa ảnh cơ nên ko copy ảnh ra dc, mjh thử với thẻ khác cũng báo vậy, dùng phần mềm trên fix cũng ko dc, có lẽ do máy tính bị nhiễm virus, các bạn nghĩ sao a?
Có ai giúp mình với, thanks nhiều nhiều
cam on pac,lam` dcroi nhung fai Rename lai moi thanh cong
Thanks bạn nhá câu trả lời thú vị đó
Mình chụp hình bằng máy ảnh, lấy thẻ nhớ xem trên tivi thì vẫn bình thường nhưng cắm vào máy tính chỉ thấy những ảnh đã chụp trước đó mà không có những cái mới. hic đã làm bằng chương trình nhưng vẫn chưa được. help
tks 😁
azumisi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ban big dragon that pro.thank thank ban nhiu nhiu
thanks bạn nhé! 😃
tks bác Big.Dragon nhiều nhé bác chúc bác lun vui vẻ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM