Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lồng Dropbox vào trong OneDrive / Google Drive để cân bằng giữa dung lượng và tốc độ

Duy Luân
17/2/2016 11:44Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình bị lỗi này, bác @Duy Luân và các bác xem giúp cách khắc phục.

1. Lồng dropbox vào Gôogle drive trên máy (PC win) cơ quan
2. Lồng dropbox vào Google drive trên máy (Mac) ở nhà.

Nhưng kết quả là Thằng Google nó không biết 2 dropbox kia là 1 và không merge lại với nhau. Do vậy trên google drive vẫn còn 2 cái dropbox. Và không biết file sync ở nhà và ở cơ quan có gì khác không nữa....

Mọi người giúp đỡ,
Thanks
Screenshot 2016-08-08 12.01.41.png
thailevi
TÍCH CỰC
8 năm
@truongtuananhhau1 Mình nghĩ chắc bác để dropbox sai vị trí hay sao rồi. Vì thường bác muốn syn dropbox thì chọn nguyên thư mục tổng nhé.

Ví dụ như:
Bác có 1 folder GG drive.
Thì Dropbox là thư mục con của GG drive.

- D:/GG drive/
- D:/GG drive/Dropbox

Nếu chọn syn vào Dropbox, thì bác chọn thư mục GG drive chứ không phải thư mục con Dropbox nhé. Dropbox sẽ KHÔNG tự tạo thêm 1 thư mục con mang tên Dropbox, vì có sẵn trong GG drive rồi, nên nó sẽ không tạo nữa.
Vì nếu chọn thư mục con dropbox, Dropbox sẽ tự tạo thêm 1 thư mục con mang tên Dropbox nữa. Sẽ thành ra 2 cái đó.

Cái nữa là, bác chỉ cần sài 1 cái GG drive thôi tự nó sẽ syn vào dropbox đó bác. không cần lồng vào cả 2 nơi đâu bác ơi. Chỉ cần 1 cái ở nhà hoặc ở công ty là được rồi. Dễ gây xung đột lắm. Vì nó báo 2 địa chỉ khác nhau, nên mới có 2 cái thư mục dropbox đó.
@thailangtu26 Mình set up như này:

nên nó có 2 thư mục.

Còn ý bạn là chỉ cần 1 thằng dùng Drob + GG còn 1 thằng dùng GG là nó tự sync?

=> cách này thì nếu mình lưu file vào thư mục dropbox trên máy cài GG drive liệu nó có biết để sync vào thư mục dropbox cho mình ở máy cài 2 cái kia không?

Cũng đúng khi làm vậy. Nhưng vì GG hiện sync files nó vẫn bị tình trạng bắt save as... Còn dropbox sync files thì êm ru.

GG drive của mình nhiều nên mình tính lồng nó vào.

Mình đã từng làm như vậy với Onedrive không có vấn đề gì. Nhưng GG drive lại bị vậy.
thailevi
TÍCH CỰC
8 năm
@truongtuananhhau1 Mà bác đã tự trả lời được câu hỏi rồi đó.

Haha, cái này chắc do một số lỗi về nhận dạng ID, hoặc mã hóa khác nhau giữa hai máy hay điều gì đó xảy ra ở máy chủ làm folder có tên giống nhau này không giống nhau thôi, vì hồi trước, mình gặp trường hợp này vui lắm.
Một group ở công ty sài GG drive để syn file cho các thành viên, cái mấy anh không biết cài kiểu gì mà trên GG drive bị add tùm lum thứ nào là One Drive, Dropbox, xong, mấy người khác xài lại bị request bắt cài One drive, Dropbox. Thế là nguyên cái ổ GG của công ty có thêm một mớ thư mục Onedrive, Dropbox...

