Love Wallpaper HD - ứng dụng hình nền lâu đời và chất nhất trên Windows Phone

bk9sw
20/12/2015 11:26Phản hồi: 0
Love Wallpaper HD - ứng dụng hình nền lâu đời và chất nhất trên Windows Phone
Lumia 950/950 XL là 2 thiết bị đầu tiên được trang bị màn hình phân giải trên Full HD 1080p chạy Windows 10 Mobile. Cũng chính vì việc có màn hình đẹp hơn rất nhiều so với các thế hệ Lumia trước (có lẽ ngoại trừ Lumia 1520 với màn hình IPS thần thánh) thì chúng ta sẽ có cớ để "điệu" hơn với các loại hình nền tùy biến màn hình Start Screen. Dưới đây là ứng dụng hình nền mình hay dùng chất lượng nhất trên Windows Store.

Love_Wallpaper_HD.png Unitag_QRCode_Love_Wallpaper_HD.png

Love Wallpaper HD (爱壁纸):

Đây là một trong những ứng dụng hình nền lâu đời nhất trên Windows Phone cũng như Windows 10 Mobile. Ứng dụng do Qudao Tech Inc Trung Quốc phát triển và ngoài một vài thông tin mô tả bằng tiếng Trung thì tất cả đều được "Anh hóa" để chúng ta có thể dễ dàng sử dụng.

Ứng dụng có thiết kế đẹp mắt từ xưa và giờ vẫn duy trì kiểu thiết kế đó với 4 cột chính gồm Recommend - gợi ý các hình nền mới, được nhiều người tải; Browser - tìm hình nền dựa trên chủ đề, màu sắc, bộ sưu tập …; User to share - hình nền được người dùng chia sẻ, giống như mạng xã hội hình nền và User Center - nơi bạn có thể đăng nhập tài khoản để quản lý hình nền tải về cũng như chia sẻ hình nền của mình với cộng đồng.

Love Wallpaper HD có một thư viện hình nền khổng lồ và được chia làm nhiều danh mục, chủ đề chính khác nhau. Bạn có thể tìm hình nền phong cảnh, nhiều màu sắc, động vật, xe hơi xe máy cho đến hot girl, sexy, thức ăn, thể thao, các logo thương hiệu … rất phong phú. Trong mỗi danh mục, chủ đề chính là có hàng trăm danh mục, chủ đề nhỏ khác nhau, do đó bạn có thể tìm được chính xác tấm hình nền mình muốn.

Điểm mình thích ở Love Wallpaper HD là bạn còn có thể tìm hình nền theo màu. Với mỗi danh mục, bạn chỉ việc nhấn vào nút hình bông hoa trên thanh App bar > chọn màu mình thích (mình thì hay chọn màu tương ứng với màu nhấn (Accent Color) của giao diện, ứng dụng sẽ tự động lọc tìm tất cả hình nền có cùng chủ đề theo đúng màu bạn đã chọn. Như ở trên mình tìm một tấm hình nền phong cảnh, tông màu vàng và ứng dụng trả về kết quả rất chính xác.

Bên cạnh đó, bạn còn có thể tìm hình nền theo từ khóa (tag). Chức năng này rất hay nếu bạn thích hình nền là những chiếc xe hơi hay chủ thể cụ thể, bạn có thể tìm chiếc xe đó với hình ảnh chụp theo nhiều góc cạnh khác nhau.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019