Lồng Dropbox vào trong OneDrive / Google Drive để cân bằng giữa dung lượng và tốc độ

Duy Luân
17/2/2016 11:44Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xin hỏi ae có cách nào sync Google Photo về máy tính như Dropbox ko, cái Google Drive nó k sync về 😔
Drive của mình unlimited, đi ra
Dropbox 1Tb rồi, chắc hem cần lồng đâu. kk
nonomax
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình vẫn ko hiểu tại sao phải lồng vào rồi lại chia ra, Cái nào cần nhanh bỏ vào Dropbox (trong Gdrive) cái nào ko cần nhanh thì bỏ ngoài Gdrive. Như vậy có phải tốc độ syns sẽ phải giảm đi vì desktop phải syns cả 2 DV và Gdrive bị ít đi dung lượng vì trùng 5G với dropbox.. Sao ko tách riêng ra 2 cái.. vừa lợi tốc độ vừa lợi dung lượng nhỉ.. Vẫn cái nào cần nhanh bỏ dropbox. Cái nào cần nhiều dung lượng bỏ Gdrive.
@nonomax vì làm biếng.
vviettan
TÍCH CỰC
8 năm
@nonomax mình giống bạn
vhhai_c3
TÍCH CỰC
8 năm
@nonomax Mình cũng giống bạn, lồng làm cái gì 😃
Ondrive có 235GB nhưng ko biết chứa gì để lồng thử 😔

p/s: Thanks Mod
nxcong0612
ĐẠI BÀNG
8 năm
@barrettroyal Không dùng cho mình đi
thuc37na
TÍCH CỰC
8 năm
Hay. Bài rất hữu ích
Không liên quan nhưng có ai nhớ hồi windows 8.1, OneDrive có tính năng chuyển file hay folder thành dạng online (make file / folder available online only) đến win 10 không còn nữa.

Không lẽ MS đã xoá hẳn tính năng này? Mình thường dùng nó để backup hình, nhạc từ ổ cứng chính. Để nó vào chế độ online để xoá file onedrive trong máy , nhưng vẫn có thể quản lí được file. down về thì nhấn "make file offline" là xong. Từ khi lên win 10 mất hẳn đi tính năng đó
@bango123 Đúng là đã bỏ rồi :v
@boy_hunter_handsome Tính năng hay thế mà bỏ. Bó tay
Lên Windows Feedback có nhiều đề nghị thêm lại tính năng này. Mà MS vẫn chưa có động tĩnh gì
ủa ủa có bị ngược ko ta, chứ em xài thì thấy Google là nhanh nhất rồi mới tới One cuối cùng là Drop chứ, mà xài Google với One là tiện nhất chung với tài khoảng khác nên thôi cũng ko cần Drop nữa.
Mình dùng Google Drive lúc nào cũng upload tối đa đường truyền nên cũng ko lo lắm.

One drive thì khá chậm nên bỏ qua.

DropBox có 25GB do giới thiệu và chỉ để những tài liệu quan trọng ko sync đau hết thui 😁 Và tốc độ cũng ngang One Drive trên đường truyền nhà mình thui.
theblues
TÍCH CỰC
8 năm
mình chơi box.net có 50gb roài 😁
alo117
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em cũng dùng dropbox từ hồi nó mới ra, sau này về ít đụng vào quá nên cũng chả muốn thử mấy cái kia (gdrive với 1drive) làm gì. 😁
ken1435
TÍCH CỰC
8 năm
cách này mình thấy hơi rối, hiện tại mình vẫn tách riêng ra, dùng 2 app riêng để lưu 2 loại dữ liệu khác nhau
Sao lại mất thời gian lồng này nọ, sao ko bỏ ra vài tiếng đồng hộ tạo account rồi mời để kiếm 500mb. Mình cày 3 tiếng đồng hồ và đang có 90GB DrDbox
suddenboy
TÍCH CỰC
8 năm
@Scorpius DLord
Ông là thánh hay sao mà lấy được 90gb?
suddenboy
TÍCH CỰC
8 năm
@Scorpius DLord
Ông là thánh hay sao mà lấy được 90gb?
@Scorpius DLord kiểu gì cũng bị kiểm tra và trả lại dung lượng cũ trong thời gian gần nhất 😁
@vietdoan20062006 Đã dùng đc 3 năm nhé!
hoaloaken114
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Scorpius DLord làm thế nào vậy bạn?

Sent from my OptimusG Pro2 using Tapatalk
Em chỉ quan tâm là: Dung lượng trống của Onedrive có bị trừ đi khi làm thế này không (trường hợp laptop A cài Dropbox và có lồng vào Onedrive)
duylinh_th05
ĐẠI BÀNG
8 năm
cá nhân thấy ko cần thiết lắm. Như mình đang dùng win 10 nên dùng luôn onedrive, tốc độ thì cũng gần như tức thì. Phần lớn chung ta cũng chỉ sử dụng đồng bộ đói với các dữ liệu nhỏ như các file tài liệu, nên tốc độ nó cũng tương đối nhanh! Việc lồng vào như thế này chỉ khiến cho máy tính chậm đi!
suddenboy
TÍCH CỰC
8 năm
Cách này dễ quản lý tài khoản chứ chả có tác dụng tăng hoặc gộp dung lượng. Có cái hay nữa là backup. Dropbox nằm trong onedrive thì coi như được onedrive backup.
chuongdk
ĐẠI BÀNG
8 năm
ko nên lồng nhá, chả có lợi ích gì mà có thể gây xung đột
cacaca
TÍCH CỰC
8 năm
Cũng không cần thiết với nhu cầu của mình lắm.

Sent from my MI 4LTE using Tapatalk
Lồng lộn quá lằng nhằng, dễ nhầm lẫn mất mát dữ liệu. Lưu dữ liệu của Project hộ mềnh cái (mỗi project đủ các kiểu file ...)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019