Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lollipop 5.0 bắt đầu xuất hiện trên biểu đồ tổng hợp các phiên bản Android, chiếm tỉ trọng 1,6%

Duy Luân
2/2/2015 22:5Phản hồi: 145
Lollipop 5.0 bắt đầu xuất hiện trên biểu đồ tổng hợp các phiên bản Android, chiếm tỉ trọng 1,6%

Đây là lần đầu tiên Android 5.0 Lollipop xuất hiện trên biểu đồ tỉ trọng các thế hệ Android kể từ khi nó bắt đầu được phát hành vào tháng 11 năm ngoái. Mặc dù tỉ trọng 1,6% vẫn còn rất nhỏ nhưng nó cho thấy rằng phiên bản hệ điều hành này đã bắt đầu có mặt trên nhiều thiết bị hơn, cả những máy mới lẫn máy cũ được update lên. Hiện các nhà sản xuất lớn như Samsung, HTC, LG cũng đã bắt đầu phân phối Android 5.0 đến cho các khách hàng hiện tại của họ và dự kiến tốc độ sẽ tăng lên trong những tháng tới đây. Hệ điều hành chiếm tỉ trọng cao nhất thì vẫn là Jelly Bean với tổng cộng 44,5% (giảm 3,2% so với tháng trước), đứng thứ nhì là KitKat với 39,7% (tăng 1,5%).

