Lỗi treo messages trên iOS 10

truonggiang05
12/11/2016 13:20Phản hồi: 4
Em dùng iphone 6. Trước dùng iOS 8 với 9 rất ổn định. Nhưng từ khi lên iOS 10 thì bị tình trạng treo ứng dụng messages khi nhắn tin. Khi em vào ứng dụng phone rồi chọn danh bạ, sau đó bấm nhắn tin từ đó thì thường 9/10 lần là bị treo đơ luôn messages. Hoặc vào messages rồi vuốt vuốt xuống dưới rồi trở về home sau đó lại vào lại messages ngay thì cũng bị treo cứng luôn.

Hiện giờ, mỗi lần như thế em lại phải nháy đúp nút home rồi thoát hẳn messages và phone đi, sau đó vào lại thì mới dùng tiếp được.

Anh em có ai bị như em không? Nếu có cách khắc phục thì xin chia sẻ cho em với ạ.

Cảm ơn anh em.
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình trạng tương tự, do đặc thù nhắn tin khá nhiều
Phần lớn khi vào ứng dụng tin nhắn rất chậm - treo - khi nhắn tin cho 1 sdt từ app nào đó cũng bị treo và crash
Nghi do apple bổ sung quá nhiều thứ làm tin nhắn nặng
Chỉ muốn chửi "đ** m* Tim Cook" với cái ios10 này
@kazuki5011 Tình hình của bác sao rồi ạ? Hôm vừa rồi vô tình, em remove hết mấy cái tài khoản em dùng để sync danh bạ, cả gmail, cả tài khoản exchange của cơ quan, cả icloud rồi sau add lại để sync lại danh bạ thì đã đỡ hơn nhiều ạ. Vào nhắn tin từ danh bạ không bị treo đơ nữa, chỉ hơi chậm chút xíu so với iOS 9 thôi ạ. Bác thử xem sao ạ, hy vọng cách này cũng hiệu quả với bác ^^
@truonggiang05 Vâng, em cũng có thử nhiều kiểu liên quan tới backup - restore hoặc tài khoản như bác
Sau đó em lại gặp vấn đề lớn về danh bạ - số lượng lớn danh bạ lưu trên tài khoản Exchange sau khi xóa đi - nhập lại sẽ biến mất - kiểm tra trên máy tính thì nó cũng không tồn tại trên tài khoản, cũng không có trên máy hay bất cứ gì khác; chỉ lưu trong đúng bản backup này
Nên giờ chỉ còn sống chung với lũ 😔
@kazuki5011 Hehehehe. Bác tập dần thói quen đừng đồng bộ với cái tài khoản exchange nữa =))))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019