Mình vẫn sài Onedrive lồng Dropbox. Với lại hầu như mình làm việc trên Dropbox không à.
@thailangtu26 thanks bác, e cũng làm trên Drop là chính. Chưa ưng dịch vụ cloud nào bằng thằng Dropb ki kẹo. Mặc dù mình có đến cả TB
thailevi
TÍCH CỰC
8 năm
@truongtuananhhau1 Haha, mình thích tiện nên cũng sắm thêm con SSD con con, man đi đâu cũng tiện.
Nói chứ, services không ngon, nhưng chất lượng ngon là oki rồi bác, chứ hiện tại có ít thằng đơn giản như Dropbox mà. Mấy đứa kia toàn lo chăm chút đủ thứ, nên bỏ bê cái cloud của tụi nó thôi.
Dropbox củ chuối, cho dung lượng free quá ít, bắt phải tích hợp tk fb, gmail, yahoo, đc tăng thêm tí, k phải check fb hoặc email mời bạn bè mới đc tăng dung lượng free, mình trả thèm dùng Dropbox, mình chỉ xài onedrive và mega thôi
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
cho em hỏi sau khi hết thời hạn gọi dung lượng, thì dữ liệu mình có bị xóa không, có bị down được không.
@vietnamtea mình vẫn download xuống được nhưng không thể tải lên thêm được. Dữ liệu vẫn còn bạn nhé
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
@truongtuananhhau1 cảm ơn bác, ahihi may quá. Em sắp hết gói dung lượng mà nhiều quá không down được hết, sợ nó xóa thì chớt.
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
6 năm
không thấy lệnh "Dropbox Location" này ở đâu cả @Duy Luân ? bác test lại trên win 10 rồi hướng dẫn lại dùm tớ hộ với
wificafelc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vấn đề lưu trữ dữ liệu như tài liệu, hình ảnh, video.. trực tuyến đám mây đang thiếu... vì muốn thêm thì phải bỏ tiền ra mua, bạn muốn dùng miễn phí 5TB dữ liệu vĩnh viễn trên Onedrive và sử dụng Office 365 Business Premium
Vui lòng xem hướng dẫn ở đây

#vmh_chiase
Hãy chia sẻ thông tin này nếu bạn tạo được 5TB dữ liệu đám mây từ Onedrive nhé!
xedieu
CAO CẤP
5 năm
Dropbox không cho add thêm thiết bị mới, trong khi Onedrive lại có 1000GB vì mua bản quyền. Em đang muốn lồng Dropbox vào One mà không hiểu mấy cái lỗi conflict version và lỗi tên file có dấu đến 2019 đã hết chưa các bác?
tuanmaskhp
TÍCH CỰC
5 năm
@xedieu ý b là như nào
xedieu
CAO CẤP
5 năm
@tuanmaskhp Là em định làm như bài viết, nhưng nhiều comment kêu bị lỗi quá (từ 2016-2017) không biết giờ đã fix lỗi chưa hay vẫn vậy?
tuanmaskhp
TÍCH CỰC
5 năm
@xedieu b nên mua thẳng drop thì hơn. tốc độ web vs sync của one m thấy là chận nhất trong các cloud drive.
Bên em bán tài khoản onedrive 5TB và bộ office 365 bác nào cần inbox em
https://www.facebook.com/onedrive5tb
BNK
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy Microsoft Flow có mấy cái template để copy giữa OneDrive, Dropbox và Google Drive, nhưng cũng chưa dùng bao giờ 😃

https://flow.microsoft.com/en-us/galleries/public/templates/0f8b6600a03a11e6b35049b86faf1f1c/copy-new-files-in-dropbox-to-onedrive-and-get-a-push-notification/
avada
kedavra
Cái này hay à nha
E đang dùng 2 dịch vụ này.. dropbox up rất nhah nhưng lại dc ít dung lượng quá.. giờ có cách nào di chuyển bớt dữ liệu cũ từ dropbox sang onedrive k ạ.. dĩ nhiên là ngoài cách tải về r úp ngược lên oendrive.. e cảm ơn ạ
pin_12591
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bên mình cung cấp tài khoản Google Drive Unlimited giá chỉ 300K bảo hành dài dài. Còn được tặng 1 tài khoản Onedrive 5Tb + Bộ Ofice 365 dùng vĩnh viễn. Bác nào cần inbox mình nhé.
hminh2008
TÍCH CỰC
5 năm
Liên quan đến dùng One Drive nhờ các bạn xem hộ tình trạng này của mình. Mình có 2 Acc của One Drive, 1 cái trên lap công ty và 1 cái trên lap ở nhà. Acc trên máy cty là chính, máy ở nhà chỉ shảre một số folder để khi đi đâu có thể truy cập làm luôn. Folder mình share đều cho phép chỉnh sửa, edit.
Bình thường mình edit hay bổ sung thêm file vào folder share kia và sync thì về nhà bật máy lên và đồng bộ cũng thấy file đó.
Hôm qua mình có add 1 file vào thư mục share đó trên máy ở nhà và sync, nhưng máy trên công ty sau khi sync ko thấy file đó hiện trong folder share ? Truy nhập qua web bằng Acc máy nhà thì thấy, nhưng bằng Acc máy công ty ko thấy ?

Vậy xin hỏi lý do tại sao cùng một folder được chia sẻ giữa hai Acc mà có lúc ko nhìn thấy file được thêm mới vào ?
leanhduc215
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hminh2008 Bác đợi đi nó sẽ tự sync lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019