Lỗi Trên MacBookPro 15 2016 Touch Bar .

anhdaloyeu
10/1/2017 11:39Phản hồi: 13
Lỗi Trên MacBookPro 15 2016 Touch Bar .
Mình mới ra FPT nhận máy MacbookPro 15 2016 Touch Bar ,sau khi test thử gặp 1 số lỗi sau mong anh em đã xài qua giúp đỡ mình .
Lỗi 1: Touch ID không hoạt đông sau khi khởi động lại máy hoặc tắt máy đi mở lại .
Lỗi 2: khi login vào máy bằng Pass màn hình giựt lên sọc ngang màu xanh. theo như clip dưới .
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VietT
TÍCH CỰC
7 năm
trước mắt là format & cài mới lại hoàn toàn macOS (ko có cài chồng hoặc là update nha bạn) xem coi có bị lỗi này nữa hay ko. Nếu còn thì xách ra FPT 😃
Cầm ra bảo hành cho chắc cú.
bạn thử of FileVault của mac sẽ thấy khác biệt nhé. :3
Máy mình khởi động lại cũng yêu cầu nhập mật khẩu bằng tay, mình nghĩ giống iphone khởi động lại cũng thế thôi
Tắt máy hay khởi động lại đều phải gõ pass nhé bác. Khi máy khoá thì mới xài touch ID để unlock.
Là sao vậy bác

lúic mình mới mua cái MacBook Pro thì sài duoc Touch ID khi bi khoá , nhung khi update len thì ko the sai duoc tính nang dí nua

sang nay có phien ban moi nhat mình up van không sai duoc
chungly
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác thử check xem mây bác cầm lắc lắc có thấy lạo xạo như có gì rơi bên trong không. Em mua toi qua, loa bị rè, ra Bh check mở nắp máy ra thì có hẳn 1 con ốc vít nằm lăn lóc bên trong dính vô loa, ko biết lúc ráp mây bị rơi vô hay nó rơi từ bộ phận nào ra . Xong đổi 1 em khác chiều nay thì ko bị rè loa nhưng cầm lên vẫn thấy lạo xạo vên trong khó chịu quá. Ko biết mây nào cungz thế hay 2 con em mua là bị lỗi vậy
chungly
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chungly @Duy Luân mod có bị vậy không
Van con bi ko sai duoc van tay , but mi2nh ghe
iphone restart mà dùng dc vân tay mới hay ak >.<
minh cũng bị y chang, chảng lẽ di bảo hành
Mình cũng mới mua 1 con y chang bạn xài 1 tuần sạc không vô pin . Lỗi do máy nên phải mang ra Iservice bảo hành . Bạn mang ra đó đi cho chắc cú
pin gì sài 1 tuần >.<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019