Lựa chọn mua giữa Exciter 2019 và Winner 150

Chuoi.utc
30/9/2018 4:10Phản hồi: 39
Em cũng đã tìm hiểu trên mạng sơ qua rồi. Em muốn hỏi thêm các bác trong đây về lỗi vặt của 2 dòng xe này, và xin các bác cho em lời khuyên để em tham khảo thêm Thanks!
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

traitay95
TÍCH CỰC
6 năm
Mỗi xe có cái hay riêng. Winner ưu về tốc độ, độ đầm, còn exciter thiên về thiết kế cảm giác lái. SOHc thì khỏe nhớt nhưng chạy tốc độ cao mau tã. Còn DOHC thì nhớt kỹ chạy nhanh thoải máy. Lỗi thì xe nào cũng có. Quan trọng thích thì nhích
Về lỗi vặt thì mình ko rành nhưng trên đường phố người ta vẫn chạy ầm ầm thì chắc cũng ko cần quá bận tâm cái đó. Còn về lựa chọn thì nếu mình là bạn, mình sẽ lựa chọn ex 2019 vì dù sao đây cũng là ver 2 thì ít nhiều nó cũng đã có những cải tiến, khắc phục sau 4 năm ra mắt trong khi winner vẫn là bản đầu tiên.
@Nhật_Minh__ Chắc là có khắc phục... hí hí
à mình xem review thì thấy có hạn chế được tiếng cụp phuộc trước, cải tiến thấy cũng nhiều như đồng hồ, cùm điều khiển nhiều tiện ích hơn ... blah bloh :v
tan xuan ngo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhật_Minh__ nhìn dàn chân con win xong nhìn qua con ex thấy đau mắt lắm bác. ex thấy mỏng manh lắm luôn
2 con xe có công năng, chất lượng gần như nhau thì mình ưu tiên về giá. Giờ chênh lệch 2 chiếc cũng 10tr. Với số tiền đó bạn dư sức cải thiện hệ thống: thắng, yên, đèn, smartkey....
Mua winner đi. Mình đang chạy ex 150 nè. Máy móc tệ lắm. Kêu như máy chà. Winner có vẻ tốt hơn
.cũng đã chạy qua winner rồi
@optiinu E thì thử con winner của thằng b r..mà thấy nó nặng sao ý...còn x19 thì lại chưa đi thử dc nên k biết thế nào
optiinu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Baoht98 Nặng về phần nào thế. Nếu là tay côn thì nó nặng hơn ex, xác xe cũng nặng hơn. Nói chung cái nào của winner cũng nặng hơn ex.
tan xuan ngo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Baoht98 Nặng là do khung sườn đôi và dàn phuộc trước và sau rất lớn, gắp sau được gia cố nên hiện tượng đảo lắc là ko có
vinamin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tinnokian781 Wine đi nóng máy, cái đầu bò nó xào dử lắm, nó cũng kêu như máy cày ấy....
Khuyen thật lòng. Muốn bán ex luôn nè.
bạn thích chiếc nào
Xe mình nó bị kêu ở cái đầu bì cọc cọc rất lớn. Mà bị chỉ một hai bửa lại hết. Ko biết bị gì luôn. Tránh xa ex ra
optiinu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tinnokian781 Kêu cò đấy. 750km có tiếng kêu lạch chạch
mình chưa chạy 2 chiếc đó nhưng đã ngồi lên nếu bạn cao trên 1m72 thì mua winner, ex ai cao ngồi dễ bị còng lưng 😃
namwest
ĐẠI BÀNG
6 năm
ex2019 chưa đi nhưng ex150 thì có. Hiện Winner đi gần đc 2 năm rồi nên có 1 số bất tiện như sau: 1/ Yên xe mỏng, ê mông. 1/ Số 1 2 3 lên hơi gắt hơn Ex150. Cái bất tiện lớn nhất là càng chạy càng tốn tiền đổ xăng 😃 Ngoài ra cũng thiếu ba cái độ xe linh tinh (đèn, chống xe tắt máy, mở yên....). Máy móc ổn, sau 2 năm vẫn vọt như lúc mới mua về. Mình cũng bào đc khoảng 5 7 tour lớn (>1000km rồi). Thay nhớt đầy đủ đúng hẹn là được. Về cảm nhận cá nhân thì nếu so với ex150 vài năm trước thì hơn 1 chút về mặt trải nghiệm. Còn ex2019 thì bạn tự quyết định vậy 😃
lời khuyên là mua đúng xe hãng tại Head honda lớn . yamaha town lớn để không bị luộc đồ Trung quốc về hư tạp của cửa hàng nhỏ lẻ bán rẻ bằng cách luộc phụ tùng.