Nguồn: Google
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy là mình cũng thuộc hàng hiếm rồi nằm trong chỉ 1,6% trên cả hàng tỉ thiết bị. :p
ltxuan57
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuantruong1992 Còn mình thuộc hành cực hiếm (0,4%) và sắp tiệt chủng rồi Froyo 2.2 gắng giữ gìn đt cùi của mình sau này làm đồ cổ thời Android mới được.
@xuantruong1992 (1,6. 1 ty?)/100 bạn biết có bao nhiêu máy như vậy 😔
@ltxuan57 Cố mà giữ bác ạ. Giờ mới ra Android Lờ, mấy nữa nó ra Android Bờ với Android Vếu nữa, bác đăng máy lên eBay chắc chắn giá cao 😁
Thunder Bird
ĐẠI BÀNG
9 năm
android 5.0 = Good 😃
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
9 năm
Mong mãi mà đến nexus 7 mobile con cưng gúc gồ mà vẫn chưa có. Chắc là dính phốt nặng chưa sửa được nên chưa dám phát hành
@Binhckxdtl Có từ hôm 31/1 rồi mà bạn, bạn down bản 5.0.2 về flash là ok 😃
https://developers.google.com/android/nexus/images
Factory Images for Nexus and Pixel Devices  |  Google Play services  |  Google for Developers
developers.google.com
greatmen88
TÍCH CỰC
9 năm
@Binhckxdtl Đã có rồi bạn ơi, 5.0.2 trên rom stock rồi, đợi cập nhật qua OTA thì hơi lâu
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Binhckxdtl Sao vậy? Mình mới lên 5.0.2 cho con Nexus 7 2012 hồi sáng nè
@Binhckxdtl Có rồi bạn nhé nhưng up bằnh tay
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
h này mà còn android 2.2, 2.3 xuất hiện nữa á 😔
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
@dknyxdie41 HĐH 2.3.6 ram trống nhìu nhé
@dknyxdie41 Những thiết bị cũ á bác.
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@black-tiger xài gì mà cũ thế, có những cái đt 3tr đã chạy 4.4 rồi mà
mà 2. lại chiếm % không nhỏ 😔
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dknyxdie41 2.3, 2.2,.2.1 có chứ bạn, tuần rồi đưa con đi công viên chơi vô tình gặp ông già bán đt chợ trời mình tò mò xem thử và lấy 1 em wiless gì đó chạy 2.1+ mạng Cdma của nước ngoài giá 100k còn mới nhưng bị khóa pass ko sài được. Mình đem về format lại cho đứa cháu chơi và được một chầu bia của ba nó
Hue Nguyen^^
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dknyxdie41 Còn chứ sao lại không nhỉ. Mặc dù mình đang dùng Not3 nhưng vẫn còn con LG LU 6800 androi 2.2 và một con HTC A9191 chạy Android 2.3 này.
Biti266
ĐẠI BÀNG
9 năm
😃 mình cũng góp phần trong 1.6 và 44.5 cũng coi như có đóng góp :f
Cu HTC lại cho lời hứa gió bay rồi, M7 vẫn chờ dài cả cổ, lần thứ 2 dính phốt htc , khẳng định chắc nịch trong vòng 90 ngày sau khi Google cung cấp mã nguồn, giờ quá rồi vẫn chả đâu vào đâu 😕😕
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
@finalmagic http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/phan-mem/htc-tre-hen-cap-nhat-android-5-0-cho-dong-one-3141798.html
Thực ra vẫn chưa quá 90 ngày, vì tính từ 4/11, phải mai mới hết hạn 90 ngày 😁.
Đợt xưa mình thấy mỗi lần cập nhật đều khá ok, từ mấy bản gần đây, có thể vì sức ép thời gian nên các hãng làm chưa ngon, bản thân GG khi ra bản 5 cũng đầy bugs. Dù sao lên sớm cũng thích, nhưng sớm mà không ổn định hoặc có bugs thì cũng bực. Hi vọng M7 sớm được lên 5.0.2 hoặc hơn nữa :D.
@finalmagic 5.0x đang lỗi tè le kìa,ham chi mà lên,m8 4.4 đang ngon lên 5.0 chẳng thấy mượt hơn bao nhiêu mà toàn phải load lại do quản lý ram quá tệ
DrPhulikeIT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@finalmagic M7 cua minh xai rom lollipop ca tuan nay roi, rat muot va do hao pin. Chiu kho voc vach ti, trai nghiem android tren htc tuyet voi.
@DrPhulikeIT lollipop cook cả nửa tháng rồi, cơ bản là nói thằng HTC hứa lèo đấy.
DrPhulikeIT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@finalmagic Mình cũng chờ htc, mà lâu quá. Quyết định xài rom và thấy k hối hận. K thick phần mềm nào cứ uninstall cho nhe máy.
Lỗi tràn ram trên 5.0 fix chưa ta
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hồ Trung Nhân Toàn Ram 2Gb trở lên không lấy gì mà sợ tràn 😁
Bữa nay nexus 7 2013 đã được cho cập nhật phiên bản 5.02 rùi nhé. Mọi người vô up xuống nhé
anobis2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
Của em bị delay app nhiều vãi chưởng, ONE M7, nhưng mà cũng ổn ổn
Có tí khởi sắc, nhưng so với iOS 7, 8 thì đúng là còn trời vực lắm 😁
fancy90
CAO CẤP
9 năm
@Hiep Quang Hiep Bạn đùa à ios 8 nặng như một con rùa ấy ,nhanh bằng bản cũ đã tốt. Apple mà xuống là đã cho con ipad xuống rồi
Trên điện thoại thì ios không có một cái cửa nào so với android cao cấp cả ,tablet thì vẫn là trùm
No_Fe4r
TÍCH CỰC
9 năm
@SaigonRevolution Quan trọng là android phone nào [emoji41]
@Hiep Quang Hiep Bạn ơi ai mà đi so sánh khập khiển như vậy.... mua con đt tàu hợp tác xã không được update rồi vào đây troll afh....
Mong chờ cho cục cưng note 4 😔 hi vọng là trước tết
rongdien2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang thất vọng vì em Lollipop này
Rất hài lòng với Lollipop.
Rất thích Lolipop, đã cài trên G2 và xài ngon 😁 Mượt hơn nhiều so với 4.4.2
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai đang dùng Lolipop điểm danh nào 😁 1 vote cho L :D
qloved
CAO CẤP
9 năm
không thấy HoneyComb 3.x nhỉ
lehunghmu
TÍCH CỰC
9 năm
[QUÔTE="Hiep Quang Hiep, post: 44275296, member: 1989120"]Có tí khởi sắc, nhưng so với iOS 7, 8 thì đúng là còn trời vực lắm 😁[/QUOTE]
banj trả lời vậy chắc là bạn bị não ngắn rồi
huydancmit
TÍCH CỰC
9 năm
Mình có trong top 1.6% đó
2 bác này vui tính quá 😁
Đang ngóng Lollipop trên con note 3 mà chưa có nên ko nhận xét được 😔
Hue Nguyen^^
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laphicau Mình cũng not3 mà không thấy nhỉ bản n900K
@shinkt Note 3 cài rom Dr.Ketan's đi mà dùng bác ơi, tuyệt lắm!
@Black Mamba Hình như vẫn chưa có rom 5.0 cho nó. Mình vừa up lên 5.0 official rom của russian luôn rồi 😁
@shinkt ROM VN chính thức thì vẫn chưa có, còn rom cook thì có lâu rồi, của bọn Nga ngố là sớm nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019