còn đúng zin hãng ra là chạy bền trâu chó, bền vô đối , mạnh bốc, không hao xăng!
huykhungheo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Winner đi bạn.
Con nào cũng được . Mua ở cửa hàng uy tín . Chính hãng . Coi chừng bị luộc đồ trung quốc là được. Xe người nhĩnh cái là bức phá bẹt ngữa. Xe luộc đồ vặn quá mà chạy không bao nhiêu.
Bằng chứng là xe max speed của xe đúng chuẩn hãng nhật ra chạy được 140-141 thuận gió. Gió đứng chạy 135. Còn xe luộc chạy được 90 . Cầm cứng ga ngâm lâu mới chạy được 110. +gió thuận +xuống dốc mà cũng không lên nổi 120
Phân vân thì giải quyết:
1/ lấy bộ bài chia 2 tụ bài cào. Win ex . Ai ăn thì mua
2/ cầm chiếc dép thẩy lên 3 bận . Úp là win . Ngữa là ex
tan xuan ngo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Winner đi.. mới tậu 1 chiếc. máy êm đầm nhìn dàn chân chắc chắn lắm. thấy thiết kế cao thôi chứ nhìn góc cạnh khá đẹp. giá khá là rẽ nha mình mới lấy giá 39.5 đen nhám đắt hơn 500k (mua tại head luôn). chưa chạy qua ex nhưng đã đi chung phượt 1 chuyến lên dak nông nghe máy nổ như máy cày tiếng dọng nồi đặc trưng cộng thêm cò ( xe bạn mình đi mới 5000 km).
@tan xuan ngo Số có cứng k bác..e sợ k mượt thì chán lắm
tan xuan ngo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Baoht98 Số cứng hơn ex là chắc rồi. Nhưng ko hẳn cứng là dỡ đâu bác. Còn lại mấy lỗi lặt vặt fixx lại từ từ
@tan xuan ngo Bác cảm nhận thế nào ạ..e phân vân quá...mà chưa có ai có winer để mượn chạy thử nên cx k biết
tan xuan ngo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Baoht98 Xe đi đầm lắm, quan trọng là máy êm ru.
Chuoi.utc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tan xuan ngo máy kêu to bác ạ, có thể bác đi êm ở 500km đầu
Thực ra chắc bác cũng có câu trả lời rồi, em đi Ex 2019 đến giờ vẫn thấy ngon, chưa thấy chán
Huemylove
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tính đến thời điểm này thì winner có quá nhiều lỗi: tăng cam,cháy cuộn lửa,tps.Mua ex vẫn ổn định hơn.Đặc biệt là lá côn win rất mỏng,nếu chạy ko kỹ là cháy bố như chơi
Mac18
TÍCH CỰC
5 năm
Win chạy tốc độ cao thì đầm và ngon hơn ex, nhưng đi trong phố thì ex sướng hơn nhé. Lỗi thì xe nào cũng có, quan trọng bạn có chịu đc và tìm tòi khắc phục hay ko thôi 😁
Cân nhắc và quyết định chọn Winner giá ra biển chỉ 40tr. Cầm 10tr đi độ đồ chơi ngon nghẻ nhé bác
sao mình ko chạy đc côn con win nhỉ, chạy ex cảm giác thích hơn nhiều, phụ kiện bán cũng nhiều hơn win, dàn áo rẻ dễ thay thế và tháo ráp nữa. Mua ex 2019 có đồng hồ LCD full, các công nghệ kèm theo, còn giờ bạn mua Win là sở hữu công nghệ từ 4 năm trước rồi
tan xuan ngo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Samsungjapan côn win hành trình dài hơn bạn à. nên cẩm giác ai đi côn ex chuyển qua khó chạy lắm. còn phụ kiện đồ chơi đúng là ex nhiều. dàn áo ex dễ tháo hơn win thì bạn chắc là nhầm rồi. con ex 2019 có cái đồng hồ LCD đúng hiện đại thật nhưng công nghệ máy móc nó vẫn vậy. riêng phần đầu ex 2019 nó ko được chắc chắn nha. đã mua win và rất hài lòng
winner có 3 cái hơn , giá rẻ hơn kha khá , bền hơn , mạnh hơn ,, trong khi ex chỉ có đc 1 là bắt mắt hơn
@darkmessenger bền hay ko là do nguời chạy quyết định , riêng về khoản người ít để ý đến xe thì thằng winner đi bụi trước thằng ex

